Tập Lái
8/5/11
31
24
8
Hi các bác! Em mới lấy con Mit Mirage 2017, mới chạy đc 500km. Hôm nay đưa thằng ku em nó chạy thử, nó kêu máy kêu to quá, to hơn cả kia morning. Em mới giật mình, vì nghĩ chẳng nhẽ xe nhật mà máy ko êm bằng xe hàn à? Em ngu về xe lắm nên ko biết gì hết. Có phải là do chưa mang ra cao tốc chạy nên máy nó chưa êm ko các bác? Mặc dù em đã chống ồn sàn rồi luôn. Bác nào rành chỉ em với. Cám ơn các bác nhiều!

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng D
4/5/12
2.320
1.627
113
Thảo Điền, Q2
www.facebook.com
Hi các bác! Em mới lấy con Mit Mirage 2017, mới chạy đc 500km. Hôm nay đưa thằng ku em nó chạy thử, nó kêu máy kêu to quá, to hơn cả kia morning. Em mới giật mình, vì nghĩ chẳng nhẽ xe nhật mà máy ko êm bằng xe hàn à? Em ngu về xe lắm nên ko biết gì hết. Có phải là do chưa mang ra cao tốc chạy nên máy nó chưa êm ko các bác? Mặc dù em đã chống ồn sàn rồi luôn. Bác nào rành chỉ em với. Cám ơn các bác nhiều!
Dàn lạnh nó kêu to đấy bác ạ

Hạng C
11/1/16
689
399
63
40
chắc là mấy cái relay của máy lạnh nó kêu đó bác.nhưng nhìn chung tiếng may nghe cũng rõ lắm.

Hạng F
26/3/11
6.062
6.736
113
Đà Nẵng
www.otosaigon.com
Đúng vậy bác,
em vô hãng Mit sửa xe, nghe mấy bác đi xe Mirage đến bảo dưỡng không những máy kêu to mà đề cũng to to.
Bác cứ chạy khoảng trên 10000km nó êm thôi, vì khi đó bác quen với tiếng máy em nó. :3dcuoi:

Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
Xe em CVT 2013. Đề máy cũng bình thường, đứng kế bên cũng không biết xe có đang nổ máy hay không dù đang đóng kính cửa và bậc máy lạnh 28 độ. Em mới đi hơn 20K km.

Hồi xe mới mua còn ít ồn hơn giờ. Chắc tại vỏ hơi mòn rồi. :)

• Like
Reactions: Jolie1999
Hạng D
6/9/07
4.511
37.902
113
bác có thần thánh quá con Mirage ko bac? em noi thiet, xe mirage mà mở máy lạnh, đứng bên ngoài kêu to hơn cả Isuzu Hilander. Còn trong xe thi cũng ok, ko đến nỗi!
Quả là em có hơi ... hoang tưởng chút bác ạ.

Thật ra người ta bảo đi lâu xe bớt ồn. Không hẳn. Mà mình quen với cảm giác đó thôi. Ví như bác ở ngay dưới đường bay ở TSN vậy, lúc đầu nhức óc lắm, ở vài tháng thấy bình thường. :)

Hạng B2
27/11/12
228
30.350
93
Xe em CVT 2013. Đề máy cũng bình thường, đứng kế bên cũng không biết xe có đang nổ máy hay không dù đang đóng kính cửa và bậc máy lạnh 28 độ. Em mới đi hơn 20K km.

Hồi xe mới mua còn ít ồn hơn giờ. Chắc tại vỏ hơi mòn rồi. :)

Em là em ngưỡng mộ bác, đứng kế bên không biết xe có nổ máy hay không chắc bác đang đeo tai nghe quiet silent của bose, haha. Ông này ở ngoài nghe ổng gào thấy thương, đóng cửa lại mở nhạc dance lên thì nghe nhỏ thật khà khà

• Like
Reactions: lkhoang