Tập Lái
10/2/15
10
5
0
31
Ho Chi Minh City, Vietnam
Mới mua Honda Civic thì làm gì, có nên gắn thêm đồ chơi?

Hi các bác,
Chuyện là em sắp nhận em Civic G, nhờ các bác tư vấn giúp em nên trang bị gì cho em nó ạ. Nếu làm thì làm trong hãng hay ở ngoài, có garage nào uy tín ở khu vực Cần Thơ không nhờ các cao nhân tư vấn giúp em ạ.

Thêm 1 cái nữa, có bác nào xài film cách nhiệt Suntek chưa nhỉ? Xài êm không các bác?

Em cảm ơn các bác!

À còn cái camera 360 nữa, không biết loại nào xài ok cho civic các bác nhỉ?

Last edited by a moderator:
Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Hi các bác,
Chuyện là em sắp nhận em Civic G, nhờ các bác tư vấn giúp em nên trang bị gì cho em nó ạ. Nếu làm thì làm trong hãng hay ở ngoài, có garage nào uy tín ở khu vực Cần Thơ không nhờ các cao nhân tư vấn giúp em ạ.
Thêm 1 cái nữa, có bác nào xài film cách nhiệt Suntek chưa nhỉ? Xài êm không các bác?
Em cảm ơn các bác!
Xe mới thì bạn nên nhịn cái cảm giác ốp đồ nhựa inox, thậm chí làm body vì toàn nhựa và nhựa.
Nên tập trung làm:
  • Dán Cách nhiệt xịn (Llumae Vkook CoolNlite)
  • TPMS cảm biến trong màn hình tích hợp
  • Thảm sản Backliners hay cao su tốt, tuyệt đối không dùng thảm giả da 5D 6D
  • Bơm bánh tự ngắt, nỉ ốp cốp sau
  • Camera hành trình trước sau
  • Không mua thảm taplo, không gắn đồ tùm lum lên đó vì tai nạn là ăn hết
  • Không đính đá vì túi khí nổ là như bom bi
  • Dư dả thì cảnh báo điểm mùa, Mobieyes
  • Quan trọng là hãy luôn khảo sát giá vì nhiều thương nhân ăn dày, toàn đồ tàu mà cứ nói xịn nhất để bán giá cao. Lên shopee lazada tiki tìm trước không có rồi hãy mua từ thương gia.

Chỉnh sửa cuối:
Tập Lái
10/2/15
10
5
0
31
Ho Chi Minh City, Vietnam
Xe mới thì bạn nên nhịn cái cảm giác ốp đồ nhựa inox, thậm chí làm body vì toàn nhựa và nhựa.
Nên tập trung làm:
  • Dán Cách nhiệt xịn (Llumae Vkook CoolNlite)
  • TPMS cảm biến trong màn hình tích hợp
  • Thảm sản Backliners hay cao su tốt, tuyệt đối không dùng thảm giả da 5D 6D
  • Bơm bánh tự ngắt
  • Camera hành trình trước sau
  • Không mua thảm taplo, không gắn đồ tùm lum lên đó vì tai nạn là ăn hết
  • Không đính đá vì túi khí nổ là như bom bi
  • Dư dả thì cảnh báo điểm mùa, Mobieyes
  • Quan trọng là hãy luôn khảo sát giá vì nhiều thương nhân ăn dày, toàn đồ tàu mà cứ nói xịn nhất để bán giá cao. Lên shopee lazada tiki tìm trước không có rồi hãy mua từ thương gia.
Thanks bác, bác tư vấn chi tiết quá, kkk. Em có thấy nhiều người crack màn hình xe, vụ này với cảm biến áp suất lốp tích hợp trong màn hình có ảnh hưởng gì phần bảo hành không bác nhỉ?

• Like
Reactions: traiphonui007
Hạng D
9/6/16
1.875
2.069
113
35
Thanks bác, bác tư vấn chi tiết quá, kkk. Em có thấy nhiều người crack màn hình xe, vụ này với cảm biến áp suất lốp tích hợp trong màn hình có ảnh hưởng gì phần bảo hành không bác nhỉ?
tích hợp màn hình làm gì khi còn mấy cái nút chờ không xài để đó chi bác.
Bác hack màn hình hư hãng k bảo hành, cái đó tuỳ bác.
Mới mua Honda Civic thì làm gì, có nên gắn thêm đồ chơi?

Mgz confirmed
Hạng D
30/8/07
1.074
168
78
Em chạy CRV và đang xài mấy món sau, bác tham khảo nhé:

• Dán Cách nhiệt (em xài 3M Crystaline nhưng bác xài loại nào cũng được, mấy loại của Hàn Quốc cũng ngon bổ rẻ 2.5 triệu/xe thấy bên group CRV FB xài nhiều lắm)
  • TPMS (em dùng của 70Mai luôn), có loại gắn lỗ chờ thì gọn hơn
  • Thảm sàn (em xài Weathertech ngon sạch đẹp mắc :D)
  • Bơm bánh có keo vá khẩn cấp (70Mai hàng Xiaomi)
  • Camera hành trình trước sau (70Mai Pro luôn, mua bản quốc tế nhé có voice command tiếng Anh, wifi, màn hình LCD)
  • Miếng bạt phủ cách nhiệt kính lái bên ngoài đậu xe cho đỡ nắng (có 2 cái tai để kẹp cửa), nên mua loại version 2 có nam châm luôn dính khỏi bay mất.
  • Máy hút bụi mịn lọc không khí trong xe, em đang xài loại gối đầu của Xiaomi.
  • dán màn hình LCD, dán màn hình đồng hồ conto mét, dán hõm tay nắm cửa

Hạng C
7/10/19
918
1.365
58
44
View attachment 2162494

Hi các bác,

Em cảm ơn các bác!

Trước hết dán cách nhiệt tầm dưới 5tr là ko có đồ ngon đâu nhé, sau đó là 1 cái bơm Michelin tầm 1tr1. Tập trung làm từng món. Cứ đồ tốt mà dùng, ko có đồ rẻ mà ngon đâu. Còn nhiều thời gian đừng mua lung tung bỏ thì thương mà dùng thi ko ra sao

Tập Lái
1/2/20
43
22
8
37
View attachment 2162494

Hi các bác,

Em cảm ơn các bác!

Em cũng mới nhận Civic G ờ Cần Thơ ln nè bạn. CT thấy ít chổ trang trí xe quá. Nào rảnh anh em giao lưu cafe. Nguyện 0918444884

Hạng C
18/6/11
820
1.125
93
HCM city-Seven district
  1. Dán phim cách nhiệt.
  2. Mua 1 bộ lót sàn tốt k mùi.
  3. Camera hành trình, có quay cả sau càng tốt.
  4. Bơm bánh xe, loại có cài đặt áp suất càng tốt.
  5. Cảm biến áp suất lốp, gắn trong hay ngoài thì tùy ý thích.
Theo e là thứ tự như vậy. Còn muốn gắn gì thêm thì tùy thích nhưng đừng gắn: inox hay nhựa xi và cũng k cần gắn vè che mưa làm gì.