Hạng B2
18/7/11
291
5
18
Sai Gòn
Xe này không phải của bác kutkit đâu, chỉ có cái cản sau là của kutkit thôi! Đèn fender M3 đẹp quá! nghe nói là hang xịn thì phải! Hình như xe này hồi trước là của bác sonata8x gì thì phải!

Hạng C
1/4/11
693
4
18
57
Dr. Joe nói:
ILOVEBMW nói:
Sprintbooster và lọc gió động cơ K&N tăng thêm được bao nhiêu hp vậy bác Joe?
Giúp xe đạt được tốc độ nhanh trong cùng khoảng thời gian,không tăng HP nha.

Chưa hiểu ý bác? Có phải tăng vòng tua nhanh làm tăng tốc nhanh giống như chuyển sang chế độ sport và hao xăng hơn phải không?

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Sprintbooster làm mất độ trễ của chân ga thôi, ví dụ từ khi bác đạp ga, xe sẽ đáp ứng trong vòng bao nhiêu % giây hoặc vài giây tuỳ xe, tuỳ chế độ chạy, cái cục này sẽ bỏ cái thời gian trễ đó, xe bác sẽ đáp ứng ngay lập tức, như thế sẽ depart "SỚM" hơn chứ kg nhanh hơn.

Hạng C
1/4/11
693
4
18
57
moonriver nói:
Sprintbooster làm mất độ trễ của chân ga thôi, ví dụ từ khi bác đạp ga, xe sẽ đáp ứng trong vòng bao nhiêu % giây hoặc vài giây tuỳ xe, tuỳ chế độ chạy, cái cục này sẽ bỏ cái thời gian trễ đó, xe bác sẽ đáp ứng ngay lập tức, như thế sẽ depart "SỚM" hơn chứ kg nhanh hơn.

Mình thấy chế độ sport cũng đáp ứng chân ga tốt rồi, xe chạy bốc nhưng hao xăng, cái này chạy ngọt và bốc hơn sport và có hao xăng không vậy?vì nếu hơn mình định gắn còn không để sport chạy cũng ok rồi!

Chi Hội Trưởng BFC
1/3/10
5.332
5.015
113
Emptiness
Để em mượn xe có gắn Sprintbooter cho bác thử rồi...tuỳ bác nhé! Nó hơi "hỗn" khi dùng và thỉnh thoảng mới dùng khi depart đua vơi ai thôi, chứ bình thường tắt hoặc M/S cũng ổn. Về xăng thì em kg bít:)

Hạng D
15/2/08
1.553
65
48
53
thanhminh0806 nói:
moonriver nói:

Mình thấy chế độ sport cũng đáp ứng chân ga tốt rồi, xe chạy bốc nhưng hao xăng, cái này chạy ngọt và bốc hơn sport và có hao xăng không vậy?vì nếu hơn mình định gắn còn không để sport chạy cũng ok rồi!
cái này em 2 tay 3 chân đồng ý luôn, ùn ùn vài đường nhìn lên đồng hồ xăng là tụt huyết áp liền. :D

Hạng B1
14/5/12
55
0
0
31
Xe này làm widebody luôn phải ko bác chủ ? nhìn cool quá...Bộ mâm chưa tương xứng với xe lắm...hạ gầm chắc chắn sẽ đẹp nhưng sẽ khó sử dụng đi xa vì điều kiện đường xá VN...lòng vòng TP thì ok !!