Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Quan trọng chỗ khám nó cho đeo kính thì bình thường. Chả hiểu sao bv quận 7 khám thi bằng lái mà bắt tháo kính ra.
Mẹ kiếp thằng đó thần kinh rồi, đừng thèm khám ở những phòng có mấy thằng thực tập làm bác ạ.
Khám 20K mà nó làm như khám 200 đô ở Việt Pháp.
Loại khám 20K bằng lái, đi làm, học thuật,...bác cứ khám viện 30/4 ấy, khám tại nhà thôi!! Có người đến đưa giấy rồi trả tổng 50K công là xong!
Ai đời khám 20K mà khám đàng hoàng thế
Nghe nói Mổ xong mắt nhạy cảm hơn nên cũng ngại bác ạ. Giờ ra đường toàn phong sương, ô nhiễm.
Cũng hãi quá bác, phong sương nhiều, nhưng mà em thấy đứa em em nó phây phây, nó bảo vài tuần phải đeo cái kính giống ưng hoàng phúc thôi. Sau đó thì mắt như mắt thật, yên tâm.
Em cũng đang tính làm, mà nhiều trung tâm quá hoa cả mắt bác ạ.

Hạng F
29/10/16
11.501
21.747
113
Pháp
Em có 2 mảnh ve chai lâu rồi, nhưng cũng có được cái bằng lái, bà chị em thì một bên 7 một bên 2 cũng OK luôn. Có điều cứ phải thay đổi kính 2 năm /một.

Khác một điểm là trên bằng lái, nó đề rỏ thêm là phải đeo kính,
Và trong xe luôn có cặp sơ cua .. nếu không có .. thì có thể ăn giấy phạt như chơi

• Like
Reactions: triet gpvn
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Em có 2 mảnh ve chai lâu rồi, nhưng cũng có được cái bằng lái, bà chị em thì một bên 7 một bên 2 cũng OK luôn. Có điều cứ phải thay đổi kính 2 năm /một.

Khác một điểm là trên bằng lái, nó đề rỏ thêm là phải đeo kính,
Và trong xe luôn có cặp sơ cua .. nếu không có .. thì có thể ăn giấy phạt như chơi
Thà đâu đó rõ ràng thì dễ cho mình bác à.

Hạng D
4/10/15
1.427
2.503
113
36
Mẹ kiếp thằng đó thần kinh rồi, đừng thèm khám ở những phòng có mấy thằng thực tập làm bác ạ.
Khám 20K mà nó làm như khám 200 đô ở Việt Pháp.
Loại khám 20K bằng lái, đi làm, học thuật,...bác cứ khám viện 30/4 ấy, khám tại nhà thôi!! Có người đến đưa giấy rồi trả tổng 50K công là xong!
Ai đời khám 20K mà khám đàng hoàng thế

Cũng hãi quá bác, phong sương nhiều, nhưng mà em thấy đứa em em nó phây phây, nó bảo vài tuần phải đeo cái kính giống ưng hoàng phúc thôi. Sau đó thì mắt như mắt thật, yên tâm.
Em cũng đang tính làm, mà nhiều trung tâm quá hoa cả mắt bác ạ.
15 năm trước lúc em học kiểu "cưỡi ngựa xem hoa" với thầy Trần Kế Tổ thì ổng nói hãy nhìn mấy bs mắt đi, có mấy ai bị cận mà mổ ko, vì mổ cận có nhiều rủi ro mà chỉ có người trong nghề mới biết. Giờ thì cả thiết bị lẫn kỹ thuật đều đã tiên tiến hơn, ko biết lời thầy năm xưa còn đúng ko, nhưng em vẫn ớn quá nên quyết trung thành với mắt kính :)

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
15 năm trước lúc em học kiểu "cưỡi ngựa xem hoa" với thầy Trần Kế Tổ thì ổng nói hãy nhìn mấy bs mắt đi, có mấy ai bị cận mà mổ ko, vì mổ cận có nhiều rủi ro mà chỉ có người trong nghề mới biết. Giờ thì cả thiết bị lẫn kỹ thuật đều đã tiên tiến hơn, ko biết lời thầy năm xưa còn đúng ko, nhưng em vẫn ớn quá nên quyết trung thành với mắt kính :)
15 năm trước là mới 2005 đây.
Ngay lúc hiện đại mà ông ấy còn nói vậy hic đúng là cũng hơi sợ.
Giờ nhiều đơn vị mổ và nhiều loại mổ lắm, quan trọng là mình thấy CHƯA có vụ kiện nào.
Theo vật lý thì cái mà mình thấy trong mắt kính không hề là vật thật mà là ảnh ảo phản chiếu của vật.
Nên nó vẫn khác với vật thật một chút.
Lúc gỡ kính ra nhìn vật và lúc đeo kính vào là sẽ thấy có chút khác biệt đấy.
Dù sao liều một cú để được chân thật nhìn đời có vẻ cũng đáng giá.
Ít ra cũng đáng như mua Vinfast Lux A.

• Like
Reactions: No[2]
Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
15 năm trước là mới 2005 đây.
Ngay lúc hiện đại mà ông ấy còn nói vậy hic đúng là cũng hơi sợ.
Giờ nhiều đơn vị mổ và nhiều loại mổ lắm, quan trọng là mình thấy CHƯA có vụ kiện nào.
Theo vật lý thì cái mà mình thấy trong mắt kính không hề là vật thật mà là ảnh ảo phản chiếu của vật.
Nên nó vẫn khác với vật thật một chút.
Lúc gỡ kính ra nhìn vật và lúc đeo kính vào là sẽ thấy có chút khác biệt đấy.
Dù sao liều một cú để được chân thật nhìn đời có vẻ cũng đáng giá.
Ít ra cũng đáng như mua Vinfast Lux A.
Chờ mổ cườm họ làm luôn anh ơi. Mổ cận cho mấy bạn trẻ trẻ U30.

• Like
Reactions: Perenco
Hạng F
3/10/15
9.734
11.965
113
Chờ mổ cườm họ làm luôn anh ơi. Mổ cận cho mấy bạn trẻ trẻ U30.
Ai mổ cận ấy để lại 1 diop, mai mốt viễn thị nó sẽ trung hoà. Được cái chỗ đó.
Mốt viễn thị chạy xe không biết sao ta.
Đạp ga. Nhưng không nhìn ra số mấy trên bảng đồng hồ tốc độ trước mặt!!

Hạng F
27/6/12
5.023
11.742
113
Ai mổ cận ấy để lại 1 diop, mai mốt viễn thị nó sẽ trung hoà. Được cái chỗ đó.
Mốt viễn thị chạy xe không biết sao ta.
Đạp ga. Nhưng không nhìn ra số mấy trên bảng đồng hồ tốc độ trước mặt!!
Khi mổ thay thủy tinh thể nhân tạo. Họ sẽ đặt đúng để khử cả cận và viễn à anh. Thêm đỡ một lần dao kéo nữa.