11/12/15
57
9
8
Cái gì cũng có giai đoạn bác à. Cừ từ từ.
Ban đầu là làm quen, biết tên/ sau đó là phần tìm hiểu để thấy lấp ló, ẩn ẩn hiện hiện/ sau cùng mới là thấy bản "full không che".
Nông dân gặt rau mà chỉ 0 nốt thì cũng ko thú vị lắm :)) =))
p/s: pass bạn a Phương Nguyên :3dgoidien::3dcuoi:.
Em cùng quan điểm với bác, một số Sale vì quá nôn ... Mọi hành động cử chỉ MMV làm điều có mục đích,không đơn giản đậu xe giữa phố nghìn người qua lại.

Hạng F
4/4/15
8.482
10.058
113
sài gòn
Bác ko hiểu nhưng em hiểu. Vấn đề ở đây là Mitsubishi Motor cũng chỉ là 1 công ty con của tập đoàn, vẫn phải thuê kỹ sư rồi thiết kế vào nghiên cứu, chế tạo. Chi phí R&D cũng ko phải là nhỏ. Mà chế tạo ô tô con nó cũng khác nhiều với chế tạo máy bay với tên lửa bác nhé. Giữa 1 rừng các ông lớn cạnh tranh nhau gay gắt mà Mitsubishi ko có điểm gì khác biệt thì lấy gì thu hút khách hàng. Như Subaru có động cơ boxer với AWD còn tạo đc nét riêng. Còn Mitsubishi điểm mạnh nhất là động cơ bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu. Nhưng ưu điểm này lại ko phô ra trực tiếp đc cho khách hàng thấy, mà cũng ko trội hơn hẳn so với các hãng xe Nhật khác. Trong khi đó chế tạo xe hơi với chế tạo xe tăng, máy bay đem đi bán thì cái nào thu lại lợi nhuận lớn hơn. Tất nhiên là xe tăng, máy bay, tên lửa, vệ tinh rồi. Vậy thì đừng hỏi tại sao tập đoàn Mitsubishi ko mặn mà với Mitsubishi Motor nữa :D
Không mặn thì dẹp luôn cho rồi chứ vật vờ thì chán lém

Hạng D
10/6/16
2.515
1.878
113
Không mặn thì dẹp luôn cho rồi chứ vật vờ thì chán lém
Thì đấy Mitsubishi giờ tham gia vào liên minh Renault-Nissan rồi đấy bác. Nissan đã mua 34 % cổ phần của Mitsubishi, qua đó có quyền kiểm soát hoạt động của Mitsubishi. Hy vọng dưới sự giúp đỡ của Nissan thì Mitsubishi sẽ vượt qua khó khăn và thành công trong tương lai :)

• Like
Reactions: long265