Hạng B2
17/7/14
493
19.610
93
Khá khen cho chủ quán cơm có tầm nhìn xa, chỉ đầu tư thêm 1 ít gạo & thực phẩm mà tóm được 1 giảng viên cơ khí Đhbk. :D:D
- Suy cho cùng.....thì con gái chủ quán tóm mà Anh...:D:D:D

• Like
Reactions: songoi
Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.590
113
Sài Gòn
nkl.am
Nếu thu xếp được thì cô xin chuyển về dạy 1 trường gần nhà, mình chỉ nói vài chi tiết thế này, nếu cô làm ngành giáo thì
1.con cháu trong nhà cả nội và ngọai có thể sẽ đều nhờ cô xin học và tư vấn việc học,uy tín nâng cao
  1. Vị thế của 1 cô giáo đối với chồng & gia đình chồng nó sẽ là rất khác so với việc cô chấp nhận ở nhà buôn bán, chồng cô khi thấy vợ làm 1 cv được tôn trọng ở xh thì anh ấy sẽ tôn trọng cô hơn nhiều.
  2. Môi trường giáo dục sẽ giúp cô dễ dàng hơn trong việc dạy con, mà việc này là rất quan trọng.
  3. Hàng ngày được mặc áo dài đẹp, lên trường giao lưu với đồng nghiệp, dạy dỗ bọn trẻ, đó là niềm vui & sự thanh nhã.
Vài lời chia sẻ,vì đã chứng kiến tận mắt trong nhà và bạn bè cũng có nhiều giáo viên đã bỏ nghề và trụ nghề,trong đó những gia đình có vợ trụ lại làm gv thì con cái rất ngoan ngoãn, gia đình cũng nền nếp.
Ngòai ra còn thời gian thì cô cũng vẫn bán hàng online được chút chút mừ. :D
hoàn toàn đồng ý, thời buổi giờ kiếm cô giáo thì khó chứ buôn bán online thì đầy rẫy

mà ko hiểu chị @VHMK dạy lớp mấy môn gì chứ mình thấy thu nhập giáo viên (ko phải lương) cũng đâu đến nỗi nhỉ. Mẹ thằng bạn mình dạy tiếng Anh ở trường Thực nghiệm ngoài HN giờ nghỉ hưu mở lớp dạy thêm tại nhà tàng tàng cứ kiếm tháng tầm 40-50 triệu.

Hạng C
26/9/17
626
3.698
93
hoàn toàn đồng ý, thời buổi giờ kiếm cô giáo thì khó chứ buôn bán online thì đầy rẫy

mà ko hiểu chị @VHMK dạy lớp mấy môn gì chứ mình thấy thu nhập giáo viên (ko phải lương) cũng đâu đến nỗi nhỉ. Mẹ thằng bạn mình dạy tiếng Anh ở trường Thực nghiệm ngoài HN giờ nghỉ hưu mở lớp dạy thêm tại nhà tàng tàng cứ kiếm tháng tầm 40-50 triệu.
Môn tiếng Anh thì thu nhập thế hoàn toàn bình thường. Vấn đề của em không hoàn toàn do thu nhập.

Lơ Xe
20/1/17
2.104
100.590
113
Sài Gòn
nkl.am
Môn tiếng Anh thì thu nhập thế hoàn toàn bình thường. Vấn đề của em không hoàn toàn do thu nhập.
Nếu do sức khoẻ thì chị nên quên ngay việc mở quán cơm. Bán hàng online cũng phải deal với đủ thứ nhức đầu, khách hàng, shipper củ chuối

Tình cảnh của chị cũng hơi giống vợ mình: đi làm xa mệt nên thời gian chăm sóc con, gia đình ít đi. Nhưng mình thì vẫn khuyến khích vợ làm tiếp vì công việc đang thuận lợi, mặc dù lương cũng chẳng cao lắm, có vấn đề gì thì cả nhà chia sẻ cho nhau.