Status
Không mở trả lời sau này.
Bò Hóng
13/12/06
8.381
72.935
113
Re:Mời các bác uống rượu Liên Xô!

@ tuonglahay: hai bác này mà kết hợp thì phen này nhà nước "thất thu" THUẾ hả bác? :D

Hạng D
24/10/10
3.410
13.630
113

Ôi trời ơi, bravo các anh nhiệt liệt. Mỗi tháng 1 chuyên môn đăng đàn, chừng 1 năm là cả hội FI thành cao thủ hết hihihehe.
Em mong em ngóng em chờ lắm đó, các bác đừng để em leo cây ạ.

23/10/06
14.638
5.121
113

tuonglahay nói:
bravia nói:
phuhaonguyen nói:
xe_online nói:
Trời, ko dám đâu Bác Tầmvợ. Em xoay được chút chéo thông tin về mảng này nên nên chỉ dám hàn huyên thôi, sao dám giảng.
E đã book 1 đề tài từ nghề nghiệp chuyên môn của mình (sở trường-chứ ko dám xài sở đoản) mà em nghĩ các Bác, các Mợ hoạt động kinh doanh trong DN của mình thường ưu tư như là "vấn đề hoá đơn- ngưỡng vi phạm pháp luật Hành chính và hình sự trong Doanh nghiệp"- hy vọng có dịp trao đổi cùng toàn thể.
Khi nào bác Xe đăng đàn thì thông báo sớn sớm cho em đi hóng với nhé!
Bác tính dành bóc tem với em à :D
Vậy em phải bổ sung thêm trong phần dự thảo có nội dung tư vấn và giải đáp pháp luật nữa rồi, Bác Xe_online chủ trì đó
Đừng có tranh giành với dân kiểm toán chứ.

Thâu rầu, sao bác tuonglahay biết vậy kà! :cool: em định tham gia học hỏi thôi chứ gà con sao dám so với bác Xe! ;)

Hạng F
10/11/07
5.231
404
83

@ xe_online: cảm ơn bác đã ưu ái cho mọi người bằng cả sự ân cần, nhiệt tâm, lịch thiệp lẫn... tiền mặt thế này...!
ở nhà bác về, em phải đi tìm xem ngay mật tông là gì...:p
ôi... mật tông và...hóa đơn!đời vẫn luôn có những sự song hành oái ăm như thía mà ta phải tuân thủ..., bác nhỉ!

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui

phuhaonguyen nói:
tuonglahay nói:
bravia nói:
phuhaonguyen nói:
xe_online nói:
Trời, ko dám đâu Bác Tầmvợ. Em xoay được chút ....chéo thông tin về mảng này nên chỉ dám hàn huyên thôi, sao dám giảng. Bác nói thế tổn ....thọ em ;)
E đã book 1 đề tài từ nghề nghiệp chuyên môn của mình (sở trường-chứ ko dám xài sở đoản) mà em nghĩ các Bác, các Mợ hoạt động kinh doanh trong DN của mình thường ưu tư như là "vấn đề hoá đơn- ngưỡng vi phạm pháp luật Hành chính và hình sự trong Doanh nghiệp"- hy vọng có dịp trao đổi cùng toàn thể.
Vậy em phải bổ sung thêm trong phần dự thảo có nội dung tư vấn và giải đáp pháp luật nữa rồi, Bác Xe_online chủ trì đó

Thâu rầu, sao bác tuonglahay biết vậy kà! :cool: em định tham gia học hỏi thôi chứ gà con sao dám so với bác Xe! ;)
Thực sự, trong nghề nghiệp vì hay va chạm nên em nảy sinh ý tưởng thế. Chúng ta, những người ko biết nhau, gặp nhau và cùng chung tư tưởng hỗ trợ nhau trong khả năng của mình. Dù là chuyên môn nhưng em thấy mình cũng chỉ có thể biết 1 mảng rất nho nhỏ trong cái rừng Luật về Doanh nghiệp nói chúng và vấn đề hoá đơn nói riêng. Điểm giao thoa giữa hành chính và hình sự trong mảng này thật mong manh. Với các động tác "rung, giật, lắc..." của các ae xxx có lúc làm Doanh nhân toát mồ hôi. Đặc điểm của nền kinh tế và sự phát triển DN của ta ít nhiều bởi sự ....trốn thuế, nên cứ như cái có tật giật mình rồi tiếp sau là "con chim sợ cành cong" nên DN lăn tăn lắm. Trong phạm vi của mình em có thể điểm vài chi tiết nho nhỏ mà DN có thể sẽ gặp hoặc đã từng gặp sẽ biết cách giải quyết thế nào. Nói chung là chỉ nhưng chuyện linh tinh tinh thôi. Ko to tát. Phạm vị trong buổi đàm đạo, hàn huyên.
Cũng vì thế, nếu có sự hỗ trợ của các Bác chuyên ngành kiểm toán thì chúng ta sẽ có 1 đề tài có phong phú nội dung và bổ ích về thông tin.

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui

Kakak, Mợ Tài: thời đại internet thật là hữu dụng và bổ ích nhỉ. Khai thác được kho tàng ấy và có thể lĩnh hội được 1 phần rất nhỏ trong rừng tri thức ấy, chúng ta đã trở thành bậc...đại tri thức. Những mong ông thầy Gugồ và phương tiện Internet sẽ còn phục vụ chúng ta nhiều nhiều hơn.
Ah, coi chừng Mợ ....ghiền đó nhé. Mật Tông là gì và cả phái Mật Tông Tây Tạng nữa.
Nhưng cái cách Mợ đặt vấn đề : Mật Tông và Hoá đơn : thật là ..đáo để nhỉ- kekekek. Xin lỗi em dùng từ này. Nếu có mạo phạm tuổi tác thì niệm tình thứ lỗi nhé.

mợ tài nói:
@ xe_online: cảm ơn bác đã ưu ái cho mọi người bằng cả sự ân cần, nhiệt tâm, lịch thiệp lẫn... tiền mặt thế này...!
ở nhà bác về, em phải đi tìm xem ngay mật tông là gì...:p
ôi... mật tông và...hóa đơn!đời vẫn luôn có những sự song hành oái ăm như thía mà ta phải tuân thủ..., bác nhỉ!

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/5/07
151
31
28
53

xe_online nói:
phuhaonguyen nói:
tuonglahay nói:
bravia nói:
phuhaonguyen nói:
xe_online nói:
Trời, ko dám đâu Bác Tầmvợ. Em xoay được chút ....chéo thông tin về mảng này nên chỉ dám hàn huyên thôi, sao dám giảng. Bác nói thế tổn ....thọ em ;)

Thực sự, trong nghề nghiệp vì hay va chạm nên em nảy sinh ý tưởng thế. Chúng ta, những người ko biết nhau, gặp nhau và cùng chung tư tưởng hỗ trợ nhau trong khả năng của mình. Dù là chuyên môn nhưng em thấy mình cũng chỉ có thể biết 1 mảng rất nho nhỏ trong cái rừng Luật về Doanh nghiệp nói chúng và vấn đề hoá đơn nói riêng. Điểm giao thoa giữa hành chính và hình sự trong mảng này thật mong manh. Với các động tác "rung, giật, lắc..." của các ae xxx có lúc làm Doanh nhân toát mồ hôi. Đặc điểm của nền kinh tế và sự phát triển DN của ta ít nhiều bởi sự ....trốn thuế, nên cứ như cái có tật giật mình rồi tiếp sau là "con chim sợ cành cong" nên DN lăn tăn lắm. Trong phạm vi của mình em có thể điểm vài chi tiết nho nhỏ mà DN có thể sẽ gặp hoặc đã từng gặp sẽ biết cách giải quyết thế nào. Nói chung là chỉ nhưng chuyện linh tinh tinh thôi. Ko to tát. Phạm vị trong buổi đàm đạo, hàn huyên.
Cũng vì thế, nếu có sự hỗ trợ của các Bác chuyên ngành kiểm toán thì chúng ta sẽ có 1 đề tài có phong phú nội dung và bổ ích về thông tin.

Ui, sao em lai missed buổi off hoành tráng như này cơ chứ, nhưng chắc chắn ko missed buổi chuyên đề của bác đâu :)

Chi Hội Trưởng SFC
1/8/10
3.144
508
113
123

Ối trời!... biết cái thớt này muộn quá ... buổi off đã trôi qua ... Chẹp chẹp ... lại ... chẹp chẹp!
Bác xe_online ơi! Địa chỉ Tây Tạng quán ở đâu vậy??? Muốn ghé để ngắm ... dung nhan của bác í mờ! Ngưỡng mộ bác quá ...

Hạng D
27/9/09
4.017
87
63
trăm điều vui

Cảm ơn Bác quan tâm cái cafe quán bé nhỏ của em. Địa chỉ là 28/11A Tôn Thất Tùng, Q.1- gần ngã tư Nguyễn Trãi- TTTùng.
Em ko thường có mặt ở đây, nhưng văn phòng làm việc hàng ngày thì cũng gần. Lúc nào Bác ghé thì hò e tiếng, thu xếp được công việc e có mặt ngay.

ruametocdo nói:
Ối trời!... biết cái thớt này muộn quá ... buổi off đã trôi qua ... Chẹp chẹp ... lại ... chẹp chẹp!
Bác xe_online ơi! Địa chỉ Tây Tạng quán ở đâu vậy??? Muốn ghé để ngắm ... dung nhan của bác í mờ! Ngưỡng mộ bác quá ...

Hạng D
12/9/06
4.567
20
0
58
Sài Gòn

Uống vui quá nên ngày hôm sau tui tèo, nằm chèm bẹp. Thôi mai mốt không đi nữa.....

Status
Không mở trả lời sau này.