1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Không biết bác nói dòng nào ?
Nếu chỉ là Compact SUV/CUV như Outlander thì so chi với CR-V (ồn trước h), Mazda CX-5 thì cũng mỏng mảnh :)), X-Trail thì em không biết....
Mấy bác đừng khen Out lắm vào, nhà em xài out sport nhập nhật mà giờ thấy oải nè... đợt trước làm bảo hiểm chờ spare part 2 tháng :), mua giữa năm 2015 - lúc mua thì cách âm có vẻ ngon ghẻ - 1 9 1 10 với con focus cùi của em, giờ thì chán hẳn :))))).
Ông anh chạy xe em quen rồi, lấy con out sport 2.0 ra QL cảm giác mất tự tin hẳn
Xe gầm cao thì lái đâu ngon bằng xe gầm thấp, Bác.
Bác làm bảo hiểm ở đâu, nguồn nhập thế nào? Nếu đã sử dụng Mit thì nên luu đường dây nóng, có gì không vui thì điện thoại chửi.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Liên quan gì tới thu nhập của em vậy bác ?
Em dân làm thuê cho nước ngoài không được làm "đầy tớ" đâu.
Thu nhập của em chắc không bằng bác nhưng cũng đủ mua và nuôi con xe cỏ 900-1 tỷ ạ.

Xe không phải xe sang, siêu xe thì gọi chung là xe bình dân/xe cỏ....
Bản chất xe sang nó là sang dù giá ở Mỹ là 1 tỏi về VN là 2-3 tỏi... thì bản chất vẫn là luxury car, còn bản chất xe bình dân là bình dân dù giá nó hơn 2 tỏi ở VN (ví dụ RAV4), hay con C-HR giá gần 1 tỏi 8 ở VN cũng là xe cỏ cả.... (nói như bác con KIA bên Sing ra biển chắc gọi là luxury car luôn nhỉ ?)
Dù bác có là tỷ phú dollar mà mua Lexus, Merc (bác coi nó như cỏ rác, là xe đồ chơi cho con bác) thì nó vẫn là xe sang.

P/S: Camry ở nước ngoài càng là xe cỏ (dân Việt bên mỹ mà đi làm "công ty" white collar - không làm nail - cũng chả ai đi camry). Merc C ở Mẽo đã là 41k nghe bác (bản cùi nhất).

Về outlander lắp ở VN thì em không biết, nhà em có con Outlander Sport (nhập Nhật) lúc mới mua thì ok, đi 2-3 năm bắt đầu ồ ù và chạy trên 80 thì lắc, cảm giác lái thua cả cx-5
Bác đen cân xe lại và thay thế bộ nút gài dàn nhựa, chắc là hết.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
TÔI THÌ KHÔNG KINH NGHIỆM LẮM NHƯNG ÔNG EM TÔI THÌ ĐÃ KINH QUA KHÔNG DƯỚI 10 CHIẾC XE CÁC LOẠI TỪ HONDA, TOYOTA, VOLVO, MER, MITSU, HYUNDAI...VÀ HIỆN NAY ỔNG CHỈ ĐI 2 THƯƠNG HIỆU TOYOTA VÀ MER, TOYOTA THÌ SẮM 5-7 CHIẾC CHO CÔNG TY CÀY BỪA, CÒN MER THÌ MẤY ÔNG QUẢN LÝ ĐI NGOẠI GIAO. ỔNG ĐÃ TỪNG ĐI MITSU VÀ KHẲNG ĐỊNH NÓ HAY HƯ VẶT NÊN KHÔNG SẮM NỮA!
Các Bác vào facebook của Mirage, Attrage Outlander, Triton và các xe hiệu khác để tham khảo trước khi mua.
Trong khi các face ì xèo về đủ loại bệnh, face của xe Mit hầu như chỉ bàn chuyện gắn thêm đồ chơi, tuyệt nhiên không có gì hư hỏng.
Các face này do người sử dụng xe lập ra.

Hạng D
24/4/17
1.915
1.546
138
34
Cty cũ của mình gần chục năm trước méo mặt với mấy con Jolie do mấy anh BOSS gốc Sing quyết, sau này nó clear hết và thay toàn bộ bằng TOY.....
Bác này bị troll mà ko biết...... kkkkkk

Hạng D
24/4/17
1.915
1.546
138
34
Xe cỏ để phân biệt với xe sang. Người ta nói đúng rồi còn gì. Xe cỏ là ae vui miệng nói dân dã, báo chí hay dùng từ phổ thông, hạng trung cho nó hàn lâm thôi.
Hay ý là con Altis, M3, CX5...laf xe hạng sang?

Vậy mình cũng oai như ai à :)
vậy morning, i10 là siêu cỏ à...

Hạng D
24/4/17
1.915
1.546
138
34
Liên quan gì tới thu nhập của em vậy bác ?
Em dân làm thuê cho nước ngoài không được làm "đầy tớ" đâu.
Thu nhập của em chắc không bằng bác nhưng cũng đủ mua và nuôi con xe cỏ 900-1 tỷ ạ.

Xe không phải xe sang, siêu xe thì gọi chung là xe bình dân/xe cỏ....
Bản chất xe sang nó là sang dù giá ở Mỹ là 1 tỏi về VN là 2-3 tỏi... thì bản chất vẫn là luxury car, còn bản chất xe bình dân là bình dân dù giá nó hơn 2 tỏi ở VN (ví dụ RAV4), hay con C-HR giá gần 1 tỏi 8 ở VN cũng là xe cỏ cả.... (nói như bác con KIA bên Sing ra biển chắc gọi là luxury car luôn nhỉ ?)
Dù bác có là tỷ phú dollar mà mua Lexus, Merc (bác coi nó như cỏ rác, là xe đồ chơi cho con bác) thì nó vẫn là xe sang.

P/S: Camry ở nước ngoài càng là xe cỏ (dân Việt bên mỹ mà đi làm "công ty" white collar - không làm nail - cũng chả ai đi camry). Merc C ở Mẽo đã là 41k nghe bác (bản cùi nhất).

Về outlander lắp ở VN thì em không biết, nhà em có con Outlander Sport (nhập Nhật) lúc mới mua thì ok, đi 2-3 năm bắt đầu ồ ù và chạy trên 80 thì lắc, cảm giác lái thua cả cx-5
chả có xe nào sang hay ko sang cả
xe nước người ta chỉ coi là phương tiện như xe máy ở mình
o mình bon quan chức ăn cho cô vào thi xe cỏ cũng lên bằng giá xe sang như nuoc cam, lào
vay i10, morning là siêu siêu cỏ à
vios là siêu cỏ à
con mấy con hạng sang bên tàu nhập về vnam mang thương hiệu tàu là xe gì
- đừng pbiet xe sang, cỏ gì hết, vnam là nơi ko pải làm gì mà có thể kiếm tiền từ xe 2-5 lần so với nhà sx
- việc xe sang hay cỏ bác chưa thể phân cấp được đâu