Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Vậy cái máy I4 ngon hơn hả ? (hỏi thật, tại dốt vụ này)
Thấy 2 con same giá, nhiều điểm tương đồng

Nhiều máy sẽ đỡ rung hơn. Còn bền hay không nó lại là vấn đề cơ khí. Hiện tại Grand I10 giá tốt hơn, với 1 chiếc xe nhỏ đóng vai trò như 1 chiếc thứ 2 trong gia đình em thấy I10, morning có lợi thế hơn.

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
Vậy cái máy I4 ngon hơn hả ? (hỏi thật, tại dốt vụ này)
Thấy 2 con same giá, nhiều điểm tương đồng

cải tiến lớn của Mirage là bộ khung nhiều. hợp kim, dẫn đến xe rộng hơn và an toan hơn, nhưng laiij nhẹ hơn 200kg.
Xe nhẹ hơn khiến Mit chủ động về cô.g suất, động cơ nhỏ hhown. nhưng. tăng tốc và tiet kiệm hơn.
Hệ thống treo đông cơ của M dùng thủy lực, trong khi các xe khác vẫn dùng cao su truyền thống.
7 số cvt i so với 4 AT thường.
i10 rẻ hơn lag dĩ nhiên. i20 các chỉ tiêu vẫn chuae bằng M

• Like
Reactions: Trí Thức
Hạng D
31/1/13
1.879
2.596
113
Quận 12, TP. HCM
Cứ lấy Grand i10 bản cao nhất ra so sánh thì cũng không bằng Mirage. Về giá, hiện nay Mirage chỉ bằng G. I10 1.2 (450tr) trong khi một bên xe Nhật, bên xe Hàn, cả 2 đều nhập khẩu, Mi nhập từ Thailand, một thị trường có uy tín hơn Ấn Độ. Về máy móc em nghĩ 3 máy hay 4 máy đều bền như nhau. I10 động cơ Kappa, Mirage động cơ Mivec, tất nhiên Mivec phải hơn là cái chắc. Về đồ chơi, Mi chỉ thua gập gương, xi nhan trên gương, tất cả đều có nút Start/stop, Mi có thêm màn hình xịn JVC chính hãng tích hợp nhiều chức năng. Về hộp số em tin là CVT luôn cao cấp hơn 4 cấp của G. i10. CVT tiết kiệm hơn, bền hơn. Về mẫu mã 2 xe gần như nhau, đều có chỗ đẹp chỗ xấu. Rộng rãi như nhau, cách âm i10 tốt hơn. Kết luận nếu 2 cái ngang nhau nên chọn xe Nhật, độ tin cậy cao, ít lỗi và giữ giá.

Hi cả nhà!
Mình (45t) đang định mua xe nhỏ. Nên phân vân 1 số mẫu, nói chung mỗi mẫu đều có ưu nhược riêng. Xong sau khi đọc gần hết mấy trang này thấy mẫu này có vẻ phù hợp với nhu cầu của mình hơn. vậy Bác sale nào cho mình cái giá tốt nhất có thể. Nếu được lấy ngay trong tuần này luôn.
Yêu cầu:
- MT Miragre
màu xe : Trắng

Email của mình: [email protected]
Mong sớm nhập hội!
vậy là bác đã gia nhập hội. cám ơn bác đã mời em cafe ạ. tuy em với bác chưa có duyên nhưng sắp tới e và bác lại gặp nhau tiếp a. tks bác

• Like
Reactions: NHC201
Cứ lấy Grand i10 bản cao nhất ra so sánh thì cũng không bằng Mirage. Về giá, hiện nay Mirage chỉ bằng G. I10 1.2 (450tr) trong khi một bên xe Nhật, bên xe Hàn, cả 2 đều nhập khẩu, Mi nhập từ Thailand, một thị trường có uy tín hơn Ấn Độ. Về máy móc em nghĩ 3 máy hay 4 máy đều bền như nhau. I10 động cơ Kappa, Mirage động cơ Mivec, tất nhiên Mivec phải hơn là cái chắc. Về đồ chơi, Mi chỉ thua gập gương, xi nhan trên gương, tất cả đều có nút Start/stop, Mi có thêm màn hình xịn JVC chính hãng tích hợp nhiều chức năng. Về hộp số em tin là CVT luôn cao cấp hơn 4 cấp của G. i10. CVT tiết kiệm hơn, bền hơn. Về mẫu mã 2 xe gần như nhau, đều có chỗ đẹp chỗ xấu. Rộng rãi như nhau, cách âm i10 tốt hơn. Kết luận nếu 2 cái ngang nhau nên chọn xe Nhật, độ tin cậy cao, ít lỗi và giữ giá.
bên em đang có 3 chiếc Mirage CVT giá siêu tốt. mà các bác lại được chất lượng của xe Nhật. Còn mọi cái hơn thì bác Phương đã nói hết rồi nên e không ý kiến nữa ạ.

Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Em không có ý dìm Mirage, nhìn nhận khách quan chút để anh em đỡ mất thêm xèng khi mua xe.
- Động cơ: I3 rõ ràng không thể bằng I4 được, đ/c MG rung lắm.
- Độ tin cậy: rất tiếc là theo khảo sát mới đây của J.D power 2014 về lỗi vặt thì Mitsu đứng thứ 3 từ dưới lên : http://autodaily.vn/2014/06/nam-2014-xe-oto-nao-hay-dinh-loi-nhat/
- MG hơn ở hộp số CVT, tuy nhiên khi nó cũng không khác biệt lắm đâu, CVT rẻ hơn, khi vận hành nó lại gây ồn nhiều hơn.
- Chi phí vận hành và phụ tùng thay thế: MG đắt hơn H I10 nhiều lần.
Do vậy, nếu lựa chọn giữ 2 xe thì I10 vẫn chiếm ưu thế nếu ngang giá.

