Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Chuyến đi của bác tuyệt quá!

Em nhớ lại chuyến phượt Bạc Liêu với Mirage, vài năm trước ghê. Lần đó gia đình em đi đám cưới người bà con, có 3 ngày nên không tham quan được nhiều. Chỉ kịp ghé Chùa Xiêm Cán, Điện Gió, và Vườn Chim Bạc Liêu.

baclieu_2016_chuaxiemcan-jpg.1866114

Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
Ko liên quan. Nhưng pác đi nhà thờ là theo công giáo. Sau lại ghé chùa phật giáo là sao nhỉ
Ah, Em không theo Công giáo, củng không theo Phật Giáo bác, chỉ là nge chổ thầy Diệp linh thiêng thì ghé thôi. Nhưng trong đó em thấy phật tử củng nhiều mah, mấy bác cầu nguyện xong vái lại theo lễ phật giáo nữa cơ.

Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
:rolleyes: mùa hè, sẵn đi nghỉ lại đêm Cần Thơ nhậu nhẹt hút hít bác ? Đi 1 mạch trong ngày thì công nhận bác khỏe thiệt.Em cũng ở Bình Dương - Thủ Dầu 1.
Tranh thủ đi thôi bác, chứ em còn đi làm củng không có nhiều thời gian lắm. Em củng hay đi về quê vok ở Đà Lạt củng đi về trong ngày vậy nên chắc củng quen rồi, được cái hai bé e đi xe rất khỏe nên củng ko mệt lắm bác.

Hạng D
16/8/12
1.955
1.525
113
Bến tre
Ko liên quan. Nhưng pác đi nhà thờ là theo công giáo. Sau lại ghé chùa phật giáo là sao nhỉ
Chỗ Cha Diệp bây giờ biến tướng rồi bác ơi, mọi người đến vái lạy Ông phù hộ thôi, cái này sai giáo lý công giáo.

Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
QL1A có con lương max speed 90.
Đường dẫn cầu Cần Thơ nghe nói làm vậy chống đua xe, qua được đoạn đó mỏi cả cái chân.
Hình như là có mấy cái ống cống hình vuông ở bên dưới, chổ nhô lên là chổ máy cái ống cống ngang qua. xe cứ thẳng lên rời hạ xuống, khó chịu ghê luôn bác.

Hạng B1
27/6/19
58
173
46
36
Chuyến đi của bác tuyệt quá!

Em nhớ lại chuyến phượt Bạc Liêu với Mirage, vài năm trước ghê. Lần đó gia đình em đi đám cưới người bà con, có 3 ngày nên không tham quan được nhiều. Chỉ kịp ghé Chùa Xiêm Cán, Điện Gió, và Vườn Chim Bạc Liêu.

baclieu_2016_chuaxiemcan-jpg.1866114
Công nhận mấy cái chùa này đẹp ghê bác. kiến trúc củng lạ, và tượng phật củng khác tượng phật ở chùa mình nữa.

Hạng B2
23/9/17
348
309
63
29
Hình như là có mấy cái ống cống hình vuông ở bên dưới, chổ nhô lên là chổ máy cái ống cống ngang qua. xe cứ thẳng lên rời hạ xuống, khó chịu ghê luôn bác.
Đặc sản Cần thơ _ Hậu giang bác ơi. Cái đó là cống nhé bác (nhưng chắc cũng chống mấy a dân bay). Đi tới cống tầm 50 vừa, nhanh thì như phi ngựa mệt người ra. Bác có dịp ghé cần thơ chơi đẹp mà vui lắm nhé bác.

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
Chắc chỉ du lịch ngắm kiến trúc thôi bác chả sao đâu. Bên ngoại mình đạo Phật chứ giáng sinh nào chả đi nhà thờ tham quan :D Tín ngưỡng tại tâm chứ k vì hình thức.