Chi hội trưởng FIFC
18/7/07
6.718
2.058
113
51
Các Bac !
Hôm qua, trong thớt của F.1racer ở CNL, Bac ronglua hội FFC có bài comment nói về sự việc xảy ra. Trong bài viết có đề cập đến chi hội FIFC. Em đã comment trả lời, nói rõ quan điểm mình. Vì thớt đó đã xóa, một số Bac chắc chưa kịp đọc nên em xin copy lại. Không để tranh cãi tiếp (vì Bac Phan đã có lời trong phòng họp HT- HP) chỉ để biết em đã có sự phản hồi chứ không phải im tiếng.
(Bài viết của Bac ronglua các Bac có thể tìm lại đâu đó, chắc vẫn còn, em không trích lại. Đây là những ý của em) :
- FFC và Fiat không đối đầu như Bac nói. Em rất nhiều lần xóa các comment không phù hợp, Bac Lơ cũng xóa nhiều lần các comment gây bức xúc khi em chưa online kịp. Bac đâu biết. Nói để thấy Fiat không cổ súy cho việc đó nên Bac nói "anh em Fiat cứ hùa theo chửi FFC" là không đúng.
- Chuyện hôm nay là bạn, ngày mai không ngồi chung nhau nữa cũng chuyện thường. Chuyện đã từng nhậu chung, đàn ca hát múa thì kể tới sáng nhưng giờ qua rồi, nhắc không được gì.
- Một số thành viên bỏ FFC sang chơi Fiat hẳn phải có nguyên do. Em không thể lôi kéo ai được nếu họ không thích.
- Về Phan-tèo : Em, Phan-tèo, Connect chơi cùng nhau trước khi Phan-tèo biết các Bac. Nhưng chuyện hôm qua Phan-tèo sai rõ ràng, không thể bênh được. Lúc gần cuối tiệc, Phan-tèo khật khưỡng cầm beer mời em hỏi : Em với Bac có phải là bạn không ? Em bảo : không phải trong lúc say này. Để biết em cũng bức xúc cách xử sự của Phan-tèo nhưng phải nhìn toàn cuộc buổi sinh nhật OS để hành xử cho phù hợp.
(Đây là bài của em trong thớt CNL, sau đó bị dell.
Không biết post vào đâu, post đỡ vào đây :D)

Hạng F
28/2/11
5.112
203
63
Quận 4_ TPHCM
Đối đầu cái con mịa gì, thân với nhau như anh em một nhà thì có. Tối hôm Sinh nhật OS em còn cầm ly qua mời mấy bác LĐ bên FFC nữa mà
[youtube]http://youtu.be/z-yz-3QqcS8[/youtube]

[youtube]http://youtu.be/ck7AoQ4MSUQ[/youtube]

Cái gì cá nhân thì cá nhân giải quyết ( bên ngoài buổi tiệc ), không nên gán ghép cả tập thể vào đây sẽ không hay.
Đây là bằng chứng FIFC & FFC rất thân thiết

[youtube]http://youtu.be/ghbw_drbMkw[/youtube]

Last edited by a moderator:
Hạng F
7/8/06
8.676
1.513
113
Thư đây, chỉ có thiểu năng mới nói FIFC mâu thuẫn với bên khác. Em đã trả lời rồi nhé
( mà thư trên không phải của anh ronglua viết đâu, của một đứa ất ơ nào đó biết mịa gì về em, fiat đâu, ronglua chỉ là lấy danh post cho nó oách thôi:D:D, nhìn phát biết ngay ...hi hi..
[blockquote]ronglua

Các bác có lẽ chưa hiểu rõ chuyện nội tình của 2 bác ấy như thế nào thì cũng đừng vội comment với ngôn từ phán xét đúng sai như vậy, làm phức tạp thêm vấn đề chứ có giải quyết được gì đâu.
Thật sự em cũng không định viết gì nhưng cứ im lặng để mọi việc diễn biến mãi như vậy cũng chẳng hay.

