Tập Lái
5/10/20
20
3
3
33
Chào các bạn , mình mới vào và có chút thắc mắc về vấn đề hoàn công nhà ở quận tân bình .

hồi tháng 5 mình có xin giấy phép xây dựng nhà mình , ngang 2.8m x dài 12m , mình muốn xây và thầu cũng bao xây 1 trệt + lửng + 2 lầu + sthuong , nhưng vì giấy phép ra chỉ được 1 trệt + lửng + 1 lầu + sân thượng thôi . Nên ông thầu nói chờ hoàn công xong sẽ cho tiền phường để xây thêm 1 lầu lên .

hiện nhà mình đã xong hoàn chỉnh phần đúng giấy phép cho , đang đợi thanh tra xuống để nghiệm thu lần 3 để xin hoàn công . Mà hối thanh tra 2 tuần nhà xong hết rồi đợi nó thôi mà bên nó cứ hẹn , giờ hẹn trong tuần này .

giờ mình muốn nhờ anh em trên đây có ai biết hoặc quen biết ở quận tân bình thủ tục hoàn công nhanh để xong sớm mình tiến hành lên thêm 1 lầu để sớm về ở được ko ạh ? Quá trình làm thủ tục hoàn công quận tân bình bây giờ đợi khoảng bao lâu nếu xây đúng phép ạh ?
Mong anh em cao tay giúp đỡ ạh .

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Bác nên bồi chút ít polyme , nhà em mới xây xong. Phần giấy thì quen xin sẵn, nhưng cũng xì tiền ra mới đc. Nhiêu thì bà già ko nói (Q8)

Tập Lái
5/10/20
20
3
3
33
Bác nên bồi chút ít polyme , nhà em mới xây xong. Phần giấy thì quen xin sẵn, nhưng cũng xì tiền ra mới đc. Nhiêu thì bà già ko nói (Q8)
Dạ , mình biết nè ;) . Cứ alo kêu thạn tra tới lẹ để ra cái giấy nghiệm thu lần 3 cho lẹ để làm hồ sơ hoàn công . Nó phải xuống thì e mới xì polime ra được nè ;)
2 lần trước , mỗi lần 2 triệu á .
ý mình là đợi lần 3 này nó xuống xong mình nhờ bạn nào quen bên Tân Bình chỉ giúp mình hoàn công nhanh cỡ 1 tháng có được ko ạh ? Để mình còn xây thêm tầng á ...
Cám ơn các anh và các bạn trong hội ạh

Tập Lái
5/10/20
20
3
3
33
Bạn cho mình hỏi bạn đợi hoàn công bao lâu vậy ạh ?

Hạng C
16/9/16
515
442
68
30
Em ko biết nhiêu ngày, nhưng tính thời gian cũng gần 2 tháng bác. Ông Thầu quen biết nên ổng dẫn đường cho người quen. Chi tiền ra để ra sớm...

Tập Lái
5/10/20
20
3
3
33
Giờ lòi thêm sự việc thế này mấy anh ơi , nhà mình sổ cũ đầy chổ không cập nhật được hiện trạng nhà vào . Đành phải lên thành phố cập nhật sổ mới hoàn toàn .
Mới nghe a thầu báo cập nhật sổ mới Tân Bình hơn 3 tháng . Huhu . Chứ không cho cập nhật hiện trang nhà sang tờ mới như quận khác .

nghe tin 3 tháng nữa là Tết mất rồi mà còn chưa được về ở em buồn rã rời ... Mong cao nhân nào trong Forum xuất hiện giúp đỡ nha

Hạng D
18/8/15
1.288
1.644
113
43
Thủ tục hành là chính... Tan nát cõi lòng
Giờ lòi thêm sự việc thế này mấy anh ơi , nhà mình sổ cũ đầy chổ không cập nhật được hiện trạng nhà vào . Đành phải lên thành phố cập nhật sổ mới hoàn toàn .
Mới nghe a thầu báo cập nhật sổ mới Tân Bình hơn 3 tháng . Huhu . Chứ không cho cập nhật hiện trang nhà sang tờ mới như quận khác .

nghe tin 3 tháng nữa là Tết mất rồi mà còn chưa được về ở em buồn rã rời ... Mong cao nhân nào trong Forum xuất hiện giúp đỡ nha