Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Để ủng hộ slogan của phong trào...e xin nhường các bác khác tham gia!

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Phải thống nhất với nhau một quan điểm sơ đẳng rằng: "tuân thủ luật tức luật tức là có văn hoá, tuân thủ luật nghĩa là có ý thức".
Nếu tuân thủ luật nghiêm chỉnh mà vẫn bị coi là vô văn hoá, vô ý thức thì cần phải điều chỉnh lại luật, thay vì tổ chức những buổi off như thế này.
Vì nó k giải quyết đc nhiều vấn đề

Hạng F
18/2/13
5.654
13.860
113
Saigon & Dalat
Phải thống nhất với nhau một quan điểm sơ đẳng rằng: "tuân thủ luật tức luật tức là có văn hoá, tuân thủ luật nghĩa là có ý thức".
Nếu tuân thủ luật nghiêm chỉnh mà vẫn bị coi là vô văn hoá, vô ý thức thì cần phải điều chỉnh lại luật, thay vì tổ chức những buổi off như thế này.
Vì nó k giải quyết đc nhiều vấn đề
Em nghĩ cái văn hóa giao thông không hẳn chỉ là tuân thủ luật. Thực tế thường gặp trong thành phố là khi sắp vào giao lộ, đèn còn xanh nhưng mình vẫn ngừng trước vạch vì nhìn thấy dòng xe phía trước đang còn ùn tắc, nếu mình cố vào sẽ vô tình gây tắc nghẽn giao thông khi đèn tín hiệu bên kia chuyển sang xanh

Hạng D
19/5/15
1.544
1.764
113
30
Em nghĩ cái văn hóa giao thông không hẳn chỉ là tuân thủ luật. Thực tế thường gặp trong thành phố là khi sắp vào giao lộ, đèn còn xanh nhưng mình vẫn ngừng trước vạch vì nhìn thấy dòng xe phía trước đang còn ùn tắc, nếu mình cố vào sẽ vô tình gây tắc nghẽn giao thông khi đèn tín hiệu bên kia chuyển sang xanh
Bác sang singapore mà xem. Giao lộ nào cũng có mắt võng, nó xử lý triệt để vấn đề này.
Cả một đất nước k thể trông chờ vào "ý thức" kiểu như bác nói đc.
Tôi là công dân, tôi tuân thủ luật k thể chửi tôi vô ý thức đc.

• Like
Reactions: TenaciousOwl
Hạng C
14/12/14
670
2.646
93
Em viết 2 bài sticky trong phần cho các bác tài mới rồi nên lẽ ra em nên tham gia cái này nhưng 1/12 em bận rồi hix

Hạng D
25/3/19
1.037
1.852
116
44
Em viết 2 bài sticky trong phần cho các bác tài mới rồi nên lẽ ra em nên tham gia cái này nhưng 1/12 em bận rồi hix
Rất thích 2 bài sticky đó của bác.
Ở VN chạy xe rất sân si, thậm chí dăm chục km/h cũng sân si. Chạy ẩu thấy ít bị chửi hơn là chạy hơi chậm một chút để an toàn =)), tới giao lộ với xe máy mà nhiều bác toàn "bẩu" sao chạy thấp so với tốc độ tối đa.

Hạng B2
14/6/17
149
101
63
35
Chia sẽ kinh nghiệm lái xe thì được chứ thảo luận văn hóa lái xe nhường nhịn chắc muộn rồi,nhưng có chia sẽ nhận thức thì vẫn tốt hơn là ko