• Thứ nhất, Phan Tèo quá sai khi giải quyết một vấn đề trong trạng thái say xỉn. Với lại, tối đó là sinh nhật 10 năm của diễn đàn OS. Có rất nhiều khách mời, báo chí, nhà tài trợ,….làm tổn hại đến hình ảnh của diễn đàn.
  • Thứ hai, về phần F1, bác cũng nên nhìn nhận lại vấn đề một cách công tâm, vì sao lại dẫn đến chuyện bức xúc ngày hôm nay? Mình có trách nhiệm gì không hay là khi xảy ra chuyện mình đăng bài xin lỗi để tranh thủ lấy lòng mọi người(?)
Trong FFC, cũng là một chi hội với đủ mọi thành phần và lứa tuổi. Lớn có, nhỏ có, sồn sồn có mà già già cũng có. Các bác có thấy cả một chi hội mạnh và đông như vậy mà khi đi dự sinh nhật chỉ có 1 ông hội trưởng, 2 ông hội phó…hết, không có lấy một thành viên nào. Tại sao vậy? Chắc có lẽ cũng có lý do.

F1 có còn nhớ những năm trước khi còn làm hội trưởng FFC không? Chẳng có “thằng” nào dám hó hé với FFC một câu gì, bởi vì ngay cả BĐH diễn dàn OS mà còn bị FFC chửi nát bét ra khi dám xía vào chuyện nội bộ của FFC mà. Chắc ai cũng còn nhớ vụ “Bục Bể Phốt” mà BĐH diễn đàn phải cử 2 O.S.P.D túc trực thường xuyên trong box Ford để xoá bài, ban nick…đến khi chịu không nổi đành phải khoá nhốt luôn thớt Chi Hội FFC đó sao.

Nhưng thôi, đó cũng là quá khứ qua rồi. F1 xin từ chức, Xe_online được anh em đề cử vào ôm cái mớ hỗn độn mà F1 bỏ lại khi ra đi. Từ đây sao nảy sinh nhiều vấn đế quá!

Từ chỗ anh em bằng hữu thân tình với nhau, bác bỏ FFC qua Fiat chơi thế nào mà để bây giờ FFC và Fiat trở thành 2 bên đối đầu. Phan Tèo với Babydriver có phải tri kỷ? Các bác Fiat có phải đã từng off đông đủ mọi thành viên tại nhà em? Xe_online có phải bao lần đàn ca chén nồng với anh em nhà Fiat?...Còn đó nhiều kỷ niệm lắm đúng không bác…?

Vậy mà giờ đây, dưới mắt bác, FFC là một lũ vô học, bác có thể dùng những lời lẽ mà em không tưởng tượng nổi để chửi anh em FFC. Đúng! bác chửi rất thâm, chửi rất văn vần, chửi rất nghệ thuật. Bác có nhớ chuyện cuộc thi Ranger Challenger, bác và anh em Fiat ủng hộ bác Lơ nên đâm chọt Phan Tèo như thế nào không? Các bác hành văn với rất nhiều từ ngữ không thể diễn tả được mà anh em FFC có nói câu gì trả đũa khi bị xúc phạm hay chưa? (Ngoại trừ trường hợp bác đòi thay mặt cha mẹ dạy dỗ Kubin85 nên có hẹn nhau ra gặp mặt để giải quyết, có lẽ do Kubin85 quá bức xúc mà không nhịn bác được nữa)

Không phải mọi thành viên của FFC ngu đến nỗi không biết người ta chửi mình, cũng không phải thành viên FFC nhát hơn anh em CNL mà không dám chửi lại bằng những ngôn từ mà anh em CNL đang dành cho FFC bây giờ đâu. Nhưng……không ai làm chuyện đó cả (ngoại trừ có một lần bác Xe_online phải commet thật rõ ràng trên diễn đàn cái câu: ”Đù Má Mày!” và chấp nhận để ban nick vĩnh viễn)

Con giun dày mãi cũng oằn, bao nhiêu thành viên bức xúc bác và anh em Fiat không hiểu chuyện mà cứ hùa treo chửi mãi FFC. Hội trưởng hội phó tụi em phải đi phân tích, năn nỉ thành viên không nóng giận để giữ hoà khí trong OS. Mà người nhọc lòng nhiều nhất có lẽ cũng là Phan Tèo. Cuộc vui thì có người thắng người thua, các bác có nhớ Fiat phân công người đặt vòng hoa, người viết điếu văn, người chửi xéo chửi xỏ khi FFC thua không? Khi Ford VN công bố kết quả lại thì ai là người cay cú vậy các bác? Em còn nhớ các bác qua Box FFC gởi tặng tụi em cái clip mấy con chó sủa gâu gâu nữa mà…thâm đến thế là cùng chứ nhỉ!

Ai thi mà chẳng muốn thắng, mà thắng cũng có bỏ túi được cái gì đâu, lại mất công chạy lên chạy xuống làm nhà tình thương cho những người đau khổ hơn mình trong cuộc sống này. Phan Tèo hay nói với em câu này rất nhiều lần: “Em có làm éo gì Ép Oan đâu mà sao nó cứ chửi em hoài?”

