Hạng F
12/10/16
7.500
6.358
113
Mình chắc Fan cuồng của Honda :D Nên xe chỉ toàn Honda: Click Thái (2014) - CBR1000 (2013) - Honda Civic 2.0 (2011)
Xe hơi thì hầu như chỉ đi cùng gia đình còn chủ yếu vẫn là đi 2 bánh đi làm. Chiếc CLICK trước đây của ba mình do đã mua thêm CLICK 2015 nên chuyển nhượng lại để mình đi làm hàng ngày, công việc văn phòng nên mình phải đi tay ga để có cốp bỏ giấy tờ và vật dụng cho tiện chứ trước đó dự tính là quất em Sonic 150 rồi nhưng giá lăn bánh chát quá nên suy nghĩ lại :p đi tay ga dù gì cũng tiện và khỏe hơn trong phố. Còn đi xa hay máu lên mình đã có Con Bò 1000 thỏa mãn rồi.

CLICK của mình hiện tại đã gần 40xxx, do trước đây toàn trùm mền nhưng từ khi về với mình km tăng vèo vèo :D chuẩn bị thay cặp vỏ lần 2 (lần 1 thay lúc 2 vạn). Thường mình đi làm mỗi ngày cung đường từ Bình Thạnh - Q10 kẹt xe bấy nhầy lúc đi và lúc về thì cứ tầm 4 ngày mình đổ tràn bình 1 lần :D (xe rất tiết kiệm xăng nhé vì mình ra PVĐ toàn chạy 60-70). Sau này mình thay kim phun xăng điện tử của SHi 150 (Ý) vào thì cứ tầm 3 ngày là phải đổ o_O Bù lại đi 1 người max speed xấp xỉ gần 110 (mình nặng gần 70 kg), trước đó max luôn chỉ 90 mấy. Còn lại thì cứ tầm 1500 km thì thay nhớt máy, xấp xỉ 5000 thì thay nhớt số đi đủ cung đường miền Tây, ra Nha Trang....chưa bao giờ nằm đường hay có bất cứ vấn đề gì. Khoảng để chân thoải mái, gầm cao leo lề dễ, yên ngồi lâu k bị ê đít, có điều cốp nhỏ hơn AB nên đồ cho 1 người thì OK chứ 2 người thì hầu như khó, yên ngồi 3 người chật và yên sau hơi cao (bgai mình chỉ có 1m5x nên than hoài :p). Mình cũng đổi nhiều xe đó giờ đủ thương hiệu nhưng dù gì vẫn thích Honda hơn. Cái đặc biệt của Honda khiến mình thích là "nó chả có cái gì đặc biệt" :D
Lão này, cứ có cùng sở thích với mình là sao nhỉ? Nhưng cái thứ tay côn như CBR1000 thì mình ko thích (chẳng qua là hok đủ xèng mua và tay con đi chán bỏ xừ kakaka)

Nhưng cho mình hỏi cái nhớt hộp số tự động 5k là thay à? COn Lead của mình toàn mang ra ông anh (ổng có tiệm sửa xe máy) mà chả để ý có thay hay ko? hôm bữa 56k, e làm 1 cái list dài mang ra đưa ổng thay mà ổng ném luôn cái list rồi bảo "mày cứ yên tâm làm hết 6 lon này xong phi xe về 2k nữa mang ra đây thay nhớt"......

• Like
Reactions: P.Huayra
Hạng F
22/10/09
8.170
29.959
113
đi đường trường cỡ +300km mà đi xe mấy trăm cc trở lên thì ko có gì đáng nói cả, đi cở 70 CC đến 175 mới thú vị.

Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
Em đi future neo FI đời đầu, đợt đầu mua lúc 30/4/2007. Lúc đó honda ra 2 chiếc xe mới là neo FI và AB (chênh nhau có 1tr). Sau này AB tăng giá phi mã. Odo đến giờ cỡ 150k km.

Hạng D
18/8/15
1.634
1.307
113
Bình Chánh
Mình ở SG, lúc trước đi AB2010 rồi đổi qua Vespa, bây giờ đang sử dụng SH 150i vì là chiếc xe lành nhất mình đã trải nghiệm qua.

Hạng F
22/10/09
8.170
29.959
113
Em đi future neo FI đời đầu, đợt đầu mua lúc 30/4/2007. Lúc đó honda ra 2 chiếc xe mới là neo FI và AB (chênh nhau có 1tr). Sau này AB tăng giá phi mã. Odo đến giờ cỡ 150k km.
máy còn ngon ha bác?chưa rớt đầu?

Hạng F
27/6/12
5.023
11.755
113
máy còn ngon ha bác?chưa rớt đầu?
Rớt rồi bác. Em bị nhớt đểu nó phá. Trước đó thì ngon. Lúc đó em làm công trình ở Phú Mỹ cứ chiều ra đua về Thủ Đức thăm ghẹ rồi quay xuống lại. Chạy cỡ 67km/lít. Có cái đồ nhựa dở. Chừng 2, 3 năm là gãy móc rung tè tè hết.

Hạng F
22/10/09
8.170
29.959
113
Rớt rồi bác. Em bị nhớt đểu nó phá. Trước đó thì ngon. Lúc đó em làm công trình ở Phú Mỹ cứ chiều ra đua về Thủ Đức thăm ghẹ rồi quay xuống lại. Chạy cỡ 67km/lít. Có cái đồ nhựa dở. Chừng 2, 3 năm là gãy móc rung tè tè hết.
em có đi thử Fu X cũa anh kia ở BDuong, xe ảnh đi hơn 100K mà máy êm ru, xe bụi, dơ hầy, chưa rớt đầu, chắc do BD đường thông thoáng, ít kẹt xe nên máy lâu xuống so với TP

Hạng F
22/10/09
8.170
29.959
113
dàn nhựa của Fu thì quá tệ, bệnh chung, đi hàn lại , thời gian lại bị tiếp, chán!

Hạng B2
6/8/14
183
189
43
35
go vap
Cảm ơn bác đã mở Topic này!
Em xưa giờ chả hiểu sao chỉ chơi được với Suzuki thôi, hồi sinh viên thì Viva, đi làm thì Hayate, giờ thì Axelo. Cũng đã từng sử dụng qua Super Cub 81, Dream, Exciter nhưng không lâu dài. Em thấy Suzuki máy bốc, càng chạy xa càng bốc, lại khỏe, dàn nhựa cứng cáp, ít hỏng vặt. Như chiếc Axelo, để nguyên bản chạy khó chịu, nên em phải thay Mobile sườn, thay cổ pô to hơn, thay luôn bugi bạch kim, chạy khác liền, nhẹ xe, đốt hết xăng, êm ru bà rù. Nói chung em chăm sóc cho xe và cho chó còn hơn cho bạn gái, nên bị chửi miết, vì em quan niệm: "Bạn gái hay thậm chí vợ con có phản bội thì cũng chả sao, chứ chiếc xe đang đi mà nó phản bội là chết chắc". Em có bị biến thái không nhỉ???
Bác nỳ giống em cũng có cùng tình yêu với cái xe, bị chửi miết, có cái là em từ Axelo độ điếc các kiểu chán qua Hayate, 1-2 năm nữa có F1 cũng ráng 1 em 4 bánh ghẻ ghẻ che mưa nắng!