1/4/07
21.987
16.722
113
0913168658
MH treo thủy lực, các xe trong phân khúc treo cao su truyền thống, thực tế là MG vân j hành êm hơn, điều này khách tử xe có.thể so sánh.
Động cơ MG bền hơn chi phí sử dụng sẽ thấp hơn.
còn giá phụ tùng thi có.thể so sánh ở viêt nam.

Mit áp dụng chính sách không công bố tài liệu (vì lý do gì không biết) trong khi các nước khác download thoải mái; điều này khiến việc tuej chăm sóc xe Mit kém, mất lòng tin.
Nhưng ở bn điều này công bằng, không hãng nào công bố tài liệu hết.

Bác không dìm hàng, nhưng so sánh không công bằng lắm. phải so sahs với i20 mới dung, hay Mazda2 (nếu so với xe này thì Mit lại ở phần rẻ hơn).

Nói chung MG là chiếc xe khắc phục những điểm yếu trước.
Tiêu thụ nhiên liêu tốt.
Độ bền rất cao (khắc phục điểm yếu ít đại lý).
dối với nhà sx, việc tăng bền rất dể, chỉ hạ công suất động cơ là đạt được ngay.

còn CVT, bac nói không trung thực. CVT mắc hơn và trang bị ở dòng cao cap hơn, trong khi i10 là loại thường mà chỉ 4 cấp, loại này nước ngoài hầu như không dùng nữa (phải 5 cấp trở lên, hay CVT).
Ngay cả Yaris cũng trang bị CVT thông minh như MG, nhưng chỉ 6 cấp.
Nếu MG, có thể dùng rất lâu, nhưng nếu dùng các xe 4 cấp như thế này, sẽ lạc hậu nhanh chóng.

Hạng D
31/1/13
1.879
2.596
113
Quận 12, TP. HCM
Cách đây 1 tháng, thằng em về VN chơi có dắt đi xem chiếc Mirage CVT, đã nắm thông số cơ bản. Sau khi về lại Mỹ, thằng em của em đến đại lý Mit (Tiêu bang Virginia) cũng xem chiếc Mirage CVT bên đó xem thế nào. Được biết về tính năng, động cơ, hộp số, option đều gần như nhau, mẫu mã thì y chang loại nhập về VN. Chỉ khác là bên Mỹ xe có đến 7 túi khí, chỉnh âm thanh trên vô lăng. Giá bán là 17.990 USD cho phiên bản cao nhất (Giá chưa deal, trong khi ở VN giá 510tr ~ 24.200 USD chưa có phí đăng ký). So sánh vậy để thấy em Mirage là chiếc xe toàn cầu của Mit cung cấp cho nhiều thị trường với tính năng tương đương nhau. Điều này làm người mua yên tâm hơn vì tính phổ thông của nó (Không tính ở VN). Hiện nay giá Miraga đang được giảm sâu (khoảng 20.900$, chỉ cao hơn giá tại Mỹ khoảng 3.000$, con số này bù cho các loại thuế khi nhập về VN thì em nghĩ hãng than lỗ cũng đúng. Nên ai quyết định mua Mirage thời điểm này theo em là có lợi. 2 chiếc tương đồng nhiều mặt, em sẽ chọn xe Nhật, người ở Mỹ đại đa số khuyên nên mua xe Nhật thì em nghĩ cũng đáng tin.

P/s: Em chưa sở hữu Mirage và cũng không phải sale, chỉ đánh giá sau khi tìm hiểu kỹ về em nó.

• Like
Reactions: takeshi
Hạng D
8/9/07
3.996
275
83
52
Cách đây 1 tháng, thằng em về VN chơi có dắt đi xem chiếc Mirage CVT, đã nắm thông số cơ bản. Sau khi về lại Mỹ, thằng em của em đến đại lý Mit (Tiêu bang Virginia) cũng xem chiếc Mirage CVT bên đó xem thế nào. Được biết về tính năng, động cơ, hộp số, option đều gần như nhau, mẫu mã thì y chang loại nhập về VN. Chỉ khác là bên Mỹ xe có đến 7 túi khí, chỉnh âm thanh trên vô lăng. Giá bán là 17.990 USD cho phiên bản cao nhất (Giá chưa deal, trong khi ở VN giá 510tr ~ 24.200 USD chưa có phí đăng ký). So sánh vậy để thấy em Mirage là chiếc xe toàn cầu của Mit cung cấp cho nhiều thị trường với tính năng tương đương nhau. Điều này làm người mua yên tâm hơn vì tính phổ thông của nó (Không tính ở VN). Hiện nay giá Miraga đang được giảm sâu (khoảng 20.900$, chỉ cao hơn giá tại Mỹ khoảng 3.000$, con số này bù cho các loại thuế khi nhập về VN thì em nghĩ hãng than lỗ cũng đúng. Nên ai quyết định mua Mirage thời điểm này theo em là có lợi. 2 chiếc tương đồng nhiều mặt, em sẽ chọn xe Nhật, người ở Mỹ đại đa số khuyên nên mua xe Nhật thì em nghĩ cũng đáng tin.

P/s: Em chưa sở hữu Mirage và cũng không phải sale, chỉ đánh giá sau khi tìm hiểu kỹ về em nó.

Con MG nào bên Mỹ giá 17.990 hả bác? Gía này của Lancer rồi. MG bản đủ bên đó giá 12.995 với option bao la: http://www.mitsubishicars.com/mirage
Còn chuyện lỗ? Không có đâu! Chả ai đi bôn mà lỗ vẫn buôn cả. Chỉ là cách an ủi những khách hàng đã mua trước đó thôi. Kinh nghiệm mua xe Mit là: CỨ TỪ TỪ!