Diamond Hand
7/10/11
572
9.179
93
Mổ mắt thì nên chọn bệnh viện nào cho vừa có chuyên môn và dịch vụ cho tốt hả các anh.? Bà cụ mẹ e cũng có tuổi giờ cứ đòi mổ mắt 'Cườm Đá' mà e chưa biết đem bà đi đâu? Ý bà thì thích FV. :)
1 BV Mắt Tphcm
2 BV Mắt Qte Saigon.
3 Bệnh viện FV
Nhờ các anh đã từng trải qua tư vấn giúp e vài lời khuyên. Cảm ơn các a.
Bà ngoại e 80 tuổi cũng bị tạo màng, cườm... vào bv mắt tphcm khám và mổ. Mỗi lần mổ 1 con. Có bh y tế nên tổng chi phí khoảng 10tr đổ lại (4 năm rồi nên e nhớ ko rõ)
Đến giờ vẫn ổn.

• Like
Reactions: hoadat
1/10/16
772
8.767
93
Anh tới BS Huân số 3 Trần Khánh Dư đó, bs bv mắt, còn mổ ở đâu thì bs sẽ sắp xếp.
Nhờ Bs huân này mà Mẹ của mình có giường phòng máy lạnh ở bv Mắt nằm.
Thằng nhóc mình lẹo mắt bị chai, gần hết giờ khám tối nhưng Bác viết cho tờ giấy, mình chạy lên bv Mắt mổ lẹo ngay luôn.
Uy tín đó anh @hoadat

Hạng C
1/3/07
742
7.809
93
Mẹ mình mới mỗ xong, BS Huy (làm việc tại BV Mắt, chung khoá học với mình) mỗ tại BV Mắt Cao Thắng (nằm trên đường Trần Bình Trọng). Do mẹ mình lớn tuổi (82t) nên cần làm một số XN về tim, nội khoa trước mỗ, thấy an toàn thì mới mỗ. Mỗ đơn giãn, thời gian khoảng 15ph là xong, nằm nghỉ 15ph thì đưa về.
Mỗ cườm có 2 loại: đơn tiêu và đa tiêu, đơn tiêu tức là thay thuỷ tinh thể đơn thuần, giá khoảng 8 - 12tr, còn đa tiêu là loại thuỷ tinh thể có gắn luôn kính đa tròng, khỏi cần mang kính sau mỗ, thì giá khoảng 25 - 32tr tuỳ loại. Người già mà ít đọc sách báo thì mỗ loại đơn tiêu, còn thích đọc sách báo thì mỗ loại đa tiêu. Mỗi lần vậy mỗ 1 con mắt thôi, lành tốt thì tuần sau mỗ mắt bên kia.
Dạ, mình đồng ý kiến với bạn @Sumo_tintin ạ. Bản thân mình là ngừơi được mổ bong giác mạc bằng laser kết hợp hàn sẹo bằng liệu pháp gas đầu tiên của Mắt Cao Thắng đây (nghe bác sỹ Hà Lan J.D. nói vậy). Bệnh viện chăm sóc khá cẩn thận, mình nghĩ là người lớn tuổi chắc sẽ thích và người nhỏ tuổi chắc cũng thích luôn vì chi phí không cao lắm (case của mình rất nặng, hồi xưa cô Hiệu trưởng BK Gs. Phan Thị T. phải sang mổ bên Pháp vì liệu pháp này khá đặc biệt, chưa triển khai ở Việt Nam, giờ thì Ok) và chi phí từ A tới Á là hơn 30 triệu.
Thêm tí, nếu bạn mình thuyết phục được bác gái thì có thể alo cho anh Bạch PGĐ Bệnh viện và nói là bạn thầy Phúc BK (có khi thủ tục nhanh nhẹn cho bác gái hơn tí ạ). Số phone của mình là 0903951022, mình sẽ chuyển số của anh Bạch nếu bạn mình cần nhé.
Chúc bác gái phẩu thuật êm và hồi phục tốt thị lực.
Thân mến,

PS: mình cũng đã đưa chị thứ ba của mình (nay đã O70) mỗ thay thủy tinh thể cả 2 mắt ở đây như trường hợp bạn Sumo nói ở trên.

Mãi yêu El
25/3/09
3.819
43.408
113
Mổ cườm ở đâu mổ cũng dc, nằm vài hôm rồi về. Nên xanhpon cũng ok