Golf Club Môn Golf

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Có em, mới tập. HDC là vô cực. Nên giờ chỉ mới tập ở range thôi. Nếu bác nào đi range thì hú em để em ra học ké nhé. Trong giờ hành chánh thì em tập him lam, cuối tuần sáng thứ 7 thì em tập TSN.
Em mới tập nên cũng đang tìm hội beginner để giao lưu.
Kinh nghiệm cho thấy, kẻ nào nôn nóng muốn ra sân kẻ đấy sẽ thất bại.
Bài học của mình là 1 minh chứng. Không học thầy, không đi tập, mua gậy rồi ra sân lớn tự học bạn là vứt đi. Bao nhiêu năm trời mà cứ lụp bụp như bọn dở hơi.
Golf ngoài kết quả ra còn phải đẹp trong từng cú đánh. Dài ngắn không quyết định điều gì.

Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Kinh nghiệm cho thấy, kẻ nào nôn nóng muốn ra sân kẻ đấy sẽ thất bại.
Bài học của mình là 1 minh chứng. Không học thầy, không đi tập, mua gậy rồi ra sân lớn tự học bạn là vứt đi. Bao nhiêu năm trời mà cứ lụp bụp như bọn dở hơi.
Golf ngoài kết quả ra còn phải đẹp trong từng cú đánh. Dài ngắn không quyết định điều gì.
Cơ bản swing thì em có tập qua 2 buổi với thầy singapore. Sau đó tự tập. Bạn bè rủ xuống sân em.đều từ chối vì ko muốn vội vã quá. Nếu bác hay tập range himlam hi vọng có cơ hội gặp bác để được chia sẽ kinh nghiệm.

Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Các bác cho em hỏi, có quy định nào xuống sân đánh phải mỗi người 1 bộ gậy ko? Ông anh họ em về VN ko mang theo gậy nên tính xuống sân đánh chung bộ gậy với em. Nếu ok thì mình chỉ thuê 1 caddy hả các bác?

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Các bác cho em hỏi, có quy định nào xuống sân đánh phải mỗi người 1 bộ gậy ko? Ông anh họ em về VN ko mang theo gậy nên tính xuống sân đánh chung bộ gậy với em. Nếu ok thì mình chỉ thuê 1 caddy hả các bác?
Không có quy định nào về số bộ gậy phải mang ra sân.
Tuy nhiên, chẳng ai chơi chung 2 người 1 bộ mà họ sẽ thuê dụng cụ tại sân (có đủ từ giày, găng tay, gậy...) bởi vì khi phát bóng vị trí điểm rơi sẽ rất khác nhau không thể nào 1 bộ gậy phục vụ được cho 2 người.
Đối với caddie. Thông thường là mỗi caddie phục vụ 1 gôn thủ trừ các giải đấu ở các sân quy mô nhỏ caddie không đủ thì 1 caddie sẽ phụ vụ 2 khách.
Cũng cần lưu ý : Khi ra sân phải đóng phí ví dụ như sau
Gôn thủ 2tr đồng/18 hole thì người đi theo xem cũng phải đóng phí khoảng 70% và không được vào sân cỏ - chỉ ngồi trên xe điện hoặc đường bê tông chuyên dùng.
Trong trường hợp 2 người chơi chung 1 bộ gậy rất ít xảy ra.

• Like
Reactions: tonytran80
Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Không có quy định nào về số bộ gậy phải mang ra sân.
Tuy nhiên, chẳng ai chơi chung 2 người 1 bộ mà họ sẽ thuê dụng cụ tại sân (có đủ từ giày, găng tay, gậy...) bởi vì khi phát bóng vị trí điểm rơi sẽ rất khác nhau không thể nào 1 bộ gậy phục vụ được cho 2 người.
Đối với caddie. Thông thường là mỗi caddie phục vụ 1 gôn thủ trừ các giải đấu ở các sân quy mô nhỏ caddie không đủ thì 1 caddie sẽ phụ vụ 2 khách.
Cũng cần lưu ý : Khi ra sân phải đóng phí ví dụ như sau
Gôn thủ 2tr đồng/18 hole thì người đi theo xem cũng phải đóng phí khoảng 70% và không được vào sân cỏ - chỉ ngồi trên xe điện hoặc đường bê tông chuyên dùng.
Trong trường hợp 2 người chơi chung 1 bộ gậy rất ít xảy ra.
Cám ơn bác, em đã gọi hỏi sân. Các sân đều quy định mỗi golfer phải dùng riêng 1 golf set. Trong trường hợp mình không thích dùng golf set thuê thì có thể thuê golf bag và share bộ gậy ra. Dĩ nhiên trường hợp của em ông anh về không mang gì thì chắc chắn phải thuê giày rồi ạ.
Cám ơn chia sẽ của bác.
Hình như bác hay đánh ở TSN, em tính chiều mai dẫn ổng ra đó đánh, nếu bác rảnh thì join chung nhóm em nhé, em thì beginner còn ông anh thì hdc 12.

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Hi. Mình mới chơi hôm qua rùi.
Sáng mai đi công tác ở Cần Thơ.
Mà chơi sân khác đi TSN đông lắm

Hạng C
23/4/11
596
5.035
93
Hi. Mình mới chơi hôm qua rùi.
Sáng mai đi công tác ở Cần Thơ.
Mà chơi sân khác đi TSN đông lắm
Bác có advice sân nào không ạ? Em chọn TSN vì nó gần, còn sân Tân Mỹ mới mở thì sao ạ?

Thép đã tôi
2/6/11
7.959
18.371
113
Sài Gòn - HCM
Hôm nào làm trận Đồng Nai đi các Bác.
Tee 7h sáng xong về Q2 nhậu.
Sân DN nó tự nhiên có đồi, rừng và hồ rất mát mẻ

Hạng C
4/5/12
845