Hạng F
Thành viên BQT
8/6/16
5.628
12.529
113
Sài Gòn
otosaigon_chăm sóc xe -3.jpg

Xin chào các bác, em biết chắc hẳn số đông các bác đều thường xuyên đi tiệm để rửa xe vệ sinh nội thất, gầm nhanh chóng tiện lợi không mất thời gian. Nhưng việc tự trang bị cho mình một máy rửa xe mini tại nhà để khi rảnh rỗi cuối tuần chăm sóc xe xịt rửa cũng là một thú vui. Có bác nào đang sử dụng máy xịt rửa xe tại nhà không, hãy chia sẻ nó tại thread này để mọi người cùng tham khảo nhé.

otosaigon_chăm sóc xe ANH CHUP MAN HINH-1.jpg

Hiện nay, việc tìm kiếm mua máy rửa xe gia đình khá đơn giản qua một số trang thương mại điện tử phổ biến hiện nay như: Lazada, Shopee, Adayroi, hay Tiki. Em tìm hiểu có rất nhiều thương hiệu sx máy rửa xe như: BOSCH, KOURITSU, Vjet, KARCHER, KACHI,… trong đó mức giá bắt đầu từ 1,2 triệu đồng cho một máy có công suất hơn 1000W - mức giá này theo em không quá cao và mọi gia đình đều có thể tự trang bị được.

otosaigon_chăm sóc xe -1.jpg

Hầu hết các loại máy hiện nay mua về chỉ việc lắp đặt và sử dụng ngay với đầy đủ các món đi theo máy như súng bắn nước, cuộn ống dẫn nước, bình đựng chất tẩy rửa. Thông thường thì máy rửa có thiết kế một đầu nối nối trực tiếp vào nguồn nước (van nước) vào máy, ở một số máy rửa xe hiện nay tiện hơi hơn với chức năng tự hút nước thuận tiện và dễ khi các bác không gần nguồn nước, chỉ cần kê sô chậu linh động sử dụng.

Ngoài máy rửa xe, để chơi vui hơn tại nhà các bác có thể chọn một số món hỗ trợ như: bọt biển rửa xe, nước rửa xe (Sonax chẳng hạn), khăn microfiber, bộ bàn chải vệ sinh mâm, vỏ xe, hốc bánh, găng tay (bao tay) rửa xe,...

Có bác nào biết hoặc đã trải nghiệm sử dụng loại máy rửa xe áp lực nào ‘’ngon’’ trong tầm giá, sử dụng tiện lợi với công suất vừa đủ để xịt rửa xe máy, ô tô tại nhà không? Mời các bác chia sẻ tại đây để mọi người cùng tham khảo nhé.

otosaigon_chăm sóc xe -2.jpg

otosaigon_chăm sóc xe ANH CHUP MAN HINH-2.jpg
otosaigon_chăm sóc xe ANH CHUP MAN HINH-3.jpg

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: zace4000
Hạng C
6/3/11
828
576
93
đã mua cái Karcher K2 ở tiki hồi đc giảm giá cách đây đúng noel 2 năm trước
giá ~2c

sau 2 năm rửa xe thì ít rửa rêu ở sân là nhiều ( số lần rửa xe chắc ~ 10 lần vào các dịp lễ )
xịt bay hết rêu các kiểu

ai mà xài nhiều thì nên mua Karcher :) rất tốt :D

Hạng D
4/11/13
4.177
2.144
113
Vấn đề của mấy cái máy này là setup lâu và tốn diện tích và ồn

Hạng D
31/3/11
1.385
1.890
113
39
Bosch AQT 33-11 ngon bổ rẻ, đủ các đầu xịt, từ xịt chữ V, xịt xoáy, xịt gầm, bình bọt tuyết, máy chạy liên tục ko cần nghỉ ...đã xài đc 3 năm đến giờ vẫn chạy tốt, cứ đi dơ về lấy ra xịt 10phut đỡ tốn 70k,

Hạng C
23/5/15
516
285
63
43
Bosch AQT 33-11 ngon bổ rẻ, đủ các đầu xịt, từ xịt chữ V, xịt xoáy, xịt gầm, bình bọt tuyết, máy chạy liên tục ko cần nghỉ ...đã xài đc 3 năm đến giờ vẫn chạy tốt, cứ đi dơ về lấy ra xịt 10phut đỡ tốn 70k,
Quá ngon và hữu dụng, 10 phút quá là đam mê và thể thao luôn ha bác.
Xét về kinh tế : 1 lần dơ ( khoảng 1 tuần ) giá 70k
3 năm sẽ là = 1x70k x 52x3= 11 triệu > 2tr ( giá trị máy + nước + điện không đáng là bao ) quan trọng là đam mê và chỉ tốn 10 phút, 10 phút này không đủ để chạy ra ngoài rửa nhỉ!
Bác chủ quá hay, em tính sơ thôi bác chủ thấy đúng sai thế nào !

Hạng D
4/2/08
4.564
6.432
113
TPHCM
Cứ Karcher hoặc Bosch mà chơi nha bác... mua online ở Tiki, Shopee, Lazada rẻ hơn nữa