Luật Giao Thông Mở đèn lên anh Hữu ơi!

Hạng B2
10/3/10
175
112
43
Chiều nay đang bò qua cầu bất chợt một bác ngược chiều gọi vậy! Mình sựng một lúc: ủa sao gọi mình là Hữu? Mà đèn gì trời còn sáng mà! Quay ngó đồng hồ đã 18:20 rồi. À mà có lẽ cách gọi mới của “ bác tài” là anh Hữu ( bạn hữu đường xa) hé!

Hạng B2
3/7/20
219
48
28
24
Chiều nay đang bò qua cầu bất chợt một bác ngược chiều gọi vậy! Mình sựng một lúc: ủa sao gọi mình là Hữu? Mà đèn gì trời còn sáng mà! Quay ngó đồng hồ đã 18:20 rồi. À mà có lẽ cách gọi mới của “ bác tài” là anh Hữu ( bạn hữu đường xa) hé!
Nghe câu đó thấy ấm lòng mà dễ thương quá trời

• Like
Reactions: hung3b2
Hạng C
5/1/08
707
3.092
93
TP.HCM
Trời còn sáng, 18:20 thì đâu cần mở đèn. Nghị định 100 phạt nếu không mở đèn từ 19h tối đến 5h sáng hoặc khi có sương mù, thời tiết xấu hạn chế tầm nhìn, mở pha khi tránh xe ngược chiều. Mức phạt 800k - 1000k.

• Like
Reactions: hung3b2 and ntt61
Hạng F
16/7/15
6.295
25.110
113
nhớ không nhầm qui định 19:00 mới phải bật đèn!?

• Like
Reactions: hung3b2
Hạng D
14/8/11
4.163
87.895
113
Mình để chế độ tự động và không bao giờ phải chú ý vụ mở đèn !!
Hôm trước mình vừa từ chỗ đối tác trên đường Nguyễn phúc Nguyên Q3 ra. Đang suy nghĩ về đề xuất của họ, mình quên béng nên rẽ chạy ngược chiều. Có một anh chở hàng phi tới trước mặt, nói gì đó nhưng xe kính mình không nghe được. Đến khi ảnh lấy hai tay bắt chéo và giơ cao ra hiệu mình mới bừng tỉnh. Kéo kính xuống mới thấy ảnh la lớn :
" quay lại đi anh, đường một chiều !!"
Chỉ kịp gật đầu ra hiệu cảm ơn ảnh thì ảnh đã phóng vội đi !! Vòng xe lại thấy lòng vui vui !!

Hạng B1
5/8/16
74
495
53
53
Mình để chế độ tự động và không bao giờ phải chú ý vụ mở đèn !!
Hôm trước mình vừa từ chỗ đối tác trên đường Nguyễn phúc Nguyên Q3 ra. Đang suy nghĩ về đề xuất của họ, mình quên béng nên rẽ chạy ngược chiều. Có một anh chở hàng phi tới trước mặt, nói gì đó nhưng xe kính mình không nghe được. Đến khi ảnh lấy hai tay bắt chéo và giơ cao ra hiệu mình mới bừng tỉnh. Kéo kính xuống mới thấy ảnh la lớn :
" quay lại đi anh, đường một chiều !!"
Chỉ kịp gật đầu ra hiệu cảm ơn ảnh thì ảnh đã phóng vội đi !! Vòng xe lại thấy lòng vui vui !!
xe đời mới mới có chế độ tự động chứ xe đời cũ thì khó anh ạ

• Like
Reactions: mazda6.