Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City
RE: Mợ lái....?

Trích đoạn: corolla95

À mà khoan đã, bác tungóe có check lại còi chưa đóa:Dcoi chừng nó đình công , thảo nào ...

Còi em to đùng, mấy bác đứng xung quanh bãi xe giật hết cửa mình mà :D:D

Lúc bà chị bước xuống xe, mini jup luôn, dắt theo 1 bé gái xinh xinh. Bình tĩnh đi ra sau đuôi xe, nhìn cái đuôi có trầy xướt gì không rùi bỏ đi vào siêu thị luôn. TRong khi đó cái xe future vẫn nằm dưới gầm xe chị ấy.

Em sốc tiếp tập 2.[&:][&:]

Sau đó vợ em đi ST xong ra nên em về luôn, không biết bác nào chủ chiếc xe máy bước ra nghĩ cái giề nữa [8|]

Lơ Xe
6/6/04
15.562
12.404
113
Vietnam
www.otosaigon.com

Xin báo cáo,

Nạn nhân bị thương nặng đã qua đời, hôm ấy chiếc xe đó cũng húc đuôi xe Spacy mà vợ em đang lái và rất may vợ em không sao, đuôi xe Spacy chỉ móp tí. Nguyên nhân do chị này có lẽ chiều cao giới hạn nên đi guốc cao, chính vì thế chiếc guốc đã làm kẹt chân thắng hay chân ga và gây chủ xe mất kiểm sóat.

Nhân đây cũng xin góp ý thành viên OS nào mà có vợ với chiều cao hạn chế hay sử dụng guốc nên cẩn thận sau tay lái nhé:D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Trích đoạn: corolla95

Em mà là chồng bà nì, em độ ngay cái kính như Zace cho CD5:D

Bác có lắp cảm biến dze chưa chắc đã xong: " Mợ dze tí, làm gì mà nhặng lên, điếc cả tai":D

Last edited by a moderator:
O.S.P.D
20/4/05
1.879
104
48

Chia buồn với nạn nhân:(
Cũng chúc mừng bà xã W.M đã gặp may.
Tôi có liều thuốc chống say rượu cực hay,đó là khi say thì giao tay lái cho bà xã:D.30 giây tỉnh
ngay tức khắc[&:][8|]

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.471
2.219
113
48
TP.HCM

Các bác chê phụ nữ lái xe như vậy cũng không phải rồi. Gây tai nạn đâu phải chỉ có phụ nữ, phụ nam còn nhiều hơn ấy chứ. Còn lái xe mà không rành, chưa thuần thục thì nam hay nữ đều lóng ngóng như nhau, nói nôm na là đã dở thì là dở thôi, ai lại nói nam dở nhưng vẫn còn hay hơn nữ dở :):). Đúng là tư tưởng phong kiến vẫn còn tồn tại nhé các bác :):)

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Chán nhề, khi đi khám sức khỏe lấy bằng lái nó có quy định cả chiều cao mà. Mấy mợ chắc chạy chọt nên qua được cái khâu ấy [:-]

Tập Lái
11/5/05
4
0
0
Vietnam

[>:] Các bác sao có thành kiến với phụ nữ lái xe vậy. Tỷ lệ nữ lái xe ít hơn nam giới rất nhiều nên cứ có mistake nào là các bạn ghi nhận và liệt kê ngay. Các bác tài nam lái thường ẩu hơn tài nữ đấy chứ ? Đọc xong bài của các bác thấy hơi tức !
Nhưng bác otosaigon góp ý đúng. Khi lái xe không nên đi guốc vì cảm giác chân không thật. Bản thân em lúc mới lái xe lúc nào cũng thủ một đôi dép lê, lên xe là giày cao gót, dép xỏ ngón vứt đi hết. Nhưng nay thì ổn rồi, chỉ không đi guốc hay giầy mà phần đế trước dày quá thôi ! Đó là kinh nghiêm của em, có bác nào có kinh nghiệm khác cho em học ké với. !

