Hạng B2
19/1/06
346
1
16
www.otosaigon.com
RE: Mời các bác xem BMW 20 năm tuổi

Trích đoạn: MINA

Trích đoạn: fernandoz

Mèn đéc ơi ! Các bác có khối kinh nghiệm nằm mùng chống muỗi ở xứ tuyết mờ hổng chịu kể ra. Em mờ hổng hỏi chắc cũng tèo nuôn ! Aigbag xe bác MINA đâu phải lắp ráp ở VN đâu sao kỳ vậy ta. Hít le là từ để chỉ loại đường đá đó hả bác ? Hay là tên cái nhà lão Quốc Trưởng ? (hình như lão í bằng tuổi với Charlie Chaplin phải k bác ? )
Vâng!Người ta thường gọi loại đường đó như vậy,còn lý do: Ứ biết!:D
Xe em hồi đó là :Mer 250 TD đời 95.Còn Airbag không bung thì chắc là do : Đâm không đúng kiểu.:D
Em nghe nói: Hít Le và Charlie sinh cùng ngày,cùng tháng,cùng năm.Một người làm cả thế giới khóc ,một người làm cả thế giới cuời.Có đúng không các bác?Sai cấm cuời em dốt nha!
;)Xe không bung Aribag cũng có nhiều nguyên nhân .Em có thể đưa là ba phương án sau.Một là có thể bác ấy đâm không chính diện xe vì IC kích nổ Aribag xe cũ thường bố trí khi xe va chạm mạnh hoặc đâm chính diện , phương án hai là phương án xe bị lỗi của nhà sản xuất ,nhưng nguyên nhân này thì em không dám khẳng định vì xe xịn được kiểm định theo tiêu chuẩn nghiêm ngặt lắm, phương án ba là có thể do bác ấy mua xe ngoài bãi , mà xe ngoài bãi nhìn em nào cũng đẹp nhưng không thể tránh khỏi mua phải một vài em bị đâm bung Aribag rồi sau đó mông lại .Không biết em nói thế có đúng không hả bác MINA ?[8|]

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Trích đoạn: berlinauto

;)Xe không bung Aribag cũng có nhiều nguyên nhân .Em có thể đưa là ba phương án sau.Một là có thể bác ấy đâm không chính diện xe vì IC kích nổ Aribag xe cũ thường bố trí khi xe va chạm mạnh hoặc đâm chính diện , phương án hai là phương án xe bị lỗi của nhà sản xuất ,nhưng nguyên nhân này thì em không dám khẳng định vì xe xịn được kiểm định theo tiêu chuẩn nghiêm ngặt lắm, phương án ba là có thể do bác ấy mua xe ngoài bãi , mà xe ngoài bãi nhìn em nào cũng đẹp nhưng không thể tránh khỏi mua phải một vài em bị đâm bung Aribag rồi sau đó mông lại .Không biết em nói thế có đúng không hả bác MINA ?[8|]
Bãi cái giề!Em mua ở Chính Hãng đấy,lúc mua mói có vạn ba thôi!:D
Vì nó đập góc trái vào tường theo hướng ngang nên không bung bác ạ!Em nói trên là vui vì theo kiểu lý luận của Fò VN mờ!:D:D:D

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

Em hơi ngoài lề một tí các bác ui.
Bác MINA bảo Charlie nào vậy, có fải danh hài trong mấy film ko lời đen trắng ko vậy :D

Muh em tiện tay click vào chữ charlie nó ra nghĩa này ;) hơi bất ngờ
Charlie

n. male first name (form of Charles); North Vietnamese troops or Vietcong soldiers (nickname used by American soldiers during the Vietnam War)

O.S.P.D
27/9/05
1.703
311
83
63
www.vnexpress.net

Vâng đúng đấy bác ạ!Ông ấy tên là Charlie Chaplin sinh ngày 16/4/1889 là vua hài trong phim đen trắng mà bác nói.
Còn ông Hít Le tên là :Adolf Hitler,sinh ngày 20/4/1889
Vậy em đính chính lại là 2 người sinh không cùng ngày,nhưng cùng tháng,cùng năm.
Bác heavyrain2408 phải đưa cả tên,họ vào thì mới chính xác được.

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

Ồ ! Chiện xứ tuyết phong phú gớm mừ bi chừ các bác mới chịu xí-trum...
Bác Mưa Lớn ơi ! ...hi hi ...bác mần em chết cười ! ...hi hi...cũng chẳng ai giải thích được tại sao lại dùng chữ Charlie trong trường hợp này. Chắc xuất phát từ tiếng lóng của mấy chú G.I. (lại chiện 9 chị )

Hạng D
15/8/04
1.219
0
36

@fernandoz: G.I là gì dzị bác [&:]

Về chuyện chữ charlie tiếng lóng có nghĩa là Việt cộng thì em google thấy nó giải thích như sau. Các bác xem thế nào nhỉ:D
"Charlie bắt nguồn từ chữ viết tắt VC (VietCong). Trong hệ thống bảng ngữ âm của NATO thì V = Victor, C = Charlie. Vậy là Victor Charlie ám chỉ Vietcong. Sau đó được gọi là Charlie cho gọn vì Charlie cũng chính là một cái tên rất phổ biến và quen thuộc (cái này thì quá rõ roài)"

source

http://bbs.gter.net/bbs/forumdisplay.php?fid=53

Hạng D
7/1/06
2.264
50
38
hamburger hill

G.I là các chú lính Mỹ đó bác. Chữ này có từ Thế Chiến 2 lận. Còn Sĩ Quan Mỹ có gọi là G.I không thì em hổng biết. Mà G.I. là viết tắt của chữ gì em cũng...hổng piết nốt !