Hạng B2
16/7/15
389
505
93
41
hôm rồi e tháo con ốc đáy bình xăng để xả xăng hết ra ngoài, sau đó vặn ốc lại đổ xăng bình thường nhưng hôm sau để ý thấy xung quang con ốc có vết xăng loang ra xung quanh, không giỏ giọt nhưng e nghĩ chắc bị hở hay sao đó, có bác nào biết cách khắc phục ko ah?

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
hôm rồi e tháo con ốc đáy bình xăng để xả xăng hết ra ngoài, sau đó vặn ốc lại đổ xăng bình thường nhưng hôm sau để ý thấy xung quang con ốc có vết xăng loang ra xung quanh, không giỏ giọt nhưng e nghĩ chắc bị hở hay sao đó, có bác nào biết cách khắc phục ko ah?
Chắc phải thay con long đền bằng đồng mới.

• Like
Reactions: thangvh
Hạng C
19/4/13
579
634
93
Hành trình 2643 km với Lancer Gala 1.6.
Chào các bác, vừa qua em mới làm một hành trình dài với Gala già từ Sài Gòn đi Phú Yên, Đà Nẵng, Huế. Sau đó em quay về Sài Gòn cũng với hành trình như vậy. Chuyến đi kéo dài 9 ngày từ 28/6 đến 6/7, vì mục đích đi để tham quan, nghỉ ngơi nên hành trình kéo dài ngày.
Cảm nhận của em về em Gala già này là khá ổn, đoạn cao tốc Quảng Nam - Đà Nẵng đường tốt, vắng xe nên lúc nào xe cũng chạy max 120km/h. Xe chạy đầm, vô lăng không có cảm giác chông chênh. Trời buổi trưa nắng nóng miền trung nên máy lạnh phải để quạt gió số 3 thì mới mát lạnh.
Về tiêu thụ xăng , tính trung bình em nó chạy 100 km hết 6,3 lít, em đi chân ga rất thoải mái, không dìu hay mớm chân ga nhẹ nhàng.
Để đảm bảo xe tốt trước chuyến đi em mang xe vô hãng kiểm tra, thay nhớt, thay 2 vỏ mới, vì 2 vỏ cũ đã hết hạn 5 năm dù gai còn tốt. Cân chỉnh 4 bánh cho đều sau khi thay vỏ xe.
Sau khi về thì vệ sinh em nó sạch sẽ để em nó tiếp tục phục vụ mình.
PS: do lâu quá không bác nào update em Gala già như Jolie hay mấy em khác nên em hâm nóng chút.
Tks các bác ghé xem.
MITSUBISHI LANCER.....NƠI TRAO ĐỔI CÁC VẤN ĐỀ LIÊN QUAN ĐẾN DÒNG XE LANCER

Attachments

• Like
Reactions: truong195