Hạng C
14/12/09
675
2.069
93
Em chưa gặp con này nên không rõ anh ơi. Nhưng con này ban đầu bị lỗi NAT port camera (2 camera trở lên)
Con ZTE f606 có bị vụ camera ko bác? Con nhà mình cắm qua switch chạy 6 camera và di LAN 3 tầng mà mấy tháng nay chết mạng từ switch ra hoài, còn net trực tiếp từ con zte viettel ra thì vẫn bình thường.

Hạng C
18/4/11
665
10.551
93
Bác nào rành camera e hỏi chút. Khi gắn camera chỉ cần cắm dây Lan hay wifi cho cam kết nối rồi sử dụng hay có phải vào modem chỉnh gì nữa để tăng độ kết nối giữa cam và modem

Tập Lái
11/6/17
26
2.935
78
Sài Gòn
www.laptopdellsaigon.com
Bác nào rành camera e hỏi chút. Khi gắn camera chỉ cần cắm dây Lan hay wifi cho cam kết nối rồi sử dụng hay có phải vào modem chỉnh gì nữa để tăng độ kết nối giữa cam và modem
Camera wifi thì dùng sóng 2.4Ghz ( bác kiếm con router wifi hoặc AP nào phát sóng ổn định băng thông là ok) .

• Like
Reactions: chicken84
Hạng B2
21/11/13
233
5.118
93
Con ZTE f606 có bị vụ camera ko bác? Con nhà mình cắm qua switch chạy 6 camera và di LAN 3 tầng mà mấy tháng nay chết mạng từ switch ra hoài, còn net trực tiếp từ con zte viettel ra thì vẫn bình thường.
Con này NAT camera bình thường, nhà ngoài quê em đang sử dụng con này (ZTE F606) mấy camera Foscam NAT port, DDNS em dùng Noip thấy ổn định. Vì em ghi hình các camera ngoài quê vào con NAS của em ở SG, chưa thấy rớt bao giờ.

• Like
Reactions: aka2lua
Hạng C
14/7/19
848
31.590
96
Nhưng với mức sử dụng vài người trong gia đình thì chưa đến nỗi :D. Chỉ khi nào nó bị quá nhiệt, hoặc quá tải - thí dụ như anh kéo torrent thì mới cà giựt :D. Cho nên tắt chức năng phát wifi của nó đi là cải thiện được kha khá đó.
Sao cái tv box nó hút mạng dữ vậy anh.?
2 nhóc choi ipad xem ytube, vợ dt chơi fb. em mở tv lên là bị la làng. ba ơi mạng yếu qá. :eek:

có cách nào cho mạnh ko anh.? gói cáp quang vtel 190k tháng

Hạng B2
21/11/13
233
5.118
93
Sao cái tv box nó hút mạng dữ vậy anh.?
2 nhóc choi ipad xem ytube, vợ dt chơi fb. em mở tv lên là bị la làng. ba ơi mạng yếu qá. :eek:

có cách nào cho mạnh ko anh.? gói cáp quang vtel 190k tháng
TV Box khi xem truyền hình chỉ khoảng 6-8Mbps thôi bác, hiếm lắm mới có kênh chất lượng cao lên 10Mbps. Do vậy chắc TV Box của bác bị đính virus rồi nên chiếm băng thông đường truyền.

• Like
Reactions: xxmagicxx
Hạng C
18/4/11
665
10.551
93
Camera wifi thì dùng sóng 2.4Ghz ( bác kiếm con router wifi hoặc AP nào phát sóng ổn định băng thông là ok) .
rồi có phải vào modem chỉnh gì nữa k bác. nhà e đang xài tplink 1 râu e cho kết nối cam bằng Lan nhưng mỗi khi ngoài đường muốn xem cam thấy kết nối hơi lâu. e có mò trên wed thấy phải vào modem chỉnh gì nữa mà e k rõ

Hạng C
1/11/13
599
2.884
93
Nhà em đã lắp gói cáp quang khá cao của VNPT, hôm rồi nó lại tăng băng thông lên gấp đôi đáng ra thì nuột lắm mới đúng. Tuy nhiên em cảm thấy thực tế không phải vậy và có lẽ do cái modem đểu của nhà mạng. Em cũng nghe là modem ngon quyết định rất lớn đến tốc độ wifi, anh nào có kinh nghiệm chỉ giùm em nên lắp con nào để tốc độ cải thiện đáng kể và thiệt hại ít nhất có thể.
Giờ mới đọc.
Cái đầu Wifi của mình có 3 sóng 5G phát gần, 2,4G phát xa yếu hơn.
Tùy đầu Wifi có 2 tần số hay không và tùy thiết bị của bác nữa.
Tivi box của mình đều truyền bằng cáp.

Hạng D
21/10/08
3.646
69.980
113
Miền Không Xác Định
Camera ip bây giờ rẻ, không cần mấy thứ lằn ngoằn như xưa nữa. Anh cứ mua camera ip wifi của Xiaomi, Hikvion, Ezviz, Dahua về cài qua apps trên điện thoại, kết nối mọi nơi không cần phải lôi thôi gì cả.
Muốn wifi mạnh thì cần cục phát router wifi tốt. Tiền nào của đó. Từ nay cấm tư vấn mấy anh keo kiệt xài cục phát wifi của nhà mạng, hoặc kiều như Tplink 1 râu cùi mía :D.