Hạng D
6/12/14
1.336
1.295
113
Bố mình đang có ý định mua chiếc xe nhỏ phân khúc A để đi lại trong phố, cafe cùng bạn bè,... và đang có ý định mua chiếc Kia Morning. Không biết bác đã từng chạy qua Morning thì thấy có nên mua không hay nên mua xe nào khác hợp lý hơn? Do nhà mình đã có xe 7 chỗ rồi nên ông không muốn tốn quá nhiều tiền vào chiếc xe thứ 2 này.
Tôi chạy Kia Morning Trường Hải ráp 5 năm rồi, trên 40K km. Chưa hư thứ gì đáng nói cả. Thay nhớt đổ xăng thì bình thường. Đã thay: lọc gió, bộ vỏ xe, bình ắc-quy, dây cu-roa. Gãy thanh nâng kính cửa tài thay hết 1.000K. Do có máy bơm xe mi-ni bỏ theo nên giờ bánh sơ-cua chưa đụng tới. Chạy bình thường khoảng 8 lít/100km. Tất cả dịch vụ đều vô hãng hết, cũng không mắc tiền lắm. Chỉ có vậy

Hạng C
18/4/11
665
10.551
93
dòng C này nghe số a bạn đang sử dụng bảo nhược điểm nó cách âm chống ồn k được tốt lắm phải k mấy bác

Hạng D
20/9/16
1.775
2.282
113
dòng C này nghe số a bạn đang sử dụng bảo nhược điểm nó cách âm chống ồn k được tốt lắm phải k mấy bác
xe cách âm chống ồn môi trường bên ngoài tốt, chỉ có tiếng vọng của lốp xe lên khoang hơi ồn thôi, tùy mặt đường

Chi Hội MBFC
25/1/08
10.117
3.605
113
Mercedes-Benz
www.mercedes-amg.vn
Gạt nước xe xe em cũng kêu vậy bác ạ. Em bảo dưỡng 24k thay gạt mới vẫn kêu.
Ghét cái nữa là chở khoảng 3 người lúc rà thắng nó kêu như thắng xe tải.
Chịu khó vệ sinh kính lái và xịt nước rửa kính ( nước của hãng hoặc mua loại Sonax Extreme ) để loại trừ gạt mưa kêu. Gạt mưa do ốm sát kính lái và gạt rất sạch nước và trong kính lái nên khi bị nhám sẽ bị giật giật. Nhiều người nói do gạt mưa theo xe nhưng khi thay gạt mưa Bosch ( Châu Âu) vẫn bị nếu không làm sạch kính lái. Gạt chỉ hết khi gạt mưa mòn nhưng khi đó gạt không còn sạch nước nên chỉ còn cách thay mới gạt

Hạng B2
10/1/12
329
1.005
93
Chịu khó vệ sinh kính lái và xịt nước rửa kính ( nước của hãng hoặc mua loại Sonax Extreme ) để loại trừ gạt mưa kêu. Gạt mưa do ốm sát kính lái và gạt rất sạch nước và trong kính lái nên khi bị nhám sẽ bị giật giật. Nhiều người nói do gạt mưa theo xe nhưng khi thay gạt mưa Bosch ( Châu Âu) vẫn bị nếu không làm sạch kính lái. Gạt chỉ hết khi gạt mưa mòn nhưng khi đó gạt không còn sạch nước nên chỉ còn cách thay mới gạt
Thanks bác, em mua nước rửa kính 3M rồi. Để làm theo lời bác xem có hết không rồi e sẽ update kết quả lên đây. Ngoài ra cái thắng lúc dừng hẳn hay đi chậm thì nó kêu ken két, cái này là bệnh hay do xe mới vậy bác? Sorry em tiện hỏi bác luôn tại xe mới lấy cũng chưa có dịp lên hãng check.

Hạng D
8/4/11
2.471
9.005
113
không hiểu sao Mer chiếc nào củng bị vụ gạt nước nhỉ... Xe nhập củng như xe lắp ráp.

Hạng B2
20/10/12
265
74
28
Tp.HCM
Hiện Mercedes C200 và C200 Ex đang hỗ trợ 12% theo chương trình bên em các bác có quan tâm khuyến mãi tháng này inbox em số em tư vấn nhé, hoặc các bác gọi em, em tên Hiếu ở VietnamStar số em 0902 58 7972
Mới lụm em Mercedes-Benz C 200 đời 2019
, xin cám ơn các bác.