Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
đã quan sát mà mở cửa gây tai nạn thì lỗi do người mở cửa rồi, kinh nghiệm em toàn là:

liếc gương - mở hé hé từ từ - nép mặt vào kẽ hở để quan sát - tiếp tục chậm chậm hé thêm xíu cho đến khi chui ra được

mở cửa xe hơi ở VN cũng lắm nghệ thuật lắm
haha giống như chơi 5-10 vậy bác hén

Hạng B2
20/4/15
345
278
63
Dễ ợt, thằng nào nhỏ con hơn sẽ có lỗi ...:3dandap::3dandap:

• Like
Reactions: BinAn
Hạng B2
22/7/13
135
173
43
Nếu mở cửa không quan sát thì đương nhiên Lỗi thuộc về tài xế rồi, nhưng giả sử ở đây là sau khi đã mở cửa xe xong, bước ra thì xe máy chạy đến tông vào thì sao ?
Cũng có thể xảy ra đó anh. Nhưng trường hợp của em. Xe đậu sát lề, bạn em mở của bên phụ, nhưng thằng 2 bánh leo lề từ phiá đuôi xe, phóng rất nhanh. Hên là nó lách ra rất điêu nghệ. Nếu không chắc em lãnh đủ.

Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
Cả 2 đều có lổi: thiếu quan sát.
Trong Luật qui định chỉ có một bên gây ra lỗi, tức là nguyên nhân gốc, Khi xét xử mới xét đến các yếu tố chủ quan và khách quan, tức là xét đến thực tế bác ạ

• Like
Reactions: NhatAnh0712
Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
Chủ Thớt rảnh da .............á......................i hả ? đi ô tô mở cửa bất kể quan sát hay ko mà gây tai nạn lỗi tài xế hết ,em dặn vợ khi xuống xe quan sát khi mở cửa mà toàn "già mồm" bảo biết rồi ko ah ,đến lúc xảy ra thì có mà bán xe luôn ah
Haha rãnh rỗi sanh nông nổi mà bác

• Like
Reactions: Tohoa
Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
Chủ Thớt rảnh da .............á......................i hả ? đi ô tô mở cửa bất kể quan sát hay ko mà gây tai nạn lỗi tài xế hết ,em dặn vợ khi xuống xe quan sát khi mở cửa mà toàn "già mồm" bảo biết rồi ko ah ,đến lúc xảy ra thì có mà bán xe luôn ah
Haha rãnh rỗi sanh nông nổi mà bác

Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
Hum bữa đi Mỹ Tho, dừng lại ăn hủ tíu, em mở hé cửa quan sát rất kỹ đằng sau ko có xe mới mở cửa bước ra...thế éo nào mà cũng có 1 thằng ất ơ chạy NGƯỢC CHIỀU lao vào cửa xe, lại còn hung hăng chửi bới...đm...em điên tiết vả cho 2 bạt tai sau khi giải thích cho nó hiểu là nó đi ngược chiều...xong lên xe dông luôn khỏi ăn :D
Lo địch phía trước mà quên thù phía sau hả bác

• Like
Hạng D
24/3/15
1.637
2.421
113
Theo em cũng ko hẳn. Có va chạm kiểu này thì nói chung lỗi ai cũng có chỉ ít hay nhiều ( kiểu VN nó thế).
Em ví dụ thế này: em quan sát rất kỹ, đường hoàn toàn vắng xe, em tranh thủ mở cửa thì 1 thằng ất ơ trong hẻm gần đó phi ra tốc độ khủng khiếp, em có kéo cửa vào nhưng ko kịp vì kẹt cái giò đang bước xuống. 2B ăn vạ em thì rõ ràng tình ngay lý gian, phải ko các bác?
Không có chứng cứ thì đúng là tình ngay lý gian

• Like
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Sai ko dám nhận? Nếu 2B từ bên kia đường lao vào hông xe khi mở cửa thì khác.

• Like
Reactions: BinAn