TKM confirmed
Hạng D
24/2/08
2.143
18.206
113
Hàng tuần e muốn mua 1 món ăn ngoài mang về thăm Mẹ

Mẹ già dùng răng giả mà cũng chỉ ăn được đồ thật mềm hay mềm

Gà ác tiềm Cao Thắng, súp cua Hồ Thị Kỷ, bánh bông lan khúc cây là các món hay mua

Hóng mấy anh chia sẻ giới thiệu các món khác ạ
Sữa Ensure nha anh, bên em nhà nào cũng thủ sẵn 1 thùng cho mấy cụ.

Hạng D
30/6/08
1.505
64.460
113
59
Đọc thớt này tự nhiên nhớ a chụt quại quá.
Ba mẹ tèo cũng 80t rồi, được cái là mẹ răng còn tương đối là tốt nên ăn uống cũng dễ ăn được nhiều món.
Thôi Tèo ơi. :)

Hạng B2
19/11/17
499
27.590
93
Có cái cháo bạch quả thịt bằm của bọn San Fu Lou ở Phan Xích Long cũng dễ ăn.

Hạng D
30/6/08
1.505
64.460
113
59
Đói lòng ăn quả chà là
Để cơm nuôi mẹ, mẹ già yếu răng
Haiza anh nhớ mãi trước vài tuần mẹ mất, ba anh rang cơm khô, cơm nguội phơi khô bỏ vô chảo mở ráng giòn nêm ít mắm ớt vào, hai cha con làm vài lon bia mẹ liếc mắt nhìn miệng thi thào o rõ nhưng ba hiểu. Ba bảo mẹ muốn ăn cơm rang, mình o tin nữa, ba bảo mi đút mẹ muỗng nhỏ, mình vô cùng ngạc nhiên nhưng vẫn làm theo lời ông, mẹ mình múm miếm ngậm bà bảo: ba mi rang cơm ngon á. Mắt mình lệ tuôn rơi vì đã lâu chưa nghe mẹ nói rõ như vậy bà mất lúc 82 tuổi, hàm răng nhuộm đen ngày nào đã không còn, bà mấ
Món ăn mềm cho Cha Mẹ già
t lúc mình đưa các con đi gói bánh vào dịp cuối năm. Mẹ ơi sao con nhớ mẹ quá. .... vài dòng khi ngồi trên tàu đọc chuyện.CNL.

Attachments

Hạng B2
16/6/15
241
1.765
93
HCM
Ok a.

đã xoá còm dù chẳng có j quá đáng, tránh đội bơm vá vậy
Bác mà k xóa thì sẽ bị bơm cái chắc. Việc a.Chuột than chẳng liên quan gì đến việc bất hiếu hay k cả? Ảnh than mẹ ảnh k đồng quan điểm chăm con thì đâu có nghĩa là ảnh k chăm mẹ ảnh.

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Anh Tuộc nên nghiên cứu các món sup rau củ quả hầm với xương. Món này hợp với người già, trẻ nhỏ, cũng dễ làm.

Hạng B2
7/10/16
192
5.595
93
A mua cua,ghẹ hấp...xong ngồi lột.
Bác muốn ăn chấm muối tiêu, hoặc nấu canh, nấu miến tùy cách chế biến. Lúc mẹ e còn sống là sáng hỏi nay mẹ thích ăn gì, con đi chợ...nhiều khi người già chán ko biết ăn gì em hay ngồi kể 1 đóng mín vại đó.
Anh này nói rất chuẩn! Cua, ghẹ lột ngon và vừa ngồi lột vừa trò chuyện.
Thêm nữa mua tổ yến về chưng hàng tuần cũng được.

Hạng D
8/9/08
1.828
63.835
113
TP. Hồ Chí Minh
Haiza anh nhớ mãi trước vài tuần mẹ mất, ba anh rang cơm khô, cơm nguội phơi khô bỏ vô chảo mở ráng giòn nêm ít mắm ớt vào, hai cha con làm vài lon bia mẹ liếc mắt nhìn miệng thi thào o rõ nhưng ba hiểu. Ba bảo mẹ muốn ăn cơm rang, mình o tin nữa, ba bảo mi đút mẹ muỗng nhỏ, mình vô cùng ngạc nhiên nhưng vẫn làm theo lời ông, mẹ mình múm miếm ngậm bà bảo: ba mi rang cơm ngon á. Mắt mình lệ tuôn rơi vì đã lâu chưa nghe mẹ nói rõ như vậy bà mất lúc 82 tuổi, hàm răng nhuộm đen ngày nào đã không còn, bà mấView attachment 1969426 t lúc mình đưa các con đi gói bánh vào dịp cuối năm. Mẹ ơi sao con nhớ mẹ quá. .... vài dòng khi ngồi trên tàu đọc chuyện.CNL.
Anh viết cảm động quá. Làm mình cũng bâng khuâng nảy giờ.