Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Xe du lịch húc sạp hoa

Khoảng 15h30 ngày 14/10, một chiếc xe du lịch bốn chỗ bất ngờ lao vào cửa số 10 của chợ Bến Thành (Q.1, TPHCM), húc tung sạp hoa vải số 1523 gây tổn thất khá nặng về hàng hóa cho sạp kinh doanh này.
Chiếc xe này do một phụ nữ lái, đang lưu thông trên đường Phan Bội Châu (bên hông chợ Bến Thành) thì bất ngờ mất lái.
Trước khi húc tung sạp hoa vải, chiếc xe này tông vào một xe ôm đậu chờ khách, rồi leo lên lề, cán một phụ nữ đang chờ xe khiến người này bị chấn thương rất nguy kịch.

Theo T.C.Nghĩa Tuổi Trẻ

PTT
Hạng B2
14/4/06
166
0
0
RE: Mợ lái....?

Vợ một và vợ hai làm sao hòa thuận được hả bác. Em mà thấy bác nào vợ 1 lái vợ 2 là phải giữ khoảng cách an toàn ngay. Đấy là chưa kể ở VN không có bà già lái ô tô như bên tây ấy, kinh dị hơn nhiều, chẳng may cụ parking cạnh xe mình thì chỉ có nước cầu chúa.

Hạng D
28/4/06
3.334
19
0
39
AG

vậy là các bác phải huấn luyện thêm tay lái cho các bác gái ;)
Không hiểu sao mất lái thì còn thắng tại sao không chịu đạp thắng nhỉ ? Chắc có lẽ lúc đó quýnh oán quá nên đạp thêm ga thay vì đạp thắng

Bị Bấm 1 lỗ
27/7/05
248
0
16

Trích đoạn: chain
Không hiểu sao mất lái thì còn thắng tại sao không chịu đạp thắng nhỉ ? Chắc có lẽ lúc đó quýnh oán quá nên đạp thêm ga thay vì đạp thắng

Chính xác bác, phụ nữ là thế, khi lái xe trong bãi nhìn họ tập ngon lắm, đến khi ra đường thì ...

Hạng C
3/8/05
614
7
18
Hà Nội

Thế mấy em lái taxi thì sao nhỉ mấy bác? Em đi taxi cứ hãng nào có phụ nữ lái là em thích :D

Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113

Bình thường thì đâu có sao. Chứ đang đi mà thấy sao là xem như mê man rồi:) Đi trong phố còn đở, chứ đi đường dài với mấy "mợ" lái là teo phim.:D

O.S.P.D
10/1/06
475
34
28
51

Trích đoạn: phantan

Xe du lịch húc sạp hoa

Khoảng 15h30 ngày 14/10, một chiếc xe du lịch bốn chỗ bất ngờ lao vào cửa số 10 của chợ Bến Thành (Q.1, TPHCM), húc tung sạp hoa vải số 1523 gây tổn thất khá nặng về hàng hóa cho sạp kinh doanh này.
Chiếc xe này do một phụ nữ lái, đang lưu thông trên đường Phan Bội Châu (bên hông chợ Bến Thành) thì bất ngờ mất lái.
Trước khi húc tung sạp hoa vải, chiếc xe này tông vào một xe ôm đậu chờ khách, rồi leo lên lề, cán một phụ nữ đang chờ xe khiến người này bị chấn thương rất nguy kịch.

Theo T.C.Nghĩa Tuổi Trẻ

Sao các Quan không đưa ra biện pháp ngăn chặng những trường hợp kiểu này lại nhỉ? nguyên nhân chính có thể là do người học lái chưa đủ khả năng tự mình điều khiển chiếc xe một cách thành thạo. Điều này dẫn đến việc gây họa cho chính bản thân mình và cho người khác.

Hạng B2
2/8/05
345
2.141
93
TP HCM

Trích đoạn: PTT

Vợ một và vợ hai làm sao hòa thuận được hả bác. Em mà thấy bác nào vợ 1 lái vợ 2 là phải giữ khoảng cách an toàn ngay. Đấy là chưa kể ở VN không có bà già lái ô tô như bên tây ấy, kinh dị hơn nhiều, chẳng may cụ parking cạnh xe mình thì chỉ có nước cầu chúa.

Sao bác coi thường phụ nữ lái xe thế ? Em thấy nhiều khi chị em lái xe chậm và cẩn thận hơn các bác trai ấy chứ ? Còn gây tai nạn thì cũng nhiều nguyên nhân lắm, chả cứ nam hay nữ bác ạ, đầy trường hợp bác tài già bao năm kinh nghiệm vẫn bị như thường.

Hạng D
26/6/05
2.608
299
83
Vũng Tàu

Trích đoạn: womandriving
Sao bác coi thường phụ nữ lái xe thế ? Em thấy nhiều khi chị em lái xe chậm và cẩn thận hơn các bác trai ấy chứ ? Còn gây tai nạn thì cũng nhiều nguyên nhân lắm, chả cứ nam hay nữ bác ạ, đầy trường hợp bác tài già bao năm kinh nghiệm vẫn bị như thường.
Riêng em không coi thường phụ nữ lái xe đâu ạ, thậm chí phụ nữ lái an toàn hơn, không phóng nhanh vượt ẩu như bọn em ...:D, trường hợp tai nạn trên, theo em, là do chị lái xe chưa ...học lái đến nơi đến chốn thôi .

Hạng C
28/8/05
971
3
0
Hồ Chí MInh City

Hôm bữa CN em ghé Siêu thị An Phú trong lúc ngồi đợi vợ ngoài bãi xe em cũng chứng kiến một mợ lái xe chết cười.

Chị ấy chạy CD5 vào bãi xe rất khoan thai, đến chỗ đậu đánh lái sang phải rất prồ. Sau đó gài số de, de vào chuồng đúng y như sách vở.

Em ngồi trong xe đậu ngay bên cạnh thấy chị ta de như vậy nhủ thầm bà này lái chuẩn ghê, bỗng thấy bà chị de đến gần sát cái xe máy dựng đằng sau mà vẫn không nhả ga, em bóp còi cho chị ta để ý, thế mà con CD5 vẫn ung dung lùi tiếp làm cái ình vào em xe máy đang đậu sát hàng rào.

Lúc này bà chị vào số 1 cho xe nhích lên, em tưởng là chị ta chui khỏi xe để xem xét coi có thiệt hại gì không, ai dè đèn de sáng tiếp, con CD5 lại lùi tiếp, lúc này chiếc xe máy chui vào gầm CD5 luôn.

Em chết cười cái bà này.