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0

Trích đoạn: npt

Các bác chê phụ nữ lái xe như vậy cũng không phải rồi. Gây tai nạn đâu phải chỉ có phụ nữ, phụ nam còn nhiều hơn ấy chứ. Còn lái xe mà không rành, chưa thuần thục thì nam hay nữ đều lóng ngóng như nhau, nói nôm na là đã dở thì là dở thôi, ai lại nói nam dở nhưng vẫn còn hay hơn nữ dở :):). Đúng là tư tưởng phong kiến vẫn còn tồn tại nhé các bác :):)

Em cũng không biết giải thích thế nào chứ những tai nạn do phụ nữ gây ra nhiều khi rất khó hiểu. Giả tỉ có mỗi cái chuyện đỗ xe thôi, đành rằng đàn ông cũng có người không giỏi lắm nhưng theo những gì em chứng kiến thì hình như phụ nữ hay gặp vấn đề về căn chỉnh. Em nhớ có lần phải 3 đứa đàn ông bọn em hò nhau dẫn xe cho 1 đứa bạn gái mà mất bao nhiêu thời gian mới đỗ được vào chuồng, đấy chỉ là 1 ví dụ thôi. Mà phụ nữ cũng không phải là không liều đâu, bọn em đi đường nhiều lúc xanh mắt nhìn nhau bảo "đi kiểu thế mà cũng đi được".
Trích đoạn: otosaigon

Xin báo cáo,

Nạn nhân bị thương nặng đã qua đời, hôm ấy chiếc xe đó cũng húc đuôi xe Spacy mà vợ em đang lái và rất may vợ em không sao, đuôi xe Spacy chỉ móp tí. Nguyên nhân do chị này có lẽ chiều cao giới hạn nên đi guốc cao, chính vì thế chiếc guốc đã làm kẹt chân thắng hay chân ga và gây chủ xe mất kiểm sóat.

Nhân đây cũng xin góp ý thành viên OS nào mà có vợ với chiều cao hạn chế hay sử dụng guốc nên cẩn thận sau tay lái nhé:D

Trường hợp này thì pháp luật xử lý thế nào nhỉ? đợt vừa rồi em có đọc một số hồ sơ về tai nạn giao thông, thấy những trường hợp gây tai nạn chết người kiểu này cũng phải bị 2-3 năm tù giam.

Trích đoạn: shreck

[>:] Khi lái xe không nên đi guốc vì cảm giác chân không thật. Bản thân em lúc mới lái xe lúc nào cũng thủ một đôi dép lê, lên xe là giày cao gót, dép xỏ ngón vứt đi hết. Nhưng nay thì ổn rồi, chỉ không đi guốc hay giầy mà phần đế trước dày quá thôi ! Đó là kinh nghiêm của em, có bác nào có kinh nghiệm khác cho em học ké với. !

Em cũng toàn đi giày hoặc cùng lắm là dép chứ chưa đi guốc bao giờ :D

Hạng B2
13/9/06
109
22
18
52

[>:] Các bác sao có thành kiến với phụ nữ lái xe vậy. Tỷ lệ nữ lái xe ít hơn nam giới rất nhiều nên cứ có mistake nào là các bạn ghi nhận và liệt kê ngay. Các bác tài nam lái thường ẩu hơn tài nữ đấy chứ ? Đọc xong bài của các bác thấy hơi tức !
Nhưng bác otosaigon góp ý đúng. Khi lái xe không nên đi guốc vì cảm giác chân không thật. Bản thân em lúc mới lái xe lúc nào cũng thủ một đôi dép lê, lên xe là giày cao gót, dép xỏ ngón vứt đi hết. Nhưng nay thì ổn rồi, chỉ không đi guốc hay giầy mà phần đế trước dày quá thôi ! Đó là kinh nghiêm của em, có bác nào có kinh nghiệm khác cho em học ké với. !
Loa loa loa
Báo cáo các bác,
Đây rồi đây roài, các bác có đối tượng để thể hiện sự ga lăng roài nhé! Bác.... ấy, thím..... ấy, Mợ...... ấy, ... còn trẻ lắm "giày cao gót, dép xỏ ngón ".... gọi như thế nào được nhẩy... là ..... Sờ.... Sợ rách... welcome welcome

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

Có sao đâu. Cả thế giới, phụ nữ đều mang guốc và giày cao gót lái xe. Đây chỉ là trường hợp đặc biệt thôi. Nhưng dù sao cũng là bài học kinh nghiệm cho các bác gái và cả bác trai luôn. Chẳng lẽ đi đám tiệc lại mang dép.
Nói công bằng phụ nữ lái xe cũng không tệ. Lái xe có nhuyễn và khả năng ứng xử có tốt hay không, tùy thuộc vào thời gian lái xe và kinh nghiệm học hỏi từ những tình huống nguy hiểm. Các bác cũng không nên quá thành kiến giới tính như vậy, tội nghiệp cho mấy bác gái.