Hạng D
31/5/14
3.447
4.262
113
Quan trọng là thích tự chăm sóc xe nữa. Như em mang ra xịt mới được nửa cái xe chán mịa rồi. Cất đi mang ra tiệm ngồi làm ly cafe cho thợ nó rửa

Thợ rửa thì rửa chứ khoảng 1,5 - 2 tháng phải tự tay chăm sóc xe bác ơi, thợ rửa ẩu khủng khiếp. Với khi bác tự rửa bác sẽ phát hiện được xe mình bị gì. Em thí dụ như xì nhớt phuột, móp, hay vết xước, rồi mâm vỏ có bị cấn hay không...​

Hạng D
25/6/16
2.126
1.832
113
căn bản mình chỉ rửa bên ngoài thôi, còn hút bụi hay thêm phần chi tiết mình đâu làm đc. e vẫn đang dùng máy Bosch AQT 33-11 để xịt sơ sơ mỗi lần đi dơ về, chứ còn lại vẫn ra ngoài rửa,
Làm cái máy hút bụi cho gia đình và hút bụi cho xe luôn Bác, nhà Em hút bụi nhà và hút bụi trong xe luôn, sạch phết. Em thì coi rữa xe là thú vui tao nhã và kiểm tra xe bên ngoài luôn,
Còn rữa khoang động cơ thì Em chưa tự tay rữa lần nào cả.

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Khoảng 5 năm trước em mua cái Makita Nhật rửa xe được khoảng chục lần (cái hút bụi ô tô thì dùng đâu đó 2 ,3 lần).
Giờ thì máy xịt dùng mỗi năm một lần rửa nhà cửa đón tết, còn xe hàng tháng mang ra tiệm cho khoẻ.

Hạng F
3/10/15
9.738
11.974
113
Thế là máy rẻ nhất cũng có giá khoảng 100 đô phải không các bác.
Chắc em phải mua quá.

Hạng B1
12/7/13
65
40
18
Thợ rửa thì rửa chứ khoảng 1,5 - 2 tháng phải tự tay chăm sóc xe bác ơi, thợ rửa ẩu khủng khiếp. Với khi bác tự rửa bác sẽ phát hiện được xe mình bị gì. Em thí dụ như xì nhớt phuột, móp, hay vết xước, rồi mâm vỏ có bị cấn hay không...​
đúng là mình tự rửa thì sẽ biết dc xe bị gì, có lần xe e bị phù lốp nhẹ ở mặt bên trong. e cúi xuống xịt thì mới phát hiện thế là đi thay vỏ luôn, chứ còn rửa ngoài ko biết nổ bánh lúc nào

• Like
Reactions: parksonghiep
Hạng C
26/3/11
506
463
63
Mình xài máy hiroma cũng được nửa năm rồi, máy chạy khá êm, lực phun mạnh. Không biết vài năm nữa thì thế nào. Có cái máy xịt rửa lâu lâu lôi ra xịt rửa sân, tường cũng khá tốt

Hạng B2
14/11/18
159
59
48
35
Các cụ cho em hỏi ngu xịt xong mình có rửa bằng rẻ và xà phòng không nhỉ. Hay là xịt xong lau khô luôn. Có cần lau khô không các bác