Tới đây chắc mọi người cũng hiểu được nguyên nhân do đâu mà Phan Tèo nóng giận mất kiểm soát lúc say rồi nhỉ!

Em viết cũng đã quá dài, xin lỗi các bác đã đọc mỏi cả mắt! Có bác sẽ hiểu cho em và cũng sẽ có bác ném đá em. Nhưng thật sự những điều em viết trên đây đều là sự thật. Em viết ra với một thành ý để mọi người hiểu ra vấn đề và qua đó có thể anh em FFC và Fiat sẽ lại thân thiết như ngày nào! Chứ nói thật, hiện bây giờ anh em thành viên của FFC rất bức xúc, nếu các bác có rơi vào hoàn cảnh đó thì các bác mới hiểu.

(Chuyện đổ bia lên đầu em thấy các bác suy diễn ra nghiêm trọng quá, các bác về cứ thử hỏi người thân hay bạn bè…nếu có người chửi mình liên tục cả tháng trời trên phương tiện cộng cộng thì các bác sẽ làm gì????)

@F1racer: Anh không phải viết bài này để có ý chỉ trích em, anh chỉ muốn xây dựng trên tình nghĩa anh em mình. Đóng góp một cách thẳng thắn với nhau để giải toả mọi vướng mắc. Em hiểu anh chứ!
[/blockquote]
Kính bác CHP FFC Ronglua!
1. Những điều bác viết trên đây thì có liên quan đến gì em. FFC là một tập thể, chẳng lẽ các bác không đủ trình độ để nhận thức đến nỗi bị em dắt mũi đi vào chỗ chết hay sao mà lại moi cái chuyện em làm HT FFC kích động lôi kéo chửi OS??? em có chửi thì sẽ đứng ra chửi một mình chứ không đủ trình để lôi kéo anh em. Bác nên xem lại điều này.
2. Chuyện em chơi ở đâu đó là cá nhân của em, em không thích và không thể giao du với bất kỳ kẻ nào không cùng chí hướng, vì vậy chuyện em chơi với ai là do định hướng và tính cách của em, không liên quan đến bất cứ thành viên nào.
3. FIFC và FFC có quan hệ như thế nào là kệ mịa mấy bác, em chỉ là một thành viên bình thường, ai cũng đủ nhận thức chứ không dễ bị lôi kéo như bác nói. Đừng nghĩ ai cũng thích và ưu cái kiểu nói xấu, dèm pha nhau như mình nhé! Thân
4. Em không bao giờ chửi Phan tèo là thằng này thằng nọ, bác cứ dẫn chứng cho mọi người thấy điều này, có chăng tự đi kể với mọi người nhằm mục đích tự sướng như ngày hôm qua. Lý do đơn giản em không nói xấu hay chửi Phan tèo là em thấy các bác không đáng là những người bạn, điển hình như cái cách bác phản biện trên đây, cụ thể hơn nữa là em đã không giao du với các bác từ lâu, chi tiết nữa là cái số đt của bác và Phan Tèo em cũng éo thèm lưu lại chứ nói gì đến việc em nhắc các bác.
5. Mọi việc nhiều người chứng kiến, ngay cả sau khi xảy ra vụ việc và đến nay bác có thấy từ nào em nói xấu Phanptsc chưa. Và quan trọng hơn là nhiều người chứng kiến sự việc nên chúng ta không nên lấy vải thưa che mắt thánh.
6. Nếu em không coi Phanptsc là người từng ngồi chung mâm, từng là thằng ăn nằm tri kỷ tại nhà em thì các vụ động chân động tay giữa 2 thằng đã xảy ra từ lâu, vụ việc hôm qua chỉ là một phản ứng cho hành động kém văn hóa của hắn chứ chưa được xem như một vụ đánh lộn, nếu thật sự thì hậu quả không chỉ dừng lại ở đó đâu.
7. Vụ Ford Ranger là cuộc thi chung, thằng nào cũng mưu hèn kế bẩn như nhau, không liên quan đến việc này.
Kết luận: Em không giao du với thành phần như các bác, quan điểm sống và nhận thức của chúng ta hoàn toàn khác nhau nên mâu thuẫn em không biết tại sao cũng như không cần tìm hiểu!
Thân
F1racer

Hạng C
15/4/11
976
12
38
haizza, mấy cái đứa này, lâu lâu cho đi chơi xa cái là có chiện hà...