Hạng D
Super Moderators
31/3/12
2.583
11.846
113
HCM
Chả ai chê Pajero Sport 2014 chỉ vì cái phanh đĩa bị cắt bởi đây là một mẫu xe có khả năng vận hành khá tốt.

Vấn đề ở đây là nên nhìn nhận hợp lý. Cái nào cắt để giảm gía thành nhưng vẫn dung hòa được các vấn để thì vẫn ok. Không nên phủ nhận bằng cách đi ngược thực tế là tang trống lại an toàn hơn đĩa.

Nếu chọn trong tầm gía này thì mình vẫn chọn PS G

Hạng C
3/12/11
666
777
93
Xe có lẫy số, nên việc hãm tốc, chủ yếu do lẫy số làm, việc này an toàn hơn, sử dụng động cơ để hãm, không đung thắng.

Nếu thắng nhiều thì thaắngdĩa mà không có lẫy số cũng chết.

quá trình thắng bắt đầu từ thắng sau, sau khi đạp thắng thì quán tính dòn về phía trước, thắng trước làm việc hầu hết thời gian còn lại. ( bác manh cường nói trên ).
Do thắng trống thắng ăn hơn ( bác xem lại các bài cũ ) nên xy lanh thắng trống nhỏ và cần ít dầu hơn>> thời gian thắng sẽ ngắn hơn thắng dĩa>> an toàn hơn thắng dĩa.

giảm chi phí mà lắp thêm bộ chống trượt chủ động thì rất đáng giá, vì bộ phận này rất cần trong đièu kiện chạy càng ngày càng nhanh, và trong các điều kiện khó khăn hơn, trong khi các xe giá tương đương PS hiện nay muốn có cũng không được.

cũng giống như CVT hiện nay thôi, city cắt trụi mọi thứ, kể cả dĩa thắng sau để thay hợp số ATi 5 cấp thành CVT (lại tăng giá xe nữa).
nói tóm lại PSG kỳ này rất đáng mua, vì nó tiến bộ hơn, và an toàn hơn.

E đồng ý với bác T ở khoản này. E đổ đèo Bảo Lộc chưa bao giờ xe đỏ đít vì thắng trừ khi có xe phía trc thắng gấp. Lẫy chuyển số ở PS G cực kì lợi hại trong đổ đèo, thậm chí đi trong TP cũng rất ok, tiết kiệm đc xăng kha khá như cái cách bác pdkhoa đã hướng dẫn. Nếu chọn lại e vẫn chọn PS.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Gắn thêm speedcontrol. Hay chế thêm môt cái công tắc ngắt khẩn cấp ở chân ga, không bao nhiêu tiền đâu bác.

Hạng D
17/6/04
1.534
1.265
113
Ha Noi - Sai Gon
Đến chân phanh chân ga còn ko kiểm soát được bác còn bày ra công tắc. :-D
Uống ruou bia ko gay tai nạn cấm x năm thi lại bằng
Uống ruou bia gay tai nan cam lai xe vinh vien.
Công tắc đó bác 195.

1/4/07
21.988
16.722
113
0913168658
Đến chân phanh chân ga còn ko kiểm soát được bác còn bày ra công tắc. :-D
Uống ruou bia ko gay tai nạn cấm x năm thi lại bằng
Uống ruou bia gay tai nan cam lai xe vinh vien.
Công tắc đó bác 195.
Bác đạp sâu thì đè công tắc tắt máy, nếu có thì cũng đỡ bác.

Hạng C
7/9/11
732
111
43
b v Từ Dũ
Xe gầm cao máy mạnh mà càng quét chốn đông người thì thôi rồi !!! Chia buồn cùng nạn nhân !!!
Không có xe điên mà chỉ có tài xế điên thôi .
Dù sao thì túi khí PS cũng bung cơ mà tài xế bị thương nặng ??? Mà cái cây thì gần như còn nguyên mới lạ !! ??