Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn
RE: MITUBISHI GRUNDE

Đả xem xe , ngon vãi : Sang số +/- trên tay lái (6 CẤP), cần khóa ga tay .....xem xong bỏ hẳn ý nghĩ Cam 2.4 LD. Nhưng giá chỉ bán giao xe và hóa đơn 45k, người mua tự làm giấy.....

Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53

sang số trên tay lái ??? em thấy đâu có đâu. Em cũng leo lên rồi. Nội thất chất liệu không được tốt lắm. Vả lại tiếng máy, khi đề lên thì ko bằng camry được. màn hình DVD thì chỉ là màn hình thường, không có cảm ứng. Nhìn tổng thể không phải là xe sang các bác ạ. Mà ngôn ngữ thể hiện trên màn hình là tiếng tàu nữa mới khổ. Lúc đề máy ngồi trong xe nghe tiếng máy nho nhỏ...vậy cách âm cũng không ngon rồi. Được cái có sunroof, bật ra thóang phết.

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Chắc là bác chưa chạy xe số AT có +/- , vì nút bấm +/- trên vô lăng chính là nút sang số (thay vì phải giật cần số lên + / xuống -, khi ở vị trí số tay D: +/-):D.

Hạng B2
16/3/06
207
2
18
53

trời bác, nút + - trên vô lăng là chỉnh volume, còn <> nếu có là chỉnh chế độ cruise thì phải. Xe mà sang số trên tay lái thì phải option thửa riêng, mà là loại lamborghini hay ferarri mới có mấy cái này.

Hạng C
27/8/04
713
6
18
HCM
mail.viettel.vn

Không phải đâu bác, nút +/- lớn màu bạc ở 2 bên vô lăng là nút số, nút tăng giảm volum nhạc ở phía tay trái - ở thấp hơn - nằm ngang (màu đen) và là nút vặn mà.

Hạng B2
12/4/08
200
0
0
53
Saigon

Tình cờ đi xem xe và gặp em Grunder này ở salon sáng nay. Giá 43.5K (chưa ra giấy). Cảm nhận của mình là:

- Nội thất và option: HOÀN HẢO. Ghế da đen mềm, ốp gỗ màu sậm (giống new Ford Escape). Có viền inox để nhấn các chi tiết trong xe, trông rất art (giống new S-Class). Có dàn lạnh riêng cho hàng ghế sau. Bật lên giữa băng ghế sau có giá đựng cốc ốp gổ. Bật lên nữa có 1 khoang rộng chắc dùng để đựng laptop. Chắc nó thiết kế dòng xe này dành cho VIP.

- Ngoại thất: Thiết kế xe bầu bầu mềm mại. Nhìn từ trước thấy cũng hơi giống S-Class. Thích hợp với người trung niên (mặt trước cũng hơi giống S Class). Mâm đúc 17". Đèn xênon trắng.

Còn 1 chiếc màu Bạc ở showroom cổng xe lửa Lê Văn Sỹ. Bác nào quan tâm thì ra đó xem xe (có chiếc Fortis màu đen luôn). Đang phân vân giữa con Grandis và con Grunder này. Không biết nên rước em nào. Khó suy nghĩ quá các bác ah.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
25/2/08
182
0
16
Hanoi
gianguyenproad.com

Chả hiểu con mắt thẩm mỹ của em có vấn đề gì ko, chứ em nhìn đi nhìn lại vẫn thấy Gala Mẽo đẹp hơn fortis [8|] Fortis đầu trông hơi nhàn nhạt, nhìn Gala thể thao hơn nhiều [8|]

Hạng B2
7/3/08
275
0
0

hahaha , 6 cấp hã mấy Bác , sao Em bấm gần chết chỉ lên xuống có số 1 và 2 :D , đây là hộp số Manumatic ( bán tự động ) mà mấy Bác ( chạy bình thường thì gạt số D , khi tải nặng hoặc leo dốc cao thì gạt ngang wa số 1 hoặc số 2 . . . Thôi , không cần đoán gì hết , Em mới múc hôm wa đây , nhà Em nhập 10 chiếc , giao hết 8 chiếc rồi , còn 1 chiếc còn để ở Showroom , 1 chiếc EM chạy , qua lễ Em lấy biển số rồi . . . Thông tin sơ sơ khi EM ngồi vào bên trong nè :

Hệ thống cân bằng tự động , 2 dàn lạnh trước sau ( như của E240 ) , hệ thống đo Kilogram khí tự động trong 4 bánh xe báo tình trạng xẹp lốp nếu có , Cửa sổ trời và mái che nắng kính sau điều khiển điện , Nội thất ghế da cao cấp điều chỉnh tư thế ngồi bằng điện, định vị toàn cầu GPS, DVD LCD tích hợp sẵn theo xe , Bánh mâm 17 inch , phanh ABS trươc sau , Chassis 3 chế độ High-Medium-Sport, Camera dùng để lùi xe ( tự động kích hoạt khi bánh xe lùi ) , chuyển số Manu 1 - 2 trên Vôlăng bằng nút màu xám bên phải . . . Và con này bên US bán mắc hơn Camry LE 2.4 những 5000$ đấy nhá các Bác . . . ;)

Đây là 1 số hình ảnh hôm wa Em check Xe ở Showroom nhà Em ;)

Ngoài ra có vài con Siena , Zinger , Camry LE 2.4 và 3.5 , Lexus RX400H . . . Các bác nào có nhu cầu thì PM cho Em nhá , còn Mitsu GALANT Grunde 2.4 thì chỉ còn 1 chiếc thôi . . . :D

Last edited by a moderator:
nnb
Hạng B2
26/3/04
307
2
16
München

xe nhìn chuẩn quá bác nhỉ,dạo này mit toàn xe chuẩn :):):)