Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
làm sản xuất vất vả lắm, margin cũng không cao, nên bên China nó hay là đội sx chỉ lo sx, còn đội trading (thương mại) họ sẽ đi tìm nguồn khách và đổ cho các nhà máy, nước sông ko phạm nước giếng, như vậy là 1 công đôi việc thuận tiện.

Và, bên miệt China họ may theo vùng, 1 vùng chỉ may 1 món đồ thôi, muốn đặt chủng loại khác thì qua thành phố / khu vực khác, nên giá rất tốt vì hỗ trợ đc nhau.

VN mình thì chưa có văn hoá này.
Mình đang làm khúc đầu nha, khúc sau cũng na ná nạ

Hạng B2
31/7/07
121
343
83
A chủ cứ làm theo công thức của thằng hashan gì đó ở Bình Tân là ngon ăn

Hạng D
30/6/08
1.505
64.488
113
59
Làm bao bì giấy đi
Ha ha mình bỏ nghề này luôn vì bọn taiwan có nguồn cung cực tốt.
Bạn mình vẫn còn đeo đuổi Phúc Quân, Vinapack
Riêng Phú Thọ và Trường Sơn thì bọn họ có bình hơi toa. :D

Hạng C
21/9/10
841
27.187
93
46
Phúc Quân và Vinapack thì be bé. Phú Thọ và Trường Sơn thì lâu đời rồi mà ko chịu “lớn” (nhưng có mấy khu đất giờ tiền không):D

Hạng D
4/9/06
2.278
21.761
113
Mình thấy cái nghề in ấn bao bì có vẻ ngon, vấn đề là xin được cái giấy phép in hơi chua....dưng mờ xoay được cái giấy phép là ngon, các thương hiệu lớn như coke Vinamilk....vẫn phải đặt in bao bì bên ngoài á

Hạng B1
30/10/17
54
778
108
Mình thấy cái nghề in ấn bao bì có vẻ ngon, vấn đề là xin được cái giấy phép in hơi chua....dưng mờ xoay được cái giấy phép là ngon, các thương hiệu lớn như coke Vinamilk....vẫn phải đặt in bao bì bên ngoài á
SX bao bì chắc ăn khách hàng nhỏ lẻ. kh lớn asia pakaging nắm gần hết

Hạng D
30/6/08
1.505
64.488
113
59
Phúc Quân và Vinapack thì be bé. Phú Thọ và Trường Sơn thì lâu đời rồi mà ko chịu “lớn” (nhưng có mấy khu đất giờ tiền không):D
Đã bảo bình hơi toa. :D

Hạng C
21/9/10
841
27.187
93
46
Quan trọng là "sống" được với nghề không, chứ giấy phép in mình thấy dễ mà? Anh cứ lập cty sx bao bì, có thêm mục in ấn thôi:D

Hạng C
21/9/10
841
27.187
93
46
SX bao bì chắc ăn khách hàng nhỏ lẻ. kh lớn asia pakaging nắm gần hết
Bác biết thị trường bao bì ko mà nói vậy? Trong ngành bao bì, đặc biệt bao bì giấy, Asia đã là cái đinh gì