Status
Không mở trả lời sau này.
Chủ Tịch OSFI
27/3/06
9.360
152.125
113
www.phindeli.com
Các nick Gừng_005, vietxuan, cucvanghoe, FBI bị treo nick cảnh cáo 1 tuần vì spam bài lạc đề trong topic này và 1 số topic khác tại FI.

Mong các bác rút kinh nghiệm, bắt em delete bài nhiều, trẹo hết cả tay.

Last edited by a moderator:
Hạng C
18/3/11
992
12.870
93
Yes, sir,,từ giờ e chỉ đọc cho đến khi nick kia được tha..

Hạng D
13/5/10
1.071
252
83
48
Em đã đọc 1 số bài phát biểu của bà Clinton và một số các đời tổng thống Mỹ. Tất cả đều rất lôi cuốn, rất sát với hoàn cảnh, ngữ cảnh tại nơi phát biểu, rất vào thẳng vấn đề và túm lại là rất đi vào lòng người. Ko như diễn văn ở nơi nào đó tuy rất gần chúng ta về mặt địa lý những rất xa về sự chia sẻ (thông tin) và sự đồng cảm :D.

Nghe nói TT Reagan là một trong những TT Mỹ đọc diễn văn rất hay. Nếu có dịp các bác tìm đọc bài diễn văn của TT Reagan tại Cổng Brandenburg Đức vào năm 1987 nhé. Tuyệt vời

Hạng C
14/1/11
886
40
28
Chuyện nội bộ của họ, như mẹ khen con, có liên quan gì đến đầu tư và tài chính không nhỉ? Hay là em dốt tiếng Miên?

DNT
Hạng D
22/10/05
1.083
76
83
Đang cần các tài liệu nội bộ của đại sứ quán Mỹ phân tích về tình hình Việt Nam cơ. Bài phát biểu này 6 tỷ người cùng biết, không đáng quan trọng. Bác chủ thớt làm em nhớ lại thời bao cấp xem phim bãi, mỗi lần xem xong sáng hôm sau cả khu phố, cả cơ quan, đòan thể đều râm ran bàn tán, thậm chí đưa vào biên bản của cả một cuộc họp Đảng ủy với một mục đích duy nhất: Nhân vật chính muốn nói cái gì?

Hạng B2
31/5/12
188
8
0
43
Chính trị phức tạp, có chức chưa hẳn là có đủ quyền, nhiều khi muốn cũng khó làm được (mà chắc gì đã muốn).
hoaiphong99 nói:
Vấn đề là người nói nhiều ý, nhưng người nghe hiểu thế nào.
Ví dụ:
Cụ bùi thấy sao ạ?

Hạng C
14/1/11
886
40
28
yTuongMoi nói:
Chính trị phức tạp, có chức chưa hẳn là có đủ quyền, nhiều khi muốn cũng khó làm được (mà chắc gì đã muốn).
hoaiphong99 nói:
Vấn đề là người nói nhiều ý, nhưng người nghe hiểu thế nào.
Ví dụ:
Cụ bùi thấy sao ạ?
Có lực, có quyền nhưng nhiều khi cũng không làm thế.

Làm thì cạp đất mà ăn à!

Status
Không mở trả lời sau này.