Hạng B2
17/9/15
208
239
43
E này bản thường giống altis thôi bác.
Thì nó chỉ có thế thôi chứ có còn chung dòng với wrx đâu mà có tăng áp hả bác :).
Evo thì dễ độ, chạy chiến hơn sti nhưng bảo dưỡng lại đắt đỏ, ko bền bỉ bằng và kém thân thiện hơn (đi con này em nhớ mãi quả giảm xóc như muốn "đuổi" chủ của nó :D). Cơ cấu lái cũng đc nhiều thiết bị điện tử hỗ trợ can thiệp nên dễ lái hơn nhưng cũng chính vì vậy mà các tay lái già men lại thích phong cách bất kham của Sti hơn :)
Có thể nói Evo xuất hiện như 1 đối thủ trực tiếp của Sti, cả 2 giống nhau ở nhiều đặc tính, sự thực dụng, cạnh tranh song hành với nhau trong suốt gần 20 năm. Nhưng càng về sau này cả 2 đều tách dần sang 2 hướng. Nếu Evo vẫn chỉ tập trung nhất mực cho sport - race thì Sti lại ngày 1 tiến gần hơn tới sự đa dụng (đua - đi làm) và thẩm mỹ. Đây cũng là 1 trong nhiều yếu tố giải thích vì sao trong khi impreza, Sti ngày 1 phát triển thì Lancer, Evo lại bị khai tử.

Hạng B2
11/6/16
118
14
18
42
có con mitsubishi lancer à :v, bao năm ko thấy trên đường

Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Thì nó chỉ có thế thôi chứ có còn chung dòng với wrx đâu mà có tăng áp hả bác :).
Evo thì dễ độ, chạy chiến hơn sti nhưng bảo dưỡng lại đắt đỏ, ko bền bỉ bằng và kém thân thiện hơn....
Chắc bác ở bển mới có điều kiện tiếp xúc nhiều chứ em ở nhà Evo còn hiếm hơn Ferrari