Hạng B1
29/11/10
88
38
18
Sao đợt mua mình hỏi ng bán nói ko thay được mà
Mình thấy link sản phẩm để là thay pin được, nó dùng pin CR2032 - CR2025 - CR2016 - CR1632 - CR1620 - CR1616 - CR1220 - CR2450 3V Lithium này á. Mình cố gắng mở mà loại này bằng nhựa nên khó mở quá. Có anh em nào cố gắng mở thử chưa? Lý thuyết nó chỉ hết pin thôi mà phải thay nguyên bộ thì kỳ quá. Mình có gọi hỏi shop thì nói cũng chưa biết có mở thay được ko vì chưa thử.

• Like
Reactions: Hungeib
Hạng B1
29/11/10
88
38
18
Hôm nay rãnh, tháo cái cục sensor của Michelin, nắp ko vặn được mà là ép kín, phải đục ra, pin được hàn cứng vào miếng thép trên và dưới mặt pin. Nói chung là không thay được, muốn thay phải tháo pin và hàn lại nên hơi khó cho người bình thường. Vậy mà các shop báo thay pin được, phung phí quá. Mình xài chắc cũng gần 2 năm, giờ 4 cái hết pin 2 cái rồi.

• Like
Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn
Bộ Michelin External TPMS của mình hết pin mấy con sensor rồi, có chổ nào thay Pin ko các bác?
Mình xài bộ này: http://ndsgauto.com/san-pham/cam-bien-ap-suat-lop-cao-cap-michelin-tpms-michelin-sp712700.html
Mình cũng dùng bộ này, thấy ngon, dán lên kính lái thấy nó cũng ngộ ngộ. Đúng 2 năm là nó hết pin hoặc khoảng 30k km. Mình nghĩ thế, vì nếu đậu 1 chỗ thì nó chả hoạt động vì thế có thể lâu hơn. Cái cảm biến chạy tầm 2 năm thì nó cạ và xước hết vì mình hay lội đường sình lầy, kkk. Tiếc là bộ sp này không thay được, chắc phải mua bộ mới và chỉ thay 4 cục cảm biến :)

• Like
Hạng D
9/1/16
1.648
3.197
123
48
Sài Gòn

Các bác cho em hỏi chút: em vừa mua và tự lắp bộ Michelin TPMS mới (xe em Mazda 6) thì chỉ có 3 bánh xe là cảm biến được nhận và hiển thị lên màn hình (sau khi chạy vài vòng như hướng dẫn).

Cái cảm biến cuối bánh sau bên phụ mãi 2 bữa nay vẫn chưa đồng bộ được với bộ thu. Chẳng lẽ do pin hết ? Hay phải chạy thêm mấy chục km nữa mới đồng bộ được hả các bác ?

Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo em với
ối! sài xong một bộ khoảng 2 năm thấy ok, giờ mới đổi bộ khác mà lỗi y như bác. Lại đúng vị trí con cảm biến bên sau bên phụ luôn. Để mai ra hì hụt thổi như bác xem thế nào.
Mà cùng mẫu này mình thấy có hai loại, một loại nó không hiện nhiệt độ lốp lên, lại sau thì nó hiện nhiệt độ lốp bên cạnh thông số áp suất lốp, chả hiểu thế nào.

• Like
Hạng B1
12/7/15
89
366
53
ối! sài xong một bộ khoảng 2 năm thấy ok, giờ mới đổi bộ khác mà lỗi y như bác. Lại đúng vị trí con cảm biến bên sau bên phụ luôn. Để mai ra hì hụt thổi như bác xem thế nào.
Mà cùng mẫu này mình thấy có hai loại, một loại nó không hiện nhiệt độ lốp lên, lại sau thì nó hiện nhiệt độ lốp bên cạnh thông số áp suất lốp, chả hiểu thế nào.
Của em nay cũng die cái sau bên phụ sau hơn 2 năm. Con của bác hbua tháo ra thổi co chạy lại ko

Tập Lái
12/9/19
23
5
3
Có bác nào lắp loại này mà bị mất áp suất lốp liên tục 1 bánh nào đó không nhỉ? Hay do đầu cảm biến tiếp xúc làm rò rỉ hơi?