Hạng B2
4/5/09
137
1
16
Re:Vài đánh giá về Zinger!

Hôm lễ tôi cũng chạy 6-7 tiếng nhưng không thấy sao. Bác nói dưới cái hộp lạnh là chỗ nào vậy?

Có phải bác mở máy lạnh quá mạnh không? vì mở máy lạnh thì ga tự động cũng sẽ tăng.

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49

Dongzinger nói:
xetaito nói:
Chắc là do ngày xưa tắm hồ nhiều nhiều suốt ngày chữa tai nên bây giờ thành ra tai quá tốt

Tui cũng cố gắng xem có xử được vụ này không, có gì xin cùng chia sẻ với Bác
!

Hôm nay mình lót thêm Simili sàn xe để khỏi dơ tấm thảm, sau khi lót xong, chạy hết ù ! có lẽ do mấy con ốc ghế xiết không chặt. Khi mang ghế ra để lót simili, thấy vẫn còn vài miếng giấy bìa nho nhỏ chỗ ốc bắt ghế, có lẽ do lúc bắt ghế chưa lấy hết ra. Mừng quá ! Simili mầu cafe sữa mình mua ở Lý thường Kiệt - Hòa hảo có 36.000 d / mét, khổ 1.4m, mua 4 m hết có 120.000d lót xong thấy đẹp quá. Thật ra cũng dễ làm : Canh theo sàn xe rồi cắt chừa dư 1 tý rồi nhét vào khe của thành xe là đẹp ngay. Quan trọng là hết ù.

Em ngồi ghế tài đúng là thấy hơi ù khi ép số còn bình thường thì không thấy ù. Các bác có bị giống em không hay là lúc nào chạy cũng thấy ù ??? Bác Đông cho em hỏi là sau khi lót sàn thì ép số còn ù không ạ ? Thanks

Hạng B2
4/5/09
137
1
16

Tôi chưa bị ù bao giờ. Lúc ép số thì cảm nhận hơi rốc máy, lơi chân ga hay lùi số thì êm trở lại. Chạy số thấp rpm cao thì tất nhiên máy rú rung từ gầm (mặc dù còn xa mới bằng mức độ rung gầm của Innova). Nhưng những chuyện này thì xe nào chả vậy.

Có lẽ một phần dao động truyền từ máy theo chân ga vào tai nên tài xế cảm nhận nhiều hơn người khác.

Hạng B2
5/5/09
167
124
43

LforL nói:
Hôm lễ tôi cũng chạy 6-7 tiếng nhưng không thấy sao. Bác nói dưới cái hộp lạnh là chỗ nào vậy?

Có phải bác mở máy lạnh quá mạnh không? vì mở máy lạnh thì ga tự động cũng sẽ tăng.

Đó là phần hộp nhựa chứa dàn lạnh sau ngay trên đầu tài xế đó bác. Hôm nay em có hỏi một bác bên kỷ thuật lạnh thì bảo là do bộ phận ngắt lạnh tự động không hoạt động nên gây hiện tượng đông đá gây ngẹt ống dẫn lạnh, phải vô hãng chỉnh lại. Mà các bác có gặp hiện tượng giàn lạnh sau thổi hơi lạnh hơn giàn lạnh trước không?

Hạng B2
5/5/09
167
124
43
Re: RE: Mitsubishi Zinger 2008 có giá mềm

Dongzinger nói:
duongphiatruoc nói:
bác dongzinger cho em hỏi xe của bác màu gì vây, em đang định lắp thêm cản sau, cản hông với che mưa, bác xem được không, bác tư vấn cho em cả cảm biến lùi nhé, em chưa biết cảm biến lùi lắp thêm thì giá cả thế nào
Xe mình mầu xám trắng (gi), mầu sáng nhất trong 4 mầu của Zinger, khi mua ở Isamco được khuyến mãi 7 món trong đó có cảng sau, bệ bước 2 bên ( chắc là cái cảng hông như bác nói).... Cái cảng sau có 2 tầng ( 1 ống dài và 2 ống nhò bên trên) mình không thích 2 ống nhò bên trên lắm do che mất đèn de nên mình cắt 2 cái ống nhỏ , chỉ để lại cái cảng đơn 1 ống đơn giản. Mình chưa gắn cảm biến lùi, hôm trước ghé ra chỗ Phó đức chính như bác Zinger be nói, hỏi giá cảm biến loại 4 cái, giá lá 1.2 t thì phải. Hôm đó gắn 4 miếng Inox cho 4 miếng nhựa ở 4 cửa chỗ bước chân lên giá 750 ngàn, có cảm giác bị chặt ...... Bác gắn cảm biến lùi giá bao nhiêu cho biết cụ thể mình học tập nhé.

Gắn cảm biến lùi giá 1t1 ở Đại Đức Trung ADV. Nhưng các bác không nên gắn nó vì chỉ cần cọng cỏ sau xe là nó la um nhức đầu. Các bác nếu đã có LCD thì gắn camera de theo kiểu Grandis gắn ở biển số vừa đẹp, vừa quan sát dễ dàng, không còn bị vụ cọng cỏ. Em lỡ dại gắn cảm biến de giờ tiến thoái lưỡng nan.

Hạng B2
4/5/09
137
1
16
Re: RE: Mitsubishi Zinger 2008 có giá mềm

Có ai biết đâu bán cái cản trước Zinger trông thanh lịch chút xíu không? chứ như hình dưới đây thì trông hầm hố quá. Mình không có ý định trông hầm hố, chỉ muốn có cái cản trước đề phòng mấy bác tài đậu xe đằng trước de lại hăng hái quá hay mấy ông 2 bánh tạt đầu băng ngang hoài.

Mitsubishi Zinger 2008-các bác nghĩ gì?

Hạng C
3/3/09
666
19
18
49
Hình như bây giờ ko được gắn cản trước đâu bác, xxx tít bác đấy