Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Bác Huy thổ địa cố đô chỉ anh em biết cách vào trong "hợp lệ" để khỏi phải mất vui những dịp tham quan xứ Huệ đi bác! case của em chắc là điệc kg sợ súng!:)

Ah em không phải thổ địa ở ngoài đó bác ơi. Có lẽ do thói quen, mỗi khi đến bất kỳ 1 địa phương nào, sau khi đậu xe xong thì em thường bỏ ra 5-10p để giao lưu với cư dân (hoặc AE lái xe) nơi đó.

Mua 1 chai nước, 1 gói thuốc lá hay gì đó đại loại như vậy, nhằm tìm hiểu nhanh về các vấn đề như: đậu xe như thế nào (trên lề đường, dưới lòng đường hay nữa trên nữa dưới) các hàng quán mà dân địa phương hay lui tới, an ninh chỗ đó ra sao, khách sạn nào tốt v.v ..

Việc hỏi thăm như vậy của em đã trở thành "bản năng" rồi. Tuy nhiên, thỉnh thoảng em vẫn bị "thuốc" đó thôi:p

V/v CSGT, 113, GTCC v.v... "đi dạo" trong thành nội là chính mắt em thấy. Mỗi khi "họ" đến, AE tài xế "nhảy tót" lên xe phi liền (do đậu xe sai qui định ở mấy cổng ra - vào thành nội) . . . cảnh tượng giống như ở SG mấy anh "trật tự" rượt đuổi người bán hàng rong vậy đó.

Người ta xúi bác cứ đi vô đường cấm (ra - vào thành nội) cũng chẳng phải có ác ý gì, bởi có thể họ không biết rằng xe mang biển số 75 & xe từ nơi khác đến, có thể chịu sự "chế tài" của luật pháp là .. . khác nhau.:D

Hạng B2
8/7/15
271
215
43
28
Bác cần e goier bác số a e ạ,
a Vững 0935655544 , nói bạn Trường, có giá tốt, xe 4 chổ . Muốn đi đâu thì cứ hú hé
Cảm ơn bác Ban Kia. Em vừa hoàn thành chuyến SG - Huế - Đà Nẵng - SG. Do ít nhu cầu đi xe 4 chỗ ở Huế nên em kg gọi cho bác Trường. :)

Hạng B2
8/7/15
271
215
43
28
Ah em không phải thổ địa ở ngoài đó bác ơi. Có lẽ do thói quen, mỗi khi đến bất kỳ 1 địa phương nào, sau khi đậu xe xong thì em thường bỏ ra 5-10p để giao lưu với cư dân (hoặc AE lái xe) nơi đó.

Mua 1 chai nước, 1 gói thuốc lá hay gì đó đại loại như vậy, nhằm tìm hiểu nhanh về các vấn đề như: đậu xe như thế nào (trên lề đường, dưới lòng đường hay nữa trên nữa dưới) các hàng quán mà dân địa phương hay lui tới, an ninh chỗ đó ra sao, khách sạn nào tốt v.v ..

Việc hỏi thăm như vậy của em đã trở thành "bản năng" rồi. Tuy nhiên, thỉnh thoảng em vẫn bị "thuốc" đó thôi:p

V/v CSGT, 113, GTCC v.v... "đi dạo" trong thành nội là chính mắt em thấy. Mỗi khi "họ" đến, AE tài xế "nhảy tót" lên xe phi liền (do đậu xe sai qui định ở mấy cổng ra - vào thành nội) . . . cảnh tượng giống như ở SG mấy anh "trật tự" rượt đuổi người bán hàng rong vậy đó.

Người ta xúi bác cứ đi vô đường cấm (ra - vào thành nội) cũng chẳng phải có ác ý gì, bởi có thể họ không biết rằng xe mang biển số 75 & xe từ nơi khác đến, có thể chịu sự "chế tài" của luật pháp là .. . khác nhau.:D
Việc lái xe vào đường xung quanh thành nội em thấy nhiều vì đầu cầu cấm xe tải chứ kg cấm xe du lịch và em thấy rất nhiều xe du lịch chạy vào sát cổng thành nội trừ cổng chính. Taxi cũng cho biết xe bs 75 được cư xử khác. Ra đó em thấy có bác Previa của Ox bs SG. :)

• Like
Reactions: Man_of_Cars
Hạng C
27/9/15
537
709
93
Bác viết rất hay, đọc bài của bác mà em cảm thấy nao nao trong lòng. Nhất định hè này em phải cho gia đình đi 1 vòng SG-Huế-SG. Năm trước 2 vc em và 1F1 cũng đã đi DN - Huế 10 ngày nhưng bằng máy bay nên chỉ tham quan được vài điểm, trong đó ấn tượng nhất là núi Bạch Mã. Em có vài điều nhờ bác chỉ giáo:
- Thấy Mẹ bác đi theo cũng khoẻ re, kg biết Bà được bao nhiêu tuổi. Em muốn đưa Mẹ em (73t) đi nhưng Bà sợ ngồi xe lâu kg được.
- Xe 5 chỗ mà bác chở 6 người vậy đi xa có thấy thoải mái kg? nhà em mà có Mẹ đi theo cũng 6 người như nhà bác.
- Tổng chi phí chuyến đi như vậy mà đem theo cash em thấy kg ổn. ATM ở những nơi đó có dễ tìm kg bác?
- Em dự định đi theo QL14 lên BMT, Pleiku ra DN, khi quay về sẽ đi cung đường ven biển. Bác có cao kiến gì tư vấn cho em vì xe em cũng là sedan nên kg biết có phù hợp kg.
- Cần chuẩn bị những gì cho chuyến đi.
Cám ơn bác, chúc bác và gia đình mạnh khoẻ và có thêm những bài viết về chuyến đi sắp tới.

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113

Vậy không biết còn cách nào "chính thống" để vào bên trong cố đô này không bác? em thấy bên trong xe 4b rất nhiều, không biết họ thường vào ngõ nào?

Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
Việc lái xe vào đường xung quanh thành nội em thấy nhiều vì đầu cầu cấm xe tải chứ kg cấm xe du lịch và em thấy rất nhiều xe du lịch chạy vào sát cổng thành nội trừ cổng chính. Taxi cũng cho biết xe bs 75 được cư xử khác. Ra đó em thấy có bác Previa của Ox bs SG. :)

Em cũng thấy nhiều xe tiếp cận vào bên trong lắm bác, nhưng không biết theo cách nào, hỏng lẻ đi vào đường cấm mãi;)!

Hạng F
13/9/07
6.539
2.783
113
otosaigon.com
Vậy không biết còn cách nào "chính thống" để vào bên trong cố đô này không bác? em thấy bên trong xe 4b rất nhiều, không biết họ thường vào ngõ nào?
GTCC có "phân luồng" cổng ra - cổng vào trong thành nội mà bác. Chứ họ đâu có cấm (hoàn toàn) xe hơi vào trong. Thường thì nếu cổng này có bảng cấm oto vào thì cổng kế bên cạnh sẽ không cấm.

• Like
Reactions: Man_of_Cars
Hạng D
3/12/09
4.125
12.259
113
GTCC có "phân luồng" cổng ra - cổng vào trong thành nội mà bác. Chứ họ đâu có cấm (hoàn toàn) xe hơi vào trong. Thường thì nếu cổng này có bảng cấm oto vào thì cổng kế bên cạnh sẽ không cấm.

Ok, đã rõ, thank bác Huy lần nữa!