Thảo Luận Chung Miền Tây có gì vui chơi

Hạng D
31/8/10
1.564
1.909
113
Đầu tháng 8 em đang tính cho tụi nhỏ đi chơi khoảng 5 ngày nhưng chưa quyết đinh đi đâu. Đà Lạt, Phan Thiết, Nha Trang...thì đi nhiều, còn miền tây chỉ đi công việc chứ chưa thực sự đi chơi. Bác nào ở miền tây hoặc đã từng du lịch tham quan xin chỉ giáo cho em các điểm tham quan, vui chơi, ăn uống (đặc sản), nghỉ ngơi (ks hoặc resort). Cám ơn các bác.

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
miền tây hã? đi vui chơi thì ko vui,có nhà người quen hay bà con mới vui
còn đi chơi thì có đi mấy cái cồn nè. cồn phụng, cồn thới sơn, du lịch xuồng ba lá sông nước nè
chợ nổi cái răng Cần Thơ nè, Bến Ninh kiều nè, phố ăn nhậu mát xa đàn điếm ở Bến Ninh Kiều nè
về Thốt nốt ăn bò lụi,Chùa bà châu đốc, bún nắm,các loại mắm, bánh canh cá lóc,
Núi Cấm tham quan chùa chiền, ăn các món chay
Rạch Giá==>Hòn tre tham quan ăn đồ biển cực rẽ, tôm tích bằng cùm tay 70k 1 ký, còn bên Rạch giá có khu lấn biển,ăn nhậu cà phê cũng vui
Sóc trăng có bánh bía,Cà mau có cua ngon, và con gái trắng trẻo,có muổi nữa....
còn nhiều lắm...

Hạng B2
27/6/13
157
1.028
93
Bác xe TAnk bên trên trả lời gần hết rồi đó nhưng phải di chuyển nhiều. Nếu bác chủ đi nhanh gọn thì về Mỹ Tho ăn hủ tíu và du lịch mấy cái cồn chừng 1 ngày là vui rồi, còn phược sâu về miền tây thì bác phải có thổ địa mới vui.

Hạng D
31/8/10
1.564
1.909
113
Bác xe TAnk bên trên trả lời gần hết rồi đó nhưng phải di chuyển nhiều. Nếu bác chủ đi nhanh gọn thì về Mỹ Tho ăn hủ tíu và du lịch mấy cái cồn chừng 1 ngày là vui rồi, còn phược sâu về miền tây thì bác phải có thổ địa mới vui.
Em thấy nếu đi cồn thì phải còn lào mới vui, chứ cồn Phụng, cồn Thới Sơn đi chi phí tiền phí thời gian. Em thích cái dụ Hòn Tre của bác @Xetank, bác chỉ rõ hơn cho em cái dụ này được không?

Hạng B2
19/12/14
227
132
43
5 ngày bác chủ có thể đi theo cung đường: An Giang - Kiên Giang - Cà Mau - Cần Thơ - Sài Gòn. Địa điểm nghỉ ngơi hay ăn uốc bác search trên google có nhiều lắm. KL toàn đi với thông tin nghỉ ngơi lấy trên google, còn ăn uống thì tham khảo đặc sản những nơi mình sẽ qua

Hạng B2
15/8/14
414
574
93
43
miền tây đâu đâu cũng sông nước, tỉnh nào cũng như tỉnh nấy. Du lịch cũng copy 1 khuôn mẫu như nhau. Cũng là du lịch sinh thái, tham quan các cồn, tham quan làng nghề, vườn trái cây. Đi từ Mỹ Tho, Vĩnh Long, Cần thơ tỉnh nào cũng vậy. Để du lịch thì theo mình không nên đi miền tây. Bà xã mình cũng dân VĨnh Long nhé :)

Hạng D
7/4/11
1.958
2.024
113
Em thấy nếu đi cồn thì phải còn lào mới vui, chứ cồn Phụng, cồn Thới Sơn đi chi phí tiền phí thời gian. Em thích cái dụ Hòn Tre của bác @Xetank, bác chỉ rõ hơn cho em cái dụ này được không?
xuống Rạch giá trước 7h, nên mua vé ngày hôm trước, 1 ngày chỉ có 4 chuyến ra vô từ RG đi Hòn Tre giá 90k 1 người 1 chiều
chuyến cuối cùng hình như 4 giờ chiều
bên ấy tôm tích loại VT bán trăm mấy thì ở HT chỉ có 30 35, tôm trọng trọng thì tầm 70k, 90k là loại gần 3 ngón tay(chiều ngang nhé) ghẹ ở biển này cũng ngon,vì là biển hơi bùn nên ghẹ ăn ngọt, chắc thịt, nhưng không có to, tầm mấy chục 1kg thôi
khuyến mãi thêm 1 phi vụ vui nữa là bác nhớ tìm cái xịt mà gắn vào bình ga để thổi than của mấy quán nướng ấy,đem theo qua bển mướn bình ra đi ra biển xịt hào, ăn bao phê, hào non bám trên đá nhiều lắm,kakakaa