Hạng D
14/12/04
1.725
43
48
44
Xì Gòong
www.goldencrown.com.vn
Re:Mới làm mấy shot ảnh review mặt mũi con New carnival 2010!Anh em vào ném đá n

Thế bác có thử cái chức năng ngả hết ghế sau ra thành cái ệm để nằm khi đi xa kg bác ? Đời trước có cái chức năng này hay đấy, kg biết có tiếp tục phát huy kg nhỉ ?

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37
Re:Mới làm mấy shot ảnh review mặt mũi con New carnival 2010!Anh em vào ném đá n

B7xx nói:
tuanle nói:
B7xx nói:
nhìn vẫn có nét già và cổ điển quá ....k khác gì so mẫu 2008. Tiền này mua Grandis lướt còn ngon hơn
chiếc này cùng hạng với Sienna, Odyssey... Grandish không so được bác ơi
bác nói sao chứ em thấy Carnival này đú k nổi Grandis branch new chứ đừng nói so với Sienna và Odyssey, rất khập khiểng. Có cải tiến nhưng Car2010 vẫn thô kệch và quê quê

Haiza,bác ợ.Thương hiệu thì nó vẫn vậy rồi,xưa nay vẫn thế,nhưng Japan đang bị xe Hàn Xẽng thỗi ngạt hơi nóng đấy.
Hãn xẽng dùng giá cả hợp lí để cạnh tranh,nhắm vào đó mà nói chứ bác.
Một điểm tách biệt là hàng ghế 2,của Carnival có 3 ghế tách riêng hoàn toàn,chứ còn như Ỉn và Gran thì phải công nhận cái ghế thứ 3 trên hàng ghế 2,là thêm zô.
Em vẫn thấy giá con này hợp lí cho một chiếc xe rộng rãi.

Hạng B2
12/7/09
161
0
0

B7xx nói:
tuanle nói:
B7xx nói:
nhìn vẫn có nét già và cổ điển quá ....k khác gì so mẫu 2008. Tiền này mua Grandis lướt còn ngon hơn
bác nói sao chứ em thấy Carnival này đú k nổi Grandis branch new chứ đừng nói so với Sienna và Odyssey, rất khập khiểng. Có cải tiến nhưng Car2010 vẫn thô kệch và quê quê

Em lại thấy bác có nhầm lẫn gì hay kg !? Em thấy em Carnival hoàn có thể so sánh ấy chứ. Bac1 xem ở đây. http://www.autoguide.com/...ivans-vans/index.html. theo web này thì Sedona (carnival) có giá 22.195 ( lưu ý giá của bản thấp nhất) . Sienna = 24.540. Odyssey 26.805. Wolkswagen Routan = 25.900 Em tìm mãi ma kg thấy em rạn đít nó ở đâu !??? cái vẻ thô kệch mà bác nói thì em nghĩ vì dòng Vans thì nó thế. em chã thấy mẫu Sienna trẽ hơn tý nào :D. . còn em rạn đít thi em nghĩ là nên so với em MazDa5 trong trang web này thì còn được. :D. nếu mà bác nhận xét đúng....thì em nghĩ em vans này chỉ đáng giá 12k obama

Hạng D
15/11/07
2.535
10.872
113
Việt nam - Sài gòn
os.com

B7xx nói:
Nicolas69 nói:
B7xx nói:
tuanle nói:
B7xx nói:

Em lại thấy bác có nhầm lẫn gì hay kg !? Em thấy em Carnival hoàn có thể so sánh ấy chứ. Bac1 xem ở đây. http://www.autoguide.com/...ivans-vans/index.html. theo web này thì Sedona (carnival) có giá 22.195 ( lưu ý giá của bản thấp nhất) . Sienna = 24.540. Odyssey 26.805. Wolkswagen Routan = 25.900 Em tìm mãi ma kg thấy em rạn đít nó ở đâu !??? cái vẻ thô kệch mà bác nói thì em nghĩ vì dòng Vans thì nó thế. em chã thấy mẫu Sienna trẽ hơn tý nào :D. . còn em rạn đít thi em nghĩ là nên so với em MazDa5 trong trang web này thì còn được. :D. nếu mà bác nhận xét đúng....thì em nghĩ em vans này chỉ đáng giá 12k obama
ai bảo dòng Vans là thô, Sienna và Odyssey nhìn cool lắm chứ ai như chú Carnival này

Vâng ,bác quả là chí lý , có diều là muốn thêm cái sự Cool ấy thì Bác phải trả thêm ít nhát 35k thằng mẽo nữa .Mời Bác.......

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37

Giờ em lại khám phá ra là cái em Siena hàng ghế thứ 2 được 2 cái tự đầu thôi,chứ không phải được 3 như em Carni à nha

Giá cũng không kém 79k loại LE.hô hô
Tính ra mua được 2 chiếc Carnival

Last edited by a moderator:
Hạng F
5/3/05
8.718
72.534
113
đây

bác nhầm lẫn về giá tiền và class rồi bác, Grandish có đắt gấp 2 Carnival thì nó vẫn là xe hạng nhỏ hơn Carnival mà thôi, trang bị thì cứ đổ tiền vào là xong hết nhưng cái không gian bên trong thì xe nhỏ không bao giờ thành xe lớn đc đâu ạ... nhà em có cái xe Mondeo cũ mèm giá xem chừng bán ra cỡ 20K chả biết có đc không nữa, chả hiểu nó có đú nổi với Vios mới không

Hạng D
9/2/10
1.359
516
113
37

Hệ qui chiếu so sánh xe theo em thấy như bác TUANLAN là quá chuẩn.
Bác B7 so sánh về giá thì có gì đó hơi nhầm lẫn ở đây rồi đó

Một vài điều anh em tâm sự xây dựng vậy thôi

Hạng B2
8/2/09
157
18
18
44

Tất nhiên KIA ko so sánh duoc voi mây em Honda và Toyota roi.nhưng voi giá tiền đó thì ko ai qua duoc !!!!

Hạng D
15/11/07
2.535
10.872
113
Việt nam - Sài gòn
os.com

tuanle nói:
bác nhầm lẫn về giá tiền và class rồi bác, Grandish có đắt gấp 2 Carnival thì nó vẫn là xe hạng nhỏ hơn Carnival mà thôi, trang bị thì cứ đổ tiền vào là xong hết nhưng cái không gian bên trong thì xe nhỏ không bao giờ thành xe lớn đc đâu ạ... nhà em có cái xe Mondeo cũ mèm giá xem chừng bán ra cỡ 20K chả biết có đc không nữa, chả hiểu nó có đú nổi với Vios mới không

Bác quả thật chí lý ........
Em cứ so sánh thế này cho dơn giản :
Em ở Vi-la ở Q9 thì vẫn có thể so sánh với cái Vi-la ở Q1(về cái sự dẹp trong thiết kế ,tiện nghi trong sinh hoạt ,cộng dồng trong khu nhà )dẫu rằng giá của nó cũng chỉ bằng 1 cái nhà trong hẻm ở Q1 mà thôi he he he......và dương nhiên ,em thích cái vi-la ở Q1 hơn ........