Hạng D
2/5/07
1.690
25
0
RE: Mở rộng cộng để đưa xe vào nhà trong ngõ rộng 3m

Các bác ơi, chủ topic này post bài này từ 24/9/2007 17:15:33 , và nay chắc cũng đã có cổng mới rồi, hoặc trường hợp xấu nhất là bán xe rồi:D
Bài này đội mồ sống dậy là do bác @dungjvpc nhờ tư vấn tiếp cho trường hợp của nhà bác ấy!

Hạng C
13/2/08
557
11
18

Trích đoạn: haichien

@khoaichoi : bác íh hỏi cho cái hẻm 4 m mà bác . (Cái bác chủ topic nhà ở hẻm 3 m đã làm xong cổng lâu rùi :)

@dungjvpc : Nhà bác ở hẻm 4m , dự dịnh cho cổng có 2,8 m thì xe bác dài cở <3,5 m (mini car) mới ra vào với 2-3 lần đỏ trở lên ạh !!! [&:]
Em xin bác nhé !!! :(:(:(

Bác cho mở cái cổng ra từ 3,2 -> 3,5m cho lành (t /chuẩn cho sedan 4,5 - 4,7m) :D Lỡ mai mốt bác làm chiếc bently thì ... kiếm chỗ khác đậu :):):) - vui tý ) - (Hẻm nhà em 5,8m , xe dài 4,7m , cổng 2,6 m đa phần là phải 2 đỏ đấy ! :D - nếu ôm cua chính xác thì 1 đỏ)

Vụ cái cây xoài , bác có thể nhờ "thần đèn" hay dịch vụ cây trồng họ bứng nguyên cây dời ra xa tý .

Lý do là khi mình chạy vô , rất khó căn bên phụ sát tường quá, nên ôm cua hết lái trong hẻm 4 m vẫn chỉ xéo góc chừng hơn 40 độ . Trừ khi mình bắt đầu đánh lái đúng điểm quay thì khi de vào lọt, nếu không phải thêm 1 lần "đỏ đít" nữa thôi .

Chúc bác sớm vui vẻ với vợ 2 trong sân nhà :D

@haichien: xong rồi hả Bác... e đâu thấy kết quả cuối cùng đâu ta!!!
@tungtranvios: vậy cuối cùng Bác làm cổng bao nhiêu? Gút cái cho ae biết với.

Tập Lái
30/11/16
1
0
1
39
Em vừa mua miếng đất, ngõ rộng khoảng 4,2m.
Kiến trúc sư thiết kế cổng rộng 2,5m liền đường, không thụt vào.
Em định mua em Nissan navara kích thước 5,2x1,9x1,8.
Liệu có đánh xe ra vào được k các bác nhỉ?
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với ạ!
Cám ơn admin và các bác nhiều!

Hạng D
25/8/16
2.757
5.770
113
Em vừa mua miếng đất, ngõ rộng khoảng 4,2m.
Kiến trúc sư thiết kế cổng rộng 2,5m liền đường, không thụt vào.
Em định mua em Nissan navara kích thước 5,2x1,9x1,8.
Liệu có đánh xe ra vào được k các bác nhỉ?
Bác nào có kinh nghiệm chỉ giáo giúp em với ạ!
Cám ơn admin và các bác nhiều!
Ái dà, bác chơi đào mộ sâu quá. Lập thêm thớt mới hỏi cho lẹ.
Bác cho cái hình đi, nếu bác tay lái lụa de gần vuông góc thì lọt
Sao không mở thêm mà chơi khó dzậy trời
Cách đơn giản nhất là bác mượn xe ai đó chạy tới miếng đất. Cắm hai cây tre bằng kt hai trụ cổng de dzô thử là biết kết quả ngay

Chỉnh sửa cuối:
Hạng C
11/1/16
689
399
63
40

ôi, vậy thì bancăng quá bác nhỉ, em lại hay bia rượu về khuya nữa chứ, sẽ phải trên 3.5m thôi không thì vợ 2 sẽ tróc hết da ra mất.
đã bia rượu mà còn lái xe sao bác

Hạng B2
24/12/12
147
159
43
Nhà em cổng 4m đường 4m ra vào thì OK gặp những lúc xe đông thì hơi khó, phải chờ họ qua hết rồi mới ra được.

Tập Lái
5/3/17
1
0
1
47
Đường 3,5m mặt tiền 7m, chiều sâu 4,5m vậy cần mở cổng bao nhiêu để đưa được xe vios vào được ạ. Nhờ mọi người tư vấn dùm, xin cảm ơn