Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
...

Công nhận mực tươi, giòn ngon tuyệt!

Miền Trung Du Xuân Ký - Gia Đình Nhỏ và Chuyến Phượt Ăn Tết Xa Nhà.

Nhớ tới món cơm chiên muối ớt ở Đầm Ô loan, nhà em gọi ăn thử nhưng không ngon bằng, gọi thêm đĩa cơm chiên trứng khác cho F1, tụi nhỏ thích món này:

• Like
Reactions: dochua
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
...

Ăn uống xong, em phóng một mạch đến Nha Trang cũng hơn 5 giờ chiều, dự định lúc đầu là đến sớm chút để tắm biển Dốc Lết rồi tà tà dạo chơi nhưng giờ thì trễ quá rồi, mọi người vào phòng tắm rửa, nghỉ ngơi. Tối đến, đi tản bộ ăn đặc sản nem Ninh Hòa ở quán Nem Đặng Thị Quyên để thưởng thức.

Bước vào cái nhà hàng to đùng trước mặt trông chẳng khác nào tiệc cưới: khách gần như kín cả các tầng. Tuy nhiên, quán nem nỗi tiếng này có cung cách phục vụ rất chuyên nghiệp. Chỉ 5 phút sau là quý khách đã được một em NV chuyên trách phục vụ thức ăn chu đáo. Mãi đến ngày ẩm thực cuối cùng của chuyến hành trình mới được phục vụ ăn uống chu đáo như vầy:

Phải công nhận nem ở đây rất ngon:

Kể cả món thịt bò này cũng vậy:

Sáu người ăn uống no nê, phủ phê, đến khi tính tiền tổng cộng chỉ 580k:3dchongchong:.

Không thể không vote cho quán nem ngon bổ rẻ này ở Nha Trang!:3dchientrung:

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
...

Sáng hôm sau, trước khi khởi hành quay về, nhà em ghé vào quán bún cá, bún sứa Năm Beo ở Chợ Đầm ăn sáng:

Món bún sứa và bún chã cá ở đây rất nổi tiếng. Những bánh chã chiên giòn thơm phức đang chờ phục vụ:

Túc tắc ăn sáng xong cũng đã hơn 9h00, em phi một mạch về nhà.

13h00 đến cách Tp Phan thiết khoảng mấy cây số, nhà em dò tìm một quán ăn xe tải có tên gọi "Quán Tà Zon" được người bạn dân địa phương bảo chỉ cách Phan Thiết khoảng mười mấy cây số. Em nghe nhầm thành cách mấy cây số nên lò dò tìm hoài hỏng thấy, đói quá tấp đại vào một quán có tên "Bến Thượng Hải". Sau khi ăn xong, nhà em ai cũng nhăn mặt: đồ ăn quá dỡ, cá không tươi... mà lại quá mắc (dĩa trứng chiên chút xíu nó chém 50k), vãi chưỡng! Các bác nào đi ngang đây nên tránh xa cái quán "Bến Sợ Hải" này ra cho em:mad:.

Về đến nhà lúc 18h30 do phải bò khoảng 100km ngang đoạn Đồng Nai thật là ức chế!

Ký sự ảnh về chuyến du xuân ăn tết dạo vùng đất miền trung của nhà em đến đây là hết. Cám ơn các bác đã cùng đồng hành, chia sẻ cũng như đã tặng em rất nhiều cái Likes trong thớt này!

Chúc toàn thể các bác Năm mới Hạnh phúc & Thành công!

:3dtanghoa:

Xuân Bính Thân 2016.
Man_of_Cars.

P.S:
Các bác thông cảm cho những dấu hỏi, ngã hoặc những lỗi chính tả mắc phải khi post các nội dung bài viết vì số lời bình và hình ảnh khá nhiều không khỏi sai sót (tranh thủ làm la-phan post một lượt, giờ rảnh ngồi đọc lại mới thấy
:)).

Hạng C
11/5/13
533
1.161
93
Q7 TP.HCM
Hẹn lại dịp hè năm nay , bác Man sẽ tường thuật tiếp chặng đi mới nha, chúc bác khỏe công việc tốt để gom lúa đi chơi tiếp nhé bác Man_of_Car.

• Like
Reactions: Man_of_Cars
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Hẹn lại dịp hè năm nay , bác Man sẽ tường thuật tiếp chặng đi mới nha, chúc bác khỏe công việc tốt để gom lúa đi chơi tiếp nhé bác Man_of_Car.

Em sẽ tiếp tục tinh thần đi xong về kễ sau mỗi chuyến đi. Thank again bác loc!

• Like
Reactions: xddailoc