PKN confirmed
Hạng C
19/8/12
712
13.960
93
không được anh ơi, momo đòi hai cái tk momo mới mở đó phải liên kết với bank trước đã
Vậy anh đi mở đại tk ở cái ngân hàng nào miễn phí rồi link vô. Nhớ dùng số điện thoại tụi nó để đăng ký nhận mã OTP.

• Like
Reactions: oto_bangb2
Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Moca là cái ví chết giờ sống ký sinh với grab. Cũng như airpay sống ký sinh với shopee thôi

Hạng F
13/9/07
7.049
48.471
113
Ko biết mấy anh sợ cái gì.
Cái điện thoại chục triệu sơ hở ngoài đường là nó đua mất.
Cái bóp có bao nhiêu tiền trong đó để rơi thì xác định.
Thẻ tín dụng mấy anh mà không có bảo hiểm thì nó cầm đi quẹt là toi vài chục là ít.
Cái ví điện tử hiện tại liên kết vào tài khoản vãng lai của mấy anh hạn mức tối đa 100tr 1 ngày. Ko biết tài khoản vãng lai thường mấy anh bỏ bao nhiêu tiền trong đó.
Lo sao ko? Tk link momo của mình còn hẳn 1k vina đô la. Nên mình rất ko an tâm về ví điện tử

Momo vs Moca?

Hạng D
3/5/17
1.050
93.573
113
Năm mới tập tọe dùng ví điện tử, mình thuộc thế hệ già cỗi, ko nhạy bén công nghệ nên có chút nhầm lẫn giữa hai ví này. Mình thấy trên trang Momo nói cài đặt ví lần đầu chỉ cần nạp khoảng 10k là được auto khuyến mại 100K, nhưng thực ra là chẳng có đồng nào!
Khi vô Grab, mình thấy có dòng chữ nhỏ là được trừ 40k khi thanh toán qua ví Moca, mình đọc ba chớp ba nhoáng thành ra ví Momo, cuối cùng thì phải thanh toán bằng tiền mặt!
Hóng các anh sành công nghệ vào giúp cho một số so sánh giữa hai ví này, để ông già này mở rộng kiến thức!
Many thanks!
Anh đổi qua ví mo cau cho tiện

• Haha
Reactions: Tadenday
Hạng D
14/6/17
1.758
29.868
113
Nhưng cái này nó nói "do ai đó rút tiền của mình từ TK liên kết...", mình nghĩ đâu có dễ dàng như vậy được đó Mèo!
Cực khó, anh xài momo rồi, giờ a cài lại momo trên 1 thiết bị khác, nó bắt a khai khùng luôn.

Momo có mục xác nhận bằng cmt , hoặc thẻ cccd, anh cứ khai đầy đủ, tốt cho ví tiền mình.

Em thấy có ng còn để tiền tỉ trong ví ( bọn đá banh )

• Like
Reactions: Tadenday