Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
osfan nói:
sinhviengià nói:
Phần viết văn chẳng hạn, (môn văn ở VN em nhớ mãi, vì hồi đi học có lần bài thi 0 điểm do viết sai tư tưởng chính trị :D, thú thực cũng chẳng biết sai vì cái gì?). Ở đây không hề có vụ này. Mọi ý tưởng, mọi khác biệt được hoan nghênh.

nói j VN cho xa xôi hở bác. Ngay trong CNL này, mọi ý tưởng, mọi khác biệt thường được ném đá, hehe

ở VN thường có câu này: "...luôn nói, viết và làm theo quan điểm của abc...". Phải cả nói, viết và làm nghe các bác:p, thiếu đi 1 cái là cũng ko ổn
Đơn giản vì từ xa xưa đến giờ chúng ta được giáo dục như vậy bác ạ. Còn nhỏ nghe lời bố mẹ, đi học nghe lời thầy cô, đi làm nghe lời xếp, lấy vợ nghe lời vợ... Văn hoá á đông nó thế.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
lúc trước em đi học có học qua lớp humanity của CAN , chua lắm , bác nào mà là đoàn viên hay đối tượng XXX chắc vào lớp cãi nhau với thầy suốt :)

Hạng B1
18/3/08
91
1
0
Dân Canada hay bất cứ nước nào đều phải làm việc hộc xì dầu,đóng tiền bảo hiểm cao chót vót mới có ngày hôm nay như các bác thấy -vậy mà ai đó muốn tò tò vào mà hưởng thì khác gì cướp của người ta .Quê mình mình xây đẹp lên mà hưởng thực lòng đó.

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
nãy giờ toàn thấy mặt tích cực của tư bẩn giẫy hoài ko té vực ..cho vài nét tiêu cực cho nó khách quan nào các vị giáo sư OS

Hạng D
15/10/06
1.832
26
48
3lan
ongtugia nói:
Dân Canada hay bất cứ nước nào đều phải làm việc hộc xì dầu,đóng tiền bảo hiểm cao chót vót mới có ngày hôm nay như các bác thấy -vậy mà ai đó muốn tò tò vào mà hưởng thì khác gì cướp của người ta .Quê mình mình xây đẹp lên mà hưởng thực lòng đó.
Gớm, bác cứ lo bò trắng răng, nó có cho bác nào trắng tay sang hưởng đâu :D.

Hạng D
29/11/06
3.955
10.124
113
osfan nói:
Đất nước chúng ta vừa trải qua 2 cuộc chiến tranh nên tất nhiên là chưa thể được như các nước bạn. Chúng ta nên tự hài lòng với những gì mình đang có, và mơ về 1 xã hội tốt đẹp hơn, ở đó mọi người "làm theo năng lực còn hưởng thì theo nhu cầu"

Hiện nay thì dich vụ y tế của chúng ta mới chỉ được có bi nhiêu thui: Gãy tay về đi, mai vào bó bột!

Cái này là "vô nhân đạo" chứ vô cảm cái gì? Báo Thanh Niên mà cũng sợ phải dùng từ mạnh nữa.
Xin lỗi, nó tróc cái móng tay thôi mà đã nhăn nhó đau đớn rồi, con người ta gãy tay mà bảo về mai lại bó bột! Đúng là bó tay với mấy vị này! Cho nó bó chiếu luôn mới xứng.

Hạng D
28/4/05
3.046
5
38
28
@Canadabuon: Hội bác hơn chục người ở Can lâu năm, không ở lại mà về, bác không mở lời cho tụi em học hỏi thì thôi chứ bảo kể tội Can thì khác nào múa rìu qua mắt thợ?

Hạng D
25/3/05
3.982
33
38
53
HCM city
ông vovinam chưa gì đã lo gái gú rồi sao mà sang làm việc được nè ??? chắc ngày nào cũng vào strip bar xem các em khỏa thân nhảy múa , hết xiền luôn .

Hạng D
14/3/07
2.461
137
113
53
Hội OS CrossFire - CLB TDTT OS
canadabuon nói:
ông vovinam chưa gì đã lo gái gú rồi sao mà sang làm việc được nè ??? chắc ngày nào cũng vào strip bar xem các em khỏa thân nhảy múa , hết xiền luôn .

Thì bác bảo em kể xấu Canada, em qua đó công tác có 1 tuần, chỉ thấy mỗi cái đó là xấu thôi.