Hạng B2
27/2/10
135
0
16
Em gởi xe ở tầng hầm chung cư em đang ở. Mỗi lần đưa xe vào phải đưa luôn chìa khóa xe cho các bác bảo vệ để các bác ấy sắp xếp xe lại khi cần thiết. Có hôm em xuống lấy xe vào thời điểm hơi bất thường một tí thì thấy có mấy bác bảo vệ và cả nhân viên vệ sinh đang ngồi trên xe em, đang nghe nhạc và mở máy lạnh hết cỡ cho mát nữa. Không biết các bác ấy còn làm gì vợ hai mình nữa không. Em thấy vợ mình, dù là vợ thứ mấy đi nữa mà ban đêm gởi ở chỗ bọn đàn ông khác là không thể nào yên tâm được. các bác có kinh nghiệm gì xử lý vụ này xin chỉ giáo với.

Hạng B2
6/1/08
399
2.012
93
52
Em cũng bị, nhưng cả nể nên thôi . đc cái nhiều xe nên không riêng minh là nạn nhân .:D

Em sure luôn là c/c nào cũng vậy cả [D]

Hạng C
12/5/08
647
7
18
TPHCM
Em khuyên bác tìm chổ khác gửi hoặc là bác kiếm 1 góc nào đó trong chổ đậu xe để đậu cố định và cho thêm thằng bảo vệ thêm chút nữa để mình giữ chìa khóa! Chứ kiểu này hoài thì xe bác hao mòn rất là nhanh!

Hạng D
24/8/06
1.286
8
38
53
Sai Gon
Trời nóng , bảo vệ còn leo lên xe ngủ qua đêm , mở máy lạnh suốt nữa kìa bác ơi .

Hạng B2
15/9/09
303
30
28
Không biết các bảo vệ đó có bằng lái xe không mà đòi sắp xếp. Còn nếu chỉ là đẩy lên đẩy xuống thì chỉ cần bỏ thắng tay. Em đã từng thử gửi mấy chỗ mà BV cứ nằng nặc đòi giao chìa khoá, em nhất quyết không chịu, và đề xuất là mình sẽ để chỗ nào không vướng xe khác hoặc sẽ lấy xe sớm. Kết quả thì cũng tuỳ, lúc thì OK, lúc thì đành phải kiếm chỗ khác gửi, chứ em nhất quyết không bao giờ giao chìa khoá. Theo tinh thần đó thì em chưa bao giờ giao chìa khoá cả, cùng lắm thì bỏ thắng tay thôi.

Đến bên cạnh vợ 2 và nhẹ nhàng gõ nhẹ cửa kiếng và cười thật tươi để các bác mở cửa ra và hỏi : “Anh đang làm gì trên xe tôi vậy ?“ và rút cái máy chụp hình ra chụp cái tách ngay mặt của thằng bảo vệ rồi leo vô xe chụp luôn cái công tắc đang mở ( nhớ để sẵn ngày giờ lên cái hình chụp ) rồi đưa thẳng lên ban quản lý đòi tiền bồi thường tiền xăng tính như sau : 1giờ xe mở máy lạnh tốn hết bao nhiêu xăng nhân cho 1 ngày 24g nhân với thời gian bác bắc đầu đến ở và gởi xe và đòi tiền bồi thường :D

Hạng F
1/11/08
9.330
73
48
Tp.Hồ chí Minh
Em thì nói láo là mất chìa khóa phụ...đang nhờ Hãng đặt cái khác....cứ lơ hoài thì tụi nó không hỏi nữa đâu bác.
Trước kia giao chìa khóa để ý thấy xăng hao kinh khủng.....mà mình có chạy bao nhiêu đâu chứ???
1 ngày chôm 1 lit xăng/ xe...tụi này mập chắc....

Hạng D
28/11/09
1.171
2.654
113
Hồ Chí Minh
chuckyminh nói:
Trời nóng , bảo vệ còn leo lên xe ngủ qua đêm , mở máy lạnh suốt nữa kìa bác ơi .

Coi chừng sáng dậy nó nằm thẳng đơ trong xe la tiêu. Cái vụ ngủ trong xe lâu lâu là có em theo ông bà hoài mà nó kg sợ ta.
Rất ngại cái vụ để chìa khoá vì mình đôi lúc còn để đồ lung tung trong xe mất rùi biết kiện ai bây giờ.

Last edited by a moderator:
Hạng F
30/7/06
12.518
4.298
113
Vungtau, HCMC, HN, BD, OTC, MSFC...
vì ở CC chẳng lẽ ra ngoài gửi nên nếu không muốn đưa chìa thì cách duy nhất là để lại số điện thoại, khi nào cần de ra vào đổi chỗ alo mình xuống, kể cả đêm khuya.