Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Không liên quan, nhưng em nghĩ có ích, em đã quên pass ilocud iphone 6 trở thành cục gạch. Thấy tiếc quá nên mò mẫn, nhờ cụ gu gồ mấy hôm và đã thành công, sử dụng bình thường (nhưng vẫn còn dính icloud nhá), nên phọt cho các bác nào dính chưởng thì đỡ phải lo. :)
https://tinhte.vn/threads/huong-dan-xoa-icloud-tren-cac-loai-iphone-6s-ios-9-den-ios-9-2-1.2549039/
Sao tiếc vậy ko lẽ quên luôn pwd cái email đăng ký icloud luôn àh?

• Like
Reactions: maisau and LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Không liên quan, nhưng em nghĩ có ích, em đã quên pass ilocud iphone 6 trở thành cục gạch. Thấy tiếc quá nên mò mẫn, nhờ cụ gu gồ mấy hôm và đã thành công, sử dụng bình thường (nhưng vẫn còn dính icloud nhá), nên phọt cho các bác nào dính chưởng thì đỡ phải lo. :)
https://tinhte.vn/threads/huong-dan-xoa-icloud-tren-cac-loai-iphone-6s-ios-9-den-ios-9-2-1.2549039/
Hay quá! phải biết sớm e khỏi quăng cái 4s:3dkhoc:

• Like
Reactions: maisau
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Sao tiếc vậy ko lẽ quên luôn pwd cái email đăng ký icloud luôn àh?
Icloud nó đòi hỏi bảo mật cao lắm anh nên nhiều khi các món lquan đến pass mình hay sử dụng thông thường như TK Face, pass visa, pass các soft,.. mình đều lấy chung 1 or 2 pass và k quá cầu kỳ cho mình dễ nhớ. đến khi đăng nhập Icloud nó đòi phải chữ, số, ký hiệu nên nếu mình chủ quan, k ghi vào sổ note thì quên là chuyện bình thường!

• Like
Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Icloud nó đòi hỏi bảo mật cao lắm anh nên nhiều khi các món lquan đến pass mình hay sử dụng thông thường như TK Face, pass visa, pass các soft,.. mình đều lấy chung 1 or 2 pass và k quá cầu kỳ cho mình dễ nhớ. đến khi đăng nhập Icloud nó đòi phải chữ, số, ký hiệu nên nếu mình chủ quan, k ghi vào sổ note thì quên là chuyện bình thường!
Em nhớ ko lầm đăng ký icloud phải thông qua 1 đc email, quên pwd icloud thì reset pwd thông qua email này mà. Còn dùng icloud của người khác or nhờ người khác đky dùm bằng email của họ thì thua, như mang ra tiệm nhờ cài đặt chẳng hạn.

• Like
Reactions: maisau and LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Em nhớ ko lầm đăng ký icloud phải thông qua 1 đc email, quên pwd icloud thì reset pwd thông qua email này mà. Còn dùng icloud của người khác or nhờ người khác đky dùm bằng email của họ thì thua, như mang ra tiệm nhờ cài đặt chẳng hạn.
ở chỗ e, họ có lưu thông tin khách hàng trong cơ sở dữ liệu của họ. Còn ID mới thông qua mail. Hay e nhớ nhầm?

• Like
Hạng D
5/5/10
3.636
3.737
113
Đúng bác, lúc đăng ký thấy dễ lắm, với mình chưa từng gặp rắc rối nên không để ý, em nghĩ đây là khuyết điểm rất lớn của apple đối với người dùng phổ thông.:)

• Like
Reactions: LA PHONG
Hạng F
10/1/15
10.235
14.325
113
Đúng bác, lúc đăng ký thấy dễ lắm, với mình chưa từng gặp rắc rối nên không để ý, em nghĩ đây là khuyết điểm rất lớn của apple đối với người dùng phổ thông.:)
E thì cứ chơi hàng bình dân thôi, e đã xài qua 2 cái 4s rồi cảm nhận k được gì ngoài cái chụp hình, chống sốc và đẳng cấp j j! Mà nói đến vụ chụp hình e mới nói, e nghi ngờ thằng IP nó khai ăn gian độ phân giải của camera lắm! lúc e mới đập hộp cái SS E7 camera 13.0 trong khi IP 4s 8.0 xuất ra hình ảnh tương đương nhau mới ghê! giờ mình mới thấy nó cạnh tranh với các hãng khác một phần cũng nhờ cái camera đó!

Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
ở chỗ e, họ có lưu thông tin khách hàng trong cơ sở dữ liệu của họ. Còn ID mới thông qua mail. Hay e nhớ nhầm?
Anh gọi thợ lại làm chìa khóa nhà cho anh xong anh bảo thợ lưu giữ lại chìa đặng sau này lỡ mất thì gọi họ lại mở cho tiện. Thua!

• Like
Reactions: Linh74 and LA PHONG
Hạng D
6/3/12
2.102
2.181
113
Đúng bác, đăng ký icloud bằng icloud luôn, chứ không phải bằng gmail, nên mới quên sạch.:)
Lạ! khi đăng ký kiểu gì nó cũng bắt buộc bác khai 1 thứ gì đó, email chẳng hạn để có gì còn reset lại đc chứ!? Trừ khi bác nhờ người đky hộ 1 tk icloud bằng email của họ thì thua.

• Like