Bác có góp ý gì không, để mình tiến hành làm luôn nếu thực sự cần. :)

Cái này mình viết dựa trên sự hiểu biết và kinh nghiệm bản thân thôi bác, điều kiện cần của mấy cái mình đề nghị là trên chiếc xe của mình thôi à. Với mỗi xe thì sẽ có trang bị mặc định theo xe khác nhau nên sẽ có biến tấu nhưng chung quy thì những cái gì thuộc về an toàn thì ưu tiên làm trước còn làm đẹp thì sau. :p
VD như cái số 2, số 3 thì em thấy tùy dòng xe, xe nào bác tài cảm thấy sáng đủ rồi thì khỏi thay đèn, đỡ chút chi phí. Còn số 3 thì em thấy nếu chạy thành phố thì khỏi cần phun gầm, toàn bụi bặm ko đất cát gì lắm, lâu lâu ra rửa xe kêu rửa gầm là xong, ko sợ oxi hóa đâu.
Còn thêm khoản DVD giải trí, hỗ trợ cam lùi, cam cặp lề nữa bác.

• Like
Reactions: pdtkame
Hạng B2
24/6/17
142
293
73
VD như cái số 2, số 3 thì em thấy tùy dòng xe, xe nào bác tài cảm thấy sáng đủ rồi thì khỏi thay đèn, đỡ chút chi phí. Còn số 3 thì em thấy nếu chạy thành phố thì khỏi cần phun gầm, toàn bụi bặm ko đất cát gì lắm, lâu lâu ra rửa xe kêu rửa gầm là xong, ko sợ oxi hóa đâu.
Còn thêm khoản DVD giải trí, hỗ trợ cam lùi, cam cặp lề nữa bác.

- Cặp lề mình có đề cập ở trên, mục số 5. Về vụ cặp lề mình có tham khảo các bác lái cứng pro thì họ nói k cần, lái nhiều sẽ quen, mình cũng gắn và thấy cũng k cần lắm, có cũng được k có cũng chả sao. - - DVD thì cũng thuộc mục giải trí, k có cũng chưa sao từ từ lắp thêm sau, k phải là tối cần thiết.
- Về Camera lùi, rất cần thiết nhé. Nhưng cam lùi thì hầu như giờ xe nào cũng có (đã đề cập ở mục số 4) bác nào xe chưa có thì nên ưu tiên lắp trước. Giờ mình đi mà k có camera lùi thì k biết sao lùi luôn, chắc phải nhờ người đứng ra tín hiệu quá :D

Hạng B1
25/2/17
62
22
8
43
hic, các bác dân buôn vào chém ác quá :D

Thực tế bài viết này của em nói về những thứ quan trọng nhất để vận hành xe. Mình chọn cái hàng tốt đã, còn lại dư bao tiền mình chi trả các phụ kiện khác sau

Mỗi dòng xe sẽ có 1 hưu tiên riêng chứ không phải dòng nào giống dòng nào. Như dòng Eco thì mời các bác xem video dưới

Hạng B2
24/6/17
142
293
73
Em là dân code k phải dân buôn nhé bác.
Nếu rảnh, bác đọc lại mọi comment của em chưa hề có đưa ra tên tuổi hay link hoặc đề nghị 1 hãng hay 1 loại j nhé. :p

bác chủ đưa ra cái topic ko hiểu ý bác là gì luôn, mình thấy mọi comment ở trên đều là thảo luận cái nào quan trọng, ko quan trọng cần lắp đặt thêm, ko thấy ai pr cho 1 tên tuổi nào, cũng ko thấy quảng cáo cho cá nhân cửa hàng hay cty nào cả mà bác lại nói "dân buôn vào chém ghê quá" :(

• Like
Reactions: pdtkame
Hạng B1
25/2/17
62
22
8
43
bác chủ đưa ra cái topic ko hiểu ý bác là gì luôn, mình thấy mọi comment ở trên đều là thảo luận cái nào quan trọng, ko quan trọng cần lắp đặt thêm, ko thấy ai pr cho 1 tên tuổi nào, cũng ko thấy quảng cáo cho cá nhân cửa hàng hay cty nào cả mà bác lại nói "dân buôn vào chém ghê quá" :(

em đưa ra ý kiến của em là vậy, còn các bác dân buôn thì chỉ hướng khách theo cái mình có. Đơn giản vậy thôi bác ah :D và ý em nói cũng chỉ là vậy thôi ah