Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Cả hai nơi đều vá 50k, như thế ở ngoài tính cao chứ? Bác vẫn có thê yêu cầu trong hãng vá.
Lỗ bể bên hông luôn ảnh hưởng đến chất lượng lốp. Bác thử timg trên mạng rồi so sánh. Vấn đè ở đây là an toàn. Tùy bác chọn và bác chon bên vá.
Lốp xe thực sự trên đây đã có nhiều người chạy ngoài 100k, nhưng phần lớn thay lúc 50k. Vấn đề an toàn dãn cách xa lắm.

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Bác nên nêu tên đại lý ra đây, vì đí là quyền lơi của bác, của người khác và các đại lý khác để khách hàng phân tích và lựa chọn. Bác không nêu thì như gom cả cục, khách cũng bị thiệt mà đại lý khác cũng bị thiệt.

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
Một chiếc xe thường ngoài 700k km đến 1 triệu thì mới đại tu, nếu bác làm gara thì không thể quá 300 400k. Điều này bác phải tự tìm hiểu thôi và tính kinh tế.
Gara cần thiết khi va chạm. Họ ra mua hàng bãi và thay vào cả cụm, thường giá chỉ bằng 1/4 giá mới. Nếu bác chịu khó bỏ nhiều thời gian thì sẽ tiết kiệm và xe tốt. Đem ta gara ngoài hoàn toàn không phải cách hay đâu

Hạng B2
27/4/11
475
1.060
93
Cả hai nơi đều vá 50k, như thế ở ngoài tính cao chứ? Bác vẫn có thê yêu cầu trong hãng vá.
Lỗ bể bên hông luôn ảnh hưởng đến chất lượng lốp. Bác thử timg trên mạng rồi so sánh. Vấn đè ở đây là an toàn. Tùy bác chọn và bác chon bên vá.
Lốp xe thực sự trên đây đã có nhiều người chạy ngoài 100k, nhưng phần lớn thay lúc 50k. Vấn đề an toàn dãn cách xa lắm.
- Tôi đã yêu cầu trong hãng vá nhưng họ bảo là bên hông vá sẽ không an toàn nên họ không vá (họ bảo là thay lốp mới hoặc là ra ngoài vá). Nếu mua lốp thì họ bán 3 củ, còn vá chỉ có 50k nên họ từ chối vá vì lý do an toàn mới đau.
- Vết dầu thắng rò mà thợ lấy tay quẹt thì sao không thấy Bác phản biện - giả sử là dầu thắng rò thật thì họ nên lấy dụng cụ quẹt để đưa cho tôi xem thay vì lấy tay chứ, tôi có người bạn vô tình dầu thắng bắn vào mắt suýt mù luôn đó.

Hạng D
24/9/10
1.417
405
83
- Tôi đã yêu cầu trong hãng vá nhưng họ bảo là bên hông vá sẽ không an toàn nên họ không vá (họ bảo là thay lốp mới hoặc là ra ngoài vá). Nếu mua lốp thì họ bán 3 củ, còn vá chỉ có 50k nên họ từ chối vá vì lý do an toàn mới đau.
- Vết dầu thắng rò mà thợ lấy tay quẹt thì sao không thấy Bác phản biện - giả sử là dầu thắng rò thật thì họ nên lấy dụng cụ quẹt để đưa cho tôi xem thay vì lấy tay chứ, tôi có người bạn vô tình dầu thắng bắn vào mắt suýt mù luôn đó.
Trên đây nhiều người đọc, trong đó có nhiều người đã từng chảy dầu thắng hay vá xe, một vài lần tới xe bác sẽ tiếp tục chảy dầu thắng nữa, lúc đó bác sẽ biết rõ. Còn giờ muốn biết nhanh thì tìm hình trên mạng.
Hãng thì phải làm đúng qui định.
Chảy dầu thắng không phải rò rỉ, mà nó xì ra lúc đạp thắng. Nó không thể ít như bác nghĩ.

• Like
Reactions: thinhtran123110
Hạng B1
5/2/12
62
60
21
lốp thủng bên hông vá sẽ không an toàn là họ tư vấn đúng không hề sai, bác nên tìm hiểu thêm tài liệu về vấn đề này. Còn cửa hàng ngoài họ vá họ lấy tiền nên chả việc gì họ từ chối.
Còn trên quan điểm cá nhân của em nếu lốp lủng trên thành lốp thì nên thay bất kể là lốp đã đi được bao nhiêu km, cái này là cho sự an toàn của bản thân và những người đi cùng.

• Like
Reactions: tuyettinhca and npt
Hạng B2
27/4/11
475
1.060
93
Trên đây nhiều người đọc, trong đó có nhiều người đã từng chảy dầu thắng hay vá xe, một vài lần tới xe bác sẽ tiếp tục chảy dầu thắng nữa, lúc đó bác sẽ biết rõ. Còn giờ muốn biết nhanh thì tìm hình trên mạng.
Hãng thì phải làm đúng qui định.
Chảy dầu thắng không phải rò rỉ, mà nó xì ra lúc đạp thắng. Nó không thể ít như bác nghĩ.
Bác ngốc nghếch hay cố tình không hiểu vậy, vấn đề chảy dầu thắng là bình thường nhưng tôi đang nói nhân viên họ dùng tay quẹt dầu thắng, mà dầu thắng được khuyến cáo không nên để dây vào quần áo và cơ thể.

Hạng B2
27/4/11
475
1.060
93
lốp thủng bên hông vá sẽ không an toàn là họ tư vấn đúng không hề sai, bác nên tìm hiểu thêm tài liệu về vấn đề này. Còn cửa hàng ngoài họ vá họ lấy tiền nên chả việc gì họ từ chối.
Còn trên quan điểm cá nhân của em nếu lốp lủng trên thành lốp thì nên thay bất kể là lốp đã đi được bao nhiêu km, cái này là cho sự an toàn của bản thân và những người đi cùng
Thế hãng vá không lấy tiền sao Bác, họ nên tư vấn là nên là mua lốp mới chứ không nên vá và tôi có quyền lựa chọn là mua lốp mới hoặc vá và họ từ chối vá để ép khách mua lốp mới. Mà mua lốp mới thì họ sẽ có lợi nhuận cao hơn so với vá 1 miếng nên họ đang dồn ép khách hàng theo hướng họ muốn.

Hạng C
17/6/15
815
1.346
93
Hãng Mít có và xe luôn thì dịch vụ ngon rồi, có hãng phải ra ngoài vá.
Hãng từ chối vá vết thủng trên thành lốp là rất có lương tâm rồi. Bác đừng suy nghĩ cực đoan cho tâm nhẹ nhàng, lái xe mới thoải mái và an toàn.

Thế hãng vá không lấy tiền sao Bác, họ nên tư vấn là nên là mua lốp mới chứ không nên vá và tôi có quyền lựa chọn là mua lốp mới hoặc vá và họ từ chối vá để ép khách mua lốp mới. Mà mua lốp mới thì họ sẽ có lợi nhuận cao hơn so với vá 1 miếng nên họ đang dồn ép khách hàng theo hướng họ muốn.
Em thấy hãng tư vấn vậy là đúng đó bác, gặp em là em thay liền, khỏi nói nhiều tốn thời gian vì sự an toàn của gia đình em, chạy xe bị vá bên hông mà đi cao tốc hay đường xấu dễ nổ lắm bác, lúc đó thì khó nói cái gì có thể xảy ra. Nếu em thì em sẽ có 2 lựa chọn: 1 nhanh gọn thì thay luôn ở hãng, 2 là hà tiện tý thì để xe đó, đem bánh ra ngoài thay rồi vào lắp lại.

• Like
Reactions: Langtugia1988