Status
Không mở trả lời sau này.
Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.374
113
Sài Gòn
Cuối tuần mới làm 1 chuyến tham quan thử Phú Hoàng Anh, Tự tham quan.
Chạy vào hầm gửi xe, hầm to thật nhưng khá bụi bặm và lung tung chắc là mới xây xong chưa dọn dẹp. Vào thang máy lên tầng trệch. Công viên bên trong rất rộng và thoáng. Hồ bơi đẹp. Tuy nhiên bề ngang hơi nhỏ. Chiều dài thì vô tư. Sạch sẽ. Vào thang máy....

Trời ạ. Nút và nút, Hơn 40 cái nút. Từ tầng G-> 34,35 gì đó.
Nhấn phát lên thử tầng 15. Thang xuống khá nhanh, tuy nhiên thang kết bên thì bảo vệ nói Hư rồi. Thế là lên (Bảo vệ chắc tưởng dân cư ở đây nên không hỏi gì, Mỗi block có 1 bảo vệ trực).
Cảm giác hơi sợ sợ khi đứng trong thang máy không có...Hiệu. Hiệu gì lạ quắc chẳng biết. Ôi trời, nó kêu mà thằng nhỏ mình đứng phải bịt lỗ tai lại. Sợ thật. Thang máy ồn kinh khủng.

Mở cửa ra tầng 15 thì hàng lang rất thoáng + Sáng vì 2 bên có cửa sổ.
Công nhận nhìn lên nhìn xuống nổi da gà da vị vì...Cao quá. Xây gì mà cao kinh khủng. Ai sợ độ cao chắc khó sống ở đây.
Thấy cũng có vài hộ sống rồi nhưng chắc như muối bỏ biển. Không vào bên trong được vì tự đi. Tham quan chút rồi về.

Cảm nghĩ bề ngoài thì OK, Cực kỳ yên tĩnh. Ai thích không khí trong lành + không gian riêng thì ở đây. Nghe sale nói là hiện tại HAGL đang Free Điện Nước để hút dân vào ở.

Mình cũng thích tuy nhiên còn vắng quá, ở cũng sợ thật, Ai muốn vào thì vào. Nhà vắng ăn trộm ăn cướp nó vào là toi.

Chuột Tiến
1/10/11
4.557
92.374
113
Sài Gòn
Về nhà kể gia đình nghe thì cái vụ Ai muốn vào thì vào nghe xong sợ quá. Nhà đi làm hết chỉ có 1 mình bà già ở nhà chăm nhà mà cướp nó ầm thầm đi vào thì chắc ở đây chỉ có kêu trời. Sao HAGL nó không làm thẻ từ thang Máy ta?

Hạng B2
12/7/12
228
3
28
Q7
tại bác đi 1 mình mà, sau này khi dân cư đầy đủ rồi, bác muốn cho người lạ vào thì mới đc vào, phải có xác nhận từ chủ nhà gọi xuống bảo vệ mới đc lên lầu.
thang máy hiệu Tecno của HAGL cho tất cả các căn hộ mà bác

Diamond Hand
28/7/09
1.602
16.002
133
Công tác quản lý của chung cư thể hiện vô cả trong thương hiệu chủ đầu tư. Cơ mà mỗi block mỗi bảo vệ đúng là hơi phiêu. Bắt trộm còn được chứ cướp thì thua. Em hay xem mấy phim hồng kong, dân nó đi trước mình cả mấy chục năm nên chung cư cũng thế. Trong phim bọn xã hội đen vô tới tận căn hộ uy hiếp, đập phá, trộm cắp,...cũng chả ai can thiệp được vì không gian chung cư khép kín. An ninh chỉ trong chờ vào anh bảo vệ dưới đất, sao mà quản được 30 tầng trên này. :D

Đến lần rồi em đi Sing du lịch bụi, ở trong chung cư của Lucky Plaza. Sing thì có vẻ an ninh nhưng chung cư đúng là giống 1 cái hẻm bis mà nhà ai sống nhà nấy. Tầng em thuê ở, thấy vài nhà chung tầng tăng cường bắt thêm camera soi trước cửa. Có lẻ dân đây quá cẩn thận, hay an ninh kém, cơ mà Sing cũng ghê vậy sao. :(

Rồi là nhớ đến chung cư Lac Long Quân, Q11, khúc gần Đầm Sen. Bạn em ở vài năm trước thì ok, an ninh tốt. Vậy mà mấy tháng gần đây xuất hiện siêu trộm, nhà nào đi vắng khoá cửa ngoài là nó vô thăm. CA cũng tới làm việc, bảo vệ CC thì biết tên đó sống trong cc luôn nhưng ko dám nói, chỉ tung tin hành lang thôi. Đấy, giặc bên trong mới đáng sợ, bảo vệ bên dưới cũng chỉ làm đúng chức năng, kiểm soát người ngoài mà thôi.

Trên cũng chính là ấn tượng của em về chung cư. Nếu ở an ninh, em nghĩ phải ở khu cao cấp, chấp nhận giá cao. Mua chung cư giá rẻ thì khác nào ngôi nhà trong hẻm Q4 :mad:

Last edited by a moderator:
Hạng B2
28/10/11
141
1
18
41
An ninh vậy là tương đối. bảo vệ cổng, từng Block có 1 bv vòng ngoài. 1 bv trực thang máy. Đem đồ lớn ra ngoài phải có giấy từ BQL. Phí thì có 4000/m thôi ạ.
Thời gian đầu cư dân chưa có nhiều nên hầu như chẳng có gì để mất, và hiện tại thì khách ra vô xem nhà thường xuyên nên có thể tưởng nhầm việc tạo điều kiện tham quan thành lơi lỏng an ninh:D

Hạng D
30/1/12
1.412
2.496
113
Vietnam
Bên Sing hầu hết chung cư (HDB&Condo)đều gắn camera ở thang máy tầng trệt hết các Bác ah. Ai ra vô bảo vệ đều biết. Còn gắn thêm ở trước cửa căn hộ mình chắc là do chủ nhà tự gắn. B
ên đây dân họ cẩn thận thôi chứ tỷ lệ tội phạm thấp lắm, đa số dân hai ngón là dân NN như dân Mã Lai hay VN hay công nhân, nhưng ít lắm. Có vụ gì xảy ra là cảnh sát vui lắm... có việc làm thay vì ngồi uống trà
:cool::p:D

Bên VN mình nên học hỏi ah. Gắn 1 cái camera ở tầng trệt chung cư cho nó an toàn.

Hạng D
24/10/10
3.410
13.631
113
Hồi 3-4 năm trước em qua thăm nhỏ bạn bên Thái An 2, trong thang máy và các hành lang đều gắn camera, bảo vệ chỉ cần ngồi ở phòng bảo vệ trước cửa thang máy là quan sát hết các động tĩnh ở các tầng.
Bạn em nó còn chưa an tâm, gắn tiếp khóa điện tử có màn hình và mã số nữa, khủng khiếp.
Hồi em ở dorm bên Malay thì mấy chỗ em ở cầu thang lên nhà gắn khóa điện tử, khách tới được cấp mã để ra vào thoải mái khỏi phải thuê bảo vệ, mỗi vài ngày chủ đổi mã cho khóa 1 lần, em ở cứ như ở nhà, nhìu lúc chủ đi ngủ hoặc đi chơi chả sợ gì hết.

Hạng B2
18/7/12
164
122
43
Thang máy HA3 còn có ca mê ra, hok nhẽ PHA lại hỏng có.
Tầng hầm của HA 3 có một phòng dành cho BV, lúc nào em cũng thấy có vài bác ngồi canh ca mê ra mà.
Nói thật, với tầm tiền vừa vừa, căn hộ 2 PN ~ 1.7 tỷ - em thấy ở HA 3 cũng ổn mà. Hơn một tý thì ở PHA.

Em hok có ý bênh vực HA đâu nha - Em cũng ko ở HA lâu roài, cũng chẳng mua cái giề của HA cả, seo siếc lại càng không.

Hạng D
25/11/09
1.088
4
38
34
@HA3 : vụ thang máy ở đây được thi công sau này(e nghĩ là khoảng 1.5 năm sau ngày chủ đầu tư chính thức giao nhà).Theo e biết,HAGL sẽ thả thoải mái 1-2 năm sau đó từ từ thắt chặt lại cách quản lí

Hạng B2
11/8/09
313
1
18
hhthinh nói:
@HA3 : vụ thang máy ở đây được thi công sau này(e nghĩ là khoảng 1.5 năm sau ngày chủ đầu tư chính thức giao nhà).Theo e biết,HAGL sẽ thả thoải mái 1-2 năm sau đó từ từ thắt chặt lại cách quản lí
E cũng là Cư Dân trẻ của Chung Cư Nên E thấy vấn Đề An Ninh hay tiện ích công cộng phục vụ cho cư Dân sống ở CC đó quyết định thôi,sau khi Bác vào ở khoảng 1 hoặc vài năm sẽ có Đại Hội cư dân sống ở Đây,Các Bác muốn yêu cầu gì cứ Biểu quyết,Nếu số Đông đồng ý thì Các Bác sẽ được toại nguyện thôi,,,,,,về mấy cái tiện ích E nghỉ cũng dễ mà,,,,vì tăng cường và Bổ sung được....còn vị trí khu mình ở thì phải chọn ngay từ đầu.

Status
Không mở trả lời sau này.