Hạng B1
27/6/11
55
0
6
54
driverk nói:
chimanthit777 nói:
Vãi cái tít..cứ tưởng cuối năm Toy tặng quà gì cho khách hàng...haixxx...
Cũng tưởng cuối năm toy có ctr hay hay, kakaka, hoá ra ở bên nhựt bổn có xe mới, chuyện này thì có hay gì trời, dân vn luôn là người chậm hưởng các dịch vụ, sản phẩm bậc nhất tg rồi, bác càng đưa ra các sp "nhưn dăng" vậy ae mình càng tủi thân thôi bác ạ
Đôi khi cũng nên tủi thân để phấn đấu bác ơi, thật ra ở VN người tiêu dùng tự đánh mất quyền "khách hàng là thượng đế" nên mới phải tủi thân, nếu ở các nước khác người ta tổ chức tẩy chay là các nhà SX méo mặt ngay. Tuy nhiên người Việt có tiền mua xe không nhiều, số có tiền mua xe là những người được hưởng chính sách "đục nước béo cò" mà có, một số nữa làm ăn chân chính nhưng đa phần người lao động chân chính có rất ít cơ hội mua xe. Do đó người có tiền mua xe rất khó đoàn kết để tẩy chay sản phẩm hay chính sách nào đó

Tập Lái
31/10/13
16
4
3
Morning korea nói:
Ngoại thất Vios + Altis (2014) & Nội thất Lét-xù 2014 . . . giá thì của IS òi, về VN cả 80K :D

Bác làm Toyota tránh những phát biểu lôm côm như vậy.
Xe cùng một hãng thiết kế thông thường có nhiều điểm tương đồng cho triết lý thiết kế và xu hướng tại một thời điểm nào đó.
Những người thực sự quan tâm và yêu thích sẽ nhìn thấy những điểm riêng, khác biệt để phân biệt từng dòng xe trong cùng một hãng.
Bác nhìn xe BMW series 3, 5, 7 bác nhìn có thấy giống nhau không?
Sales của Toyota thì phải tìm hiểu sản phẩm, những điểm đặc trưng khác nhau, những cái đẹp trong từng thiết kế để chuyển tải đến khách hàng nhé.
Em cũng sales toyota mặc dù bán bèo bèo cũng góp ý với bác vậy nhé,
Chúc bác bán tốt.

Hạng D
4/12/12
1.656
1.828
113
lexussaigon nói:
Morning korea nói:
Ngoại thất Vios + Altis (2014) & Nội thất Lét-xù 2014 . . . giá thì của IS òi, về VN cả 80K :D
Xe cùng một hãng thiết kế thông thường có nhiều điểm tương đồng cho triết lý thiết kế và xu hướng tại một thời điểm nào đó.
Những người thực sự quan tâm và yêu thích sẽ nhìn thấy những điểm riêng, khác biệt để phân biệt từng dòng xe trong cùng một hãng.
Sales của Toyota thì phải tìm hiểu sản phẩm, những điểm đặc trưng khác nhau, những cái đẹp trong từng thiết kế để chuyển tải đến khách hàng nhé.
Chúc bác bán tốt.
Thanks Bác, Nhưng E cũng xin cũng tham gia với Bác:
Cái gì cũng có 2 mặt, dĩ nhiên chuyện bán hàng thì luôn "giấu" những khuyết điểm, "tôn" những ưu điểm sp mà mình bán (rất ok với Bác) nhưng chẳng nhẽ Bác lúc nào cũng phải khen, ai cũng phải có 1 quan điểm nào đó chứ (4r thì phải "thoải mái"): như chiếc trong thớt này thì E thấy: kích thước, ngoại thất thì thua Lexus, nội thất thì nhiều nét của Lexus rồi, nhưng thương hiệu & giá bán thì rất khó có chỗ đứng trên thị trường vì same same giá với IS. Nếu là E sẽ ko chọn và E nghĩ rất nhiều KH sẽ cùng suy nghĩ với E (E sẽ chọn IS). 1 í nữa là E tham gia 4r 1 chủ yếu là học hỏi, tham khảo tâm lý, thị hiếu của NTD & cũng 1 phần nào đó trong mục tìm kiếm KH thôi!
Chúc Bác bán tốt!

Last edited by a moderator:
Hạng D
12/1/11
1.577
3
38
Morning korea nói:
lexussaigon nói:
Morning korea nói:
Chúc bác bán tốt.
Thanks Bác, Nhưng E cũng xin cũng tham gia với Bác:
Cái gì cũng có 2 mặt, dĩ nhiên chuyện bán hàng thì luôn "giấu" những khuyết điểm, "tôn" những ưu điểm sp mà mình bán (rất ok với Bác) nhưng chẳng nhẽ Bác lúc nào cũng phải khen, ai cũng phải có 1 quan điểm nào đó chứ (4r thì phải "thoải mái"): như chiếc trong thớt này thì E thấy: kích thước, ngoại thất thì thua Lexus, nội thất thì nhiều nét của Lexus rồi, nhưng thương hiệu & giá bán thì rất khó có chỗ đứng trên thị trường vì same same giá với IS. Nếu là E sẽ ko chọn và E nghĩ rất nhiều KH sẽ cùng suy nghĩ với E (E sẽ chọn IS). 1 í nữa là E tham gia 4r 1 chủ yếu là học hỏi, tham khảo tâm lý, thị hiếu của NTD & cũng 1 phần nào đó trong mục tìm kiếm KH thôi!
Em bán Ford - Nhưng mai mốt có xiềng, em sẽ mua Range rover or Lé xù thôi :D
- 4R mà bác Lexusaigon, thoải mái 1 tí đi bác.
"Chê và khen, là cả một nghệ thuật KD dó bác"

Hạng D
18/10/12
1.211
740
113
- Không bào giờ chiếc này được bán tại Việt Nam, vì Ỉn vẫn bán tốt, 4tune vẫn bán tốt, tỷ suất lợi nhuận cao kinh khủng, tội gì ko bán, heheh, em ko mua Toy Việt Nam là vậy