Hạng B2
10/6/07
153
99
28
www.vespavn.com
Re: Mong Các Bác Giúp Đỡ - Suzuki Wagon !

Tùy theo cách nhìn nhận của mỗi người về cái xe nên sẽ có những cách chơi khác nhau !

Bác thì xem nó là tài sản , nâng niu giữ gìn , cái gì cũng nguyên bản , có bác thì xem nó là phương tiện , đồ chơi nên sẽ độc đẽo nó theo ý mình !

Cho dù cách chơi nào đi nữa, miễn các bác tự hài lòng với chính mình là được !

E xin phép dừng cuộc chơi ở đây ạ , cám ơn các bác đã quan tâm theo dõi !

Tập Lái
8/7/12
4
0
8
Hà Nội

vnscooter nói:
Tùy theo cách nhìn nhận của mỗi người về cái xe nên sẽ có những cách chơi khác nhau ! Bác thì xem nó là tài sản , nâng niu giữ gìn , cái gì cũng nguyên bản , có bác thì xem nó là phương tiện , đồ chơi nên sẽ độc đẽo nó theo ý mình ! Cho dù cách chơi nào đi nữa, miễn các bác tự hài lòng với chính mình là được ! E xin phép dừng cuộc chơi ở đây ạ , cám ơn các bác đã quan tâm theo dõi !
dừng cuộc chơi là sao hả bác ???

Hạng C
6/11/10
545
5
18
Phú Nhuận, HCM

Sau 1 thời gian hỏi bạn bè bên Bangkok họ rất ngạc nhiên vì xe Wagon của VN mình dùng chế hòa khí chứ ko phải phun xăng như họ , e liền về tra lại thì biết là chỉ mỗi việt nam là có su wagon với máy kí hiệu F, cứ còn hầu hết là máy K hoặc M tùy theo option của từng thị trường !

Thứ 2 , xe wagon bên mình bị cắt quá nhiều option các bác ạ :))

Máy 1.0AT K10A turbo - 74 kW tại 6.500rpm ( phổ biến tại Nhật và Asian )
Máy 1.0 MT F10A - 39 kW tại 5.000rpm ( trong xe các bác )
Máy Kia morning 1.0 loại mới nhất Kappa gì đó chỉ có khoảng 62 kW thôi các bác nhé ( 82 hp)

Thấy nẫu ruột quá... mua xe đã mắc lại còn bị ăn gian, dùng công nghệ cũ...
Qua Thái thấy bọn chúng chạy Honda Jazz, Toy Yaris độ kinh luôn... toàn tháo băng ghế sau, thêm giằng khung chống vặn xe... nhìn vào nội thất vãi thật luôn

Hạng B2
24/1/08
350
169
43
39

tronglam nói:
Sau 1 thời gian hỏi bạn bè bên Bangkok họ rất ngạc nhiên vì xe Wagon của VN mình dùng chế hòa khí chứ ko phải phun xăng như họ , e liền về tra lại thì biết là chỉ mỗi việt nam là có su wagon với máy kí hiệu F, cứ còn hầu hết là máy K hoặc M tùy theo option của từng thị trường !

Thứ 2 , xe wagon bên mình bị cắt quá nhiều option các bác ạ :))

Máy 1.0AT K10A turbo - 74 kW tại 6.500rpm ( phổ biến tại Nhật và Asian )
Máy Kia morning 1.0 loại mới nhất Kappa gì đó chỉ có khoảng 62 kW thôi các bác nhé ( 82 hp)

Thấy nẫu ruột quá... mua xe đã mắc lại còn bị ăn gian, dùng công nghệ cũ...
Qua Thái thấy bọn chúng chạy Honda Jazz, Toy Yaris độ kinh luôn... toàn tháo băng ghế sau, thêm giằng khung chống vặn xe... nhìn vào nội thất vãi thật luôn

Chúng ta đang sống ở "thiên đường" mà bác cứ so sánh với trần gian sao được.
Ráng "bay" lên mà sống đi bác.

Tập Lái
8/7/12
4
0
8
Hà Nội

luckit nói:
tronglam nói:
 Sau 1 thời gian hỏi bạn bè bên Bangkok họ rất ngạc nhiên vì xe Wagon của VN mình dùng chế hòa khí chứ ko phải phun xăng như họ , e liền về tra lại thì biết là chỉ mỗi việt nam là có su wagon với máy kí hiệu F, cứ còn hầu hết là máy K hoặc M tùy theo option của từng thị trường ! Thứ 2  , xe wagon bên mình bị cắt quá nhiều option các bác ạ :)Máy 1.0AT K10A turbo - 74 kW tại 6.500rpm ( phổ biến tại Nhật và Asian )
Máy Kia morning 1.0 loại mới nhất Kappa gì đó chỉ có khoảng 62 kW thôi các bác nhé ( 82 hp)  Thấy nẫu ruột quá... mua xe đã mắc lại còn bị ăn gian, dùng công nghệ cũ... Qua Thái thấy bọn chúng chạy Honda Jazz, Toy Yaris độ kinh luôn... toàn tháo băng ghế sau, thêm giằng khung chống vặn xe... nhìn vào nội thất vãi thật luôn  

Chúng ta đang sống ở "thiên đường" mà bác cứ so sánh với trần gian sao được.Ráng "bay" lên mà sống đi bác.
mình đang ở xứ thiên đường nên có thiệt thòi tí cũng ok bác nhỉ :))

Hạng D
22/7/06
3.793
1.367
113
Kiên Giang

vnscooter nói:
danhhuynh nói:
Có bác nào có ý định mua cục máy này sơ cua không? Thấy giá cũng hợp lý.

Bác chủ chỉ lấy hộp số AT hay ráp nguyên máy AT vào vậy?
Nếu bác ráp nguên máy AT này vào thì tốt rồi nhưng sẽ gặp phiền phức về sau này, về đăng kiểm cũng như bên CA.

Máy mình mang về cho thợ xem xong mới tính bác ạ !

Xe wagon mình mua cho gấu tập lái nên cũng chỉ đi khoảng 1 năm thôi là đổi nên cũng ko lăn tăn nhiều :)

XE Wagon R bác mua cho gấu tập lái khoản 1 năm bán lại thì lúc đó em sẽ đăng kí cục máy xe bác nhé,bán rẻ rẻ em mua về coi có làm đc gì tiếp k

Hạng D
3/12/07
1.434
2.577
113

sao sao bác chủ im lặng quá…ae đang sung nè…