Hạng D
16/8/12
1.957
1.525
113
Bến tre
Thêm dàn lạnh thêm ồn và tốn xăng chứ có gì mà các bác mê dữ zây.
Còn ai nói nóng thì hoặc là chưa có xài 5+2 hoặc là không biết cách xài.
Em không có lo về việc nóng hay không! Em chỉ tiếc cái xe rất tốt chỉ thiếu cái giàn lạnh sau là nó hoàn hảo, trong khi thiên hạ đang soi mói cái việc đó cả năm nay, nhiều người quay lưng cũng chỉ vì như thế. Em tiếc cho Mit thôi, em lo về vấn đề tâm lý bác ạ.

• Like
Reactions: Jomsviking
Hạng D
16/11/15
1.200
1.110
113
34
Em không có lo về việc nóng hay không! Em chỉ tiếc cái xe rất tốt chỉ thiếu cái giàn lạnh sau là nó hoàn hảo, trong khi thiên hạ đang soi mói cái việc đó cả năm nay, nhiều người quay lưng cũng chỉ vì như thế. Em tiếc cho Mit thôi, em lo về vấn đề tâm lý bác ạ.
Cả thế giới không đâu có hết bác ơi

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Em lại thấy tiếc Outlander không có cửa sổ trời Panorama, nếu có mới là hoàn hảo.
Còn dàn lạnh thứ 2 cho phân khúc 5+2 là không cân thiết, chỉ hãng nào máy lạnh yếu như Honda mới cần dàn 2.
Dàn 2 là xe thêm nặng, bật lên là xe thêm ồn và tốn xăng.
Dân VN mấy người đi 5+2 rồi, chủ yếu là xe 5 chỗ nên có kinh nghiệm gì đâu mà cứ đòi thêm 1 dàn lạnh, cần thì cửa gió là đủ để người sau chủ động đóng mở.

Hạng C
21/3/13
553
208
43
44
Mấy bác cho hỏi , bản 2.0 std tiêu hao xăng trong TP và ngoài tp ntn ah ? Thanks !

Hạng D
17/12/11
1.240
1.564
133
Em lại thấy tiếc Outlander không có cửa sổ trời Panorama, nếu có mới là hoàn hảo.
Còn dàn lạnh thứ 2 cho phân khúc 5+2 là không cân thiết, chỉ hãng nào máy lạnh yếu như Honda mới cần dàn 2.
Dàn 2 là xe thêm nặng, bật lên là xe thêm ồn và tốn xăng.
Dân VN mấy người đi 5+2 rồi, chủ yếu là xe 5 chỗ nên có kinh nghiệm gì đâu mà cứ đòi thêm 1 dàn lạnh, cần thì cửa gió là đủ để người sau chủ động đóng mở.
Ý bạn kia chắc là cửa gió .
Xe này thêm cửa gió như CX5 new update cửa gió là ngon nữa

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
Ý bạn kia chắc là cửa gió .
Xe này thêm cửa gió như CX5 new update cửa gió là ngon nữa
Ai đang có nhu cầu mua xe kiểm tra máy lạnh xe 5+2 có gì khó, ra đại lý đậu xe nổ máy giữa trời nóng tầm 2-3h trưa, chui lên hàng ghế 3 ngồi là biết liền.
Cách xài máy lạnh xe 5+2: 4 cửa gió lấy 2 cửa gió chĩa vào người ngồi hàng 1, 2 cửa còn lại hướng lên trên tạo luồng khí đi vòng lên trần, quạt gió nấc 3 hoặc 4, chưa đầy 5 phút hàng 3 sẽ cảm nhận được luồng gió lạnh và mát mẻ.
Em đã ngồi hàng 3 Outlander lúc khoảng trưa nóng nắng, quạt nấc 3, điều hoà 26, từ lúc lên xe chưa đầy 5 phút đã mát, chạy một hồi thấy lạnh phải kêu chỉnh độ lên nên chắc chắn 1 dàn lạnh biết cách xài là cả xe đều mát.

Tóm lại mấy ông đòi dàn lạnh thứ 2 cho xe 5+2 là không có ý định mua xe 5+2 vì muốn mua mà lạ đời không ra đại lý thử mà toàn lên đây comment đòi dàn lạnh thứ 2. Gắn thêm dàn lạnh nó lấy thêm tiền chứ có miễn phí đâu mà đòi gắn thêm dù không cần thiết.

Attachments

• Like
Reactions: Ganeskoto
Hạng C
8/12/17
537
683
93
Hcm
Đa phần toàn xem review thấy nói sao thì cho là vậy, thấy họ khen mình cũng khen và ngược lại, tui thì mắt thấy tai nghe tay sờ được mới tin... mỗi người một cảm nhận... Tui chỉ cần giá cả hợp lý thôi đừng kiểu thái bán 700 việt bán 1tỷ7 thì xin chào và đi xe cũ ko hẹn ngày nâng cấp.