Hạng B2
12/1/20
139
75
28
30
Theo em thì những bác không thích hàng trung quốc thì cũng đừng nên comment chỉ trích làm gì, vì dịch mà trung quốc kiểm soát chặt hàng qua cửa khẩu đã khiến nhiều hộ nuôi trồng nông sản, thủy sản gặp khó khăn rồi, ghét sao được cái thị trường gần 2 tỷ dân. Mỹ cấm vận các kiểu đó nhưng vẫn xem trung quốc là thị trường béo bở không bỏ được. Mấy bác cứ google kim ngạch 2 nước Việt trung bao nhiêu là rõ. Mỗi người mỗi quan điểm, cuộc sống này không gì là toàn vẹn cả, mua và dùng cái gì quyền là mỗi người.
Bây h thì hàng tàu sài cũng tốt lên rồi
...không giống như ngày xưa nữa...xe tàu cũng có chỗ đứng nhất định trên thế giới...nếu xe tàu sử dụng mau hư thì k thể bán dc

Hạng B2
11/8/11
264
318
63
...không giống như ngày xưa nữa...xe tàu cũng có chỗ đứng nhất định trên thế giới...nếu xe tàu sử dụng mau hư thì k thể bán dc
đứng đâu trên thế giới thì mình không biết,nhưng thật sự mình không đủ can đảm xuống tiền mua xe TQ.mình cũng ko anti gì hãng MG cả,ai thích thì mua thôi,cá nhân mình thì xe này nhìn đẹp.

Hạng B2
11/8/11
264
318
63
Thời buổi nào còn ghế vải, ghế nỉ nhỉ? Vừa nóng vừa bụi vừa ám mùi ( nhất là với các nước ĐNA), giờ da tổng hợp tha hồ lựa chọn!
bên mỹ cũng ghế nỉ và mâm sắt nhiều lắm nha bác.Nó cũng có ưu điểm của nó,nhưng đúng là Khí hậu mình thì ghế da cho sạch..ghế nỉ bụi dã man luôn.

• Like
Reactions: Perenco and xlive
Hạng D
23/10/18
1.131
23.235
113
40
đứng đâu trên thế giới thì mình không biết,nhưng thật sự mình không đủ can đảm xuống tiền mua xe TQ.mình cũng ko anti gì hãng MG cả,ai thích thì mua thôi,cá nhân mình thì xe này nhìn đẹp.
bên mỹ cũng ghế nỉ và mâm sắt nhiều lắm nha bác.Nó cũng có ưu điểm của nó,nhưng đúng là Khí hậu mình thì ghế da cho sạch..ghế nỉ bụi dã man luôn.
Đúng vậy, niềm tin nó quan trọng lắm chứ. Không phải tự nhiên bản thân mình nói riêng cũng như đa số người sử dụng nói chung trên toàn thế giới đều dè dặt khi sử dụng hàng TQ. Về mặt hàng xe hơi thì thêm tiền mua xe Hàn , Nhật , Mỹ... Hoặc không thể thêm thì mua dòng thấp hơn của các nước khác

• Like
Reactions: Suxipo
Hạng D
23/10/18
1.131
23.235
113
40
Các nước hàn đới thì ghế nỉ, ghế nhung ok mà! Các hãng xe họ cũng nghiên cứu chán thói quen tiêu dùng của người sử dụng mà thị trường họ nhắm tới! Mình thị trường nhỏ nên phụ thuộc nhiều vào đơn vị lắp ráp, phân phối!

Hạng D
3/2/17
3.548
4.545
113

Bên Mỹ có những phiên bản Manual là bản base bác được chọn lựa option và thêm tiền. Nên mới có nhiều người lựa chọn ghế nỉ để giảm giá thành. Chứ ghế nỉ chả có ưu điểm gì cả. Bí, bám bẩn, khó vệ sinh, thiếu thẩm mỹ...

• Like
Reactions: win98_cd125
Hạng B2
3/8/21
363
1.235
93
34
có bán dc qa Mỹ va châu Âu đâu mà tốt, động não chút đi a

ice confirmed
Hạng C
21/6/07
563
660
93
MG bán ở Thái rất tốt. Dòng MG HS, ZS còn best selling. Chắc là do giá tốt. Như chiếc này ở VN được giá kia thì ăn hết hạng